๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 10:21:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CMMG Quebec-A .22 Evolution Rifle (ภาค 2)  (อ่าน 91938 ครั้ง)
Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 09:38:40 PM »

ผม
 ขออนุญาตถาม  ว่า  ......  ปืน รุ่นนี้  :

-  ที่  ลำกล้อง  บริเวณที่ติดตั้ง  Gas  block  จำลอง  นั้น  ....  มี  การเซาะร่อง  เพื่อให้ใส่  ศูนย์ทรงตัว A  ได้  หรือไม่ครับ  ?
ลำกล้องไม่ได้เซาะร่องบากไว้ครับ หากจะใส่แท่นศูนย์ต้องเซาะเอง หรือ หาแบบหนีบลำกล้องมาใช้ครับ

-  ชุด  BHOA  ต้อง  ซื้อ  แยกต่างหาก  ใช่ไหมครับ  ?
ต้องซื้อแยกต่างหากครับ

-  Dust  Cover  แบบมาตรฐาน  ต้องซื้อ  เพิ่มต่างหาก  ใช่ไหมครับ  ?

ต้องซื้อแยกต่างหากเหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 03:40:45 PM »

ผมขออนุญาตถาม  ว่า  ......  ปืน รุ่นนี้  :

-  ที่  ลำกล้อง  บริเวณที่ติดตั้ง  Gas  block  จำลอง  นั้น  ....  มี  การเซาะร่อง  เพื่อให้ใส่  ศูนย์ทรงตัว A  ได้  หรือไม่ครับ  ?
ลำกล้องไม่ได้เซาะร่องบากไว้ครับ หากจะใส่แท่นศูนย์ต้องเซาะเอง หรือ หาแบบหนีบลำกล้องมาใช้ครับ

-  ชุด  BHOA  ต้อง  ซื้อ  แยกต่างหาก  ใช่ไหมครับ  ?
ต้องซื้อแยกต่างหากครับ

-  Dust  Cover  แบบมาตรฐาน  ต้องซื้อ  เพิ่มต่างหาก  ใช่ไหมครับ  ?

ต้องซื้อแยกต่างหากเหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ  คุณ Orion 

ปืนรุ่นนี้  น่าสนใจ  และ  น่าซื้อ  มากครับ  ......  ใคร  ที่ชอบ  ปืน  แบบ  ปืนสงคราม  ไม่ควรพลาด  เลย

เนื่องจาก  รูปทรง  และ  มิติ  คือ  ตัวจริง  ที่  เปลี่ยน  ลำกล้อง  และ  ระบบการยิง  เท่านั้น

รุ่นอื่น ๆ  เท่าที่  เคยเห็นมา  ......  แค่  ดูเหมือน  ตัวจริง  เท่านั้น

Cheesy

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Grossenheim
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 05:45:36 PM »

ขอบคุณมากครับ   Smiley
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 10:08:59 PM »

เยี่ยม เยี่ยม

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 06:37:35 AM »

ยิงดูยิ่งชอบ น้ำลายหก หลงรัก
nuttlights
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 04:04:11 PM »

ชอบมาก สวยมากครับ แถมลีลาการอธิบายชั้นครูอีกต่างหาก เยี่ยม ขอบคุณมากครับ ไหว้
ว่าแต่ว่า สนนราคาค่าตัวเท่าไรล่ะครับ หลงรัก
YIEM
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 06:59:20 PM »

ตัวเนี่ยหละที่ใช่.... หลงรัก
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 11:27:20 AM »

review ละเอียดมากครับ ขอบคุณครับ  ไหว้

Pragmatism
Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 09:44:48 PM »

ขออนุญาตใช้ อาวุธประจำกาย หน่วยทำลายวัตถุระเบิด นย.สหรัฐ US Marine EOD MU8 เป็นตัวต้นแบบครับ

เพิ่งทำเสร็จ.... ครับ

กลุ่มศูนย์เปิด 25 ม. (ศูนย์หน้า มาตรฐาน + ศูนย์หลัง PRI) ได้แค่นี้ ก็พอใช้ได้ครับ

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 09:51:54 PM »

Grin Grin อย่างนี้เค้าเรียกว่าแม่นมากแล้วครับ ไม่ใช่ก็พอใช้ได้ครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 02:44:41 PM »

Wink Wink

โอววว  .......  แต่งปืนใหม่  สวยครับ  .......  กลุ่ม  ก็  เยี่ยม  เลย

ผม  ขออนุญาต  ถามว่า  คุณ Orion  นำลำกล้อง  ไปเซาะร่อง  เพื่อติดตั้งศูนย์หน้า  แบบมาตรฐาน  ที่ไหนครับ  ?

และ  วัด  หรือ  กำหนดตำแหน่ง  (  ร่อง  )  อย่างไรครับ  ?  .....  ผมอยากทราบรายละเอียด  ในเรื่องนี้ครับ

ขอบคุณครับ

ปล.   ผม  เห็นใน  พันทิพ  ......  มี  กล่อง  ชุด  Handguard  ของ  VLTOR    .......  ก็  คือ  ชุดในรูป  ที่ติดปืน   อยูนี่  ใช่ไหมครับ  ?

Wink Wink

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2011, 02:47:12 PM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 03:13:04 PM »

Smiley Smiley

อืมมมม  ......

แต่  ดูจากรูปแล้ว  .....  ผมไม่เห็น   หมุดยึด  ที่ฐานศูนย์  

หรือว่า  คุณ Orion   ใช้วิธี  เจาะรู  ทำเกลียว  บริเวณ  ใต้ฐาน  2  แห่ง  แล้วใช้  สกรู  ขันให้แน่น  เพื่อยึดติด  กับ  ลำกล้องครับ  ?

แล้ว  ต้อง  ปาดลำกล้องบริเวณนั้น  ให้เรียบ  หรือ  เจาะรู  ทำเกลียว  ที่ลำกล้อง  ด้วยหรือเปล่าครับ  ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2011, 03:15:04 PM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Big556 รักในหลวง
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 3

BLUE ZONE 52-12

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 03:38:48 PM »

อืมมมม  ......

แต่  ดูจากรูปแล้ว  .....  ผมไม่เห็น   หมุดยึด  ที่ฐานศูนย์  

หรือว่า  คุณ Orion   ใช้วิธี  เจาะรู  ทำเกลียว  บริเวณ  ใต้ฐาน  2  แห่ง  แล้วใช้  สกรู  ขันให้แน่น  เพื่อยึดติด  กับ  ลำกล้องครับ  ?

แล้ว  ต้อง  ปาดลำกล้องบริเวณนั้น  ให้เรียบ  หรือ  เจาะรู  ทำเกลียว  ที่ลำกล้อง  ด้วยหรือเปล่าครับ  ?

ขออนุญาตตอบแทน พี่ Orion ว่าถถถถถูกต้องแล้วครับ ไม่ต้องไปทำอะไรที่ลำกล้องเดิมเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2011, 03:45:06 PM โดย Big_67 » บันทึกการเข้า

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 03:15:39 PM »

Cheesy Cheesy

ขอบคุณครับ  คุณ  Big 67

Cheesy Cheesy

Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 09:51:05 PM »

ขออภัยทีมาตอบช้าไปหน่อยครับ

ทำแบบที่ท่าน Big67 ครับ คือเจาะทำน้อตจี้ 1 ตัว และ ผ่าฐาน ทำขาหนีบ ที่ขอตัวด้านหลัง อีก 1 ตัว ครับ (ในภาพ ยังไม่ได้ใส่หูคล้องสาย)

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์