๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:17:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ******* IDPA******* กีฬาท้าใจ  (อ่าน 31963 ครั้ง)
Uncle Ray
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 13

« เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 11:49:50 AM »

เมื่อวันพุธที่ 12 ที่ผ่าน รายการกีฬา ท้าใจ ได้มาถ่ยทำการยิงปืน ระบบ IDPA ผมได้สาธิต วิธีการยิงปืน ระบบ IDPA ที่ถูกต้อง ปืน ที่ใช้ในการยิง แยกประเภท แบบไหน คิดคะแนน อย่างไร และรายละเอียดต่างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2011, 11:51:58 AM โดย Uncle Ray » บันทึกการเข้า

Uncle Ray
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 11:52:37 AM »

คุยกันนะครับไม่ได้มีเรื่องกัน

Uncle Ray
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 11:53:36 AM »

ปืนที่สามารถใชช้ในการแข่งขันแยกเป็นกีประเภท อธิบายละเอียดยิบ

Uncle Ray
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 11:54:32 AM »

ถอดกันเห็นๆ

Uncle Ray
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 12:03:06 PM »

คิดคะแนนแบบไหน............ยิงแล้วลบเท่าไหร่

ตรงไหนยิงได้เท่าไหร่

Uncle Ray
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 12:05:04 PM »

โชว์กันไปเลย

เป้าห้ามยิง

เป้านี้ยิงได้ปะ Shocked Shocked Shocked

ถ้ายิงตรงนี้จะเป็นไง ติดตามได้ ทางช่อง 9

Uncle Ray
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 12:09:15 PM »

ภาคสนามครับ

Uncle Ray
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 12:10:01 PM »

เดี๋ยวผมจะยิงแบบนี้นะ

Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2011, 12:27:08 PM »

เยี่ยม เยี่ยม

lim4,
Moderator
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 07:24:56 AM »

เบื่อคนดังจริงๆเลย Grin Grin Grin Grin

TKT.....Long Live The KING.....
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 09:24:58 PM »

ออกทีวีอีกและ  Grin

practice practice & practice
MrG
Moderator
Full Member

คะแนน 36

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 11:40:33 PM »

IDPA
IDPA THAILAND IDPA THAILAND บางบัวทอง สเตท์จแรกคุณนัทยิง สเตท์จสองผมใช้ Kimber Super Match II ยิง[/color]

IDPA THAILAND: Going to work (captured with iPhone) ยิง IDPA แบบมีเรื่องราว...​จะไปทำงาน เปิดประตูมา เจอดี เลยจัดไปซะ

ละคร หนุกๆครับ IDPA by Uncle Ray  :e :e
IDPA THAILAND SHOOTOUT
สถานการณ์
เมื่อนายใหญ่เรียกพบลูกน้องที่สมรู้ร่วมคิดกัน 3 คน วางแผนจะเล่นงานนาย
และก็เป็นแผนซ้อนแผนที่นายใหญ่รู้ว่ามีหนอนอยู่ในหมู่ลูกน้องตน จึงให้คนสนิทเข้าร่วมกับลูกน้องเลวทั้ง 3

และแล้ววันนี้ก็มาถึง เมื่อนายเรียกพบ ลูกน้องเลวทั้ง 3 ก็มา รวมทั้งสายของนายด้วย
สายของนาย และ ลูกน้องคนที่ 3 ยืนอยู่ที่ บาร์ ห่างออกไปจากโต๊ะ ประมาณ 10 หลา
ส่วนอีก 2 คนนั่งคุยอยู่ที่โต๊ะ
สายบอกว่า ทั่งคู่ที่นั่งอยู่มีปืน และต้องการจะเก็บนาย

ทันใดนั้น เมื่อไม่สามารถพูดคุยกันได้แล้ว ทั้งสองที่นั่งก็กำลังจะชักปืนขึ้นมายิงนาย
แต่นายไหวตัวทัน ชักปืนออกมายิงดังนี้
คำอธิบาย
เป้า 1 นั่งซ้าย
เป้า 2 นั่งขวา
เป้า 3 ยืนห่างออกไป 10 หลา
เป้าห้ามยิง ยืนบังเป้าที่ 3 ครึ่งตัว

ข้อกำหนด
ยิง เป้า 1 หนึ่งนัดที่ตัว
ยิง เป้า 2 หนึ่งนัดที่ตัว
ยิง เป้า 3 สองนัดที่ตัว
ยิง เป้า 1 หนึ่งนัดที่หัว
ยิง เป้า 2 หนึ่งนัดที่หัว
ให้ชักปืนจากท่านั่งเก้าอี้หลังชิดพนักพิง และ ยิงจากท่านั่งเก้าอี้

IDPA สนุกสนานครับผม มีเรื่องราว มีความมันส์ และ อาจเกิดขึ้นจริงได้ หรือ จำลองสถานการณ์จริงๆ ล้วนแล้วแต่ให้ในการป้องกันตัวทั้งสิ้น
International Defensive Pistol Association
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2011, 08:19:48 PM โดย Mr. Gong » บันทึกการเข้า
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 10:36:55 AM »

Grin แจ่มมาก เล่นด้วย

golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 11:14:47 PM »

ช่วยตอบด้วย
ตามวีดีโอ คลาสสิฟราย ผู้ยิงแทคทิคอลรีโหลด แบบเก็บแม็คแรกก่อนค่อยหยิบแม็คใหม่โหลด ถูกต้องหรือเปล่า ครับ งง ครับ

IDPA classifier. ANPRACS indy

MrG
Moderator
Full Member

คะแนน 36

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 10:32:15 PM »

ช่วยตอบด้วย
ตามวีดีโอ คลาสสิฟราย ผู้ยิงแทคทิคอลรีโหลด แบบเก็บแม็คแรกก่อนค่อยหยิบแม็คใหม่โหลด ถูกต้องหรือเปล่า ครับ งง ครับ

ช่วยตอบด้วย

ตามที่ได้อบรมจากคณะกรรมการที่ทางอเมริกามาเมืองไทยคราวก่อนนะครับ
เขาบอกว่า Reload with Retention กับ Tactical Reload นั้น มันไม่ได้ต่างกันตรงไหนเลย
กล่าวง่ายๆคือ ปืนมีกระสุนในลำเพลิงอยู่ แค่เติมให้เต็ม และ เก็บแม็กเก่าไว้ เหมือนกัน
ต่างกันที่วิธีทำ ผลลัพท์ได้เท่ากัน

อย่างไรก็ดี ทั้งนี้ ถ้า SO สั่งให้ Tac. Reload ก็ต้อง Tac. Reload นะครับ ไม่ทำ ตัดแต้มเพิ่มเวลานะจะบอกให้ อิอิอิ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์