๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 08:47:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนลูกโดดของไทย  (อ่าน 4968 ครั้ง)
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 11:15:12 PM »

รบกวนขอความรู้ครับ

ผมสงสัยว่ากระสุนลูกซอง แบบ ลูกโดด ยี่ห้อของไทย
ตอนนี้เลิกผลิตถาวรแล้วรึครับ

จำได้ว่าเคยเห็นของไทย อาร์ม ในอดีต
แต่ปัจจุบันที่ใช้อยู่ปัจจุบันเป็น S&B ราคาสูงมากซ้อมไม่ไหว หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้า พี่ท่านได้ ทราบว่าสนามไหนมีจำหน่ายรบกวนขอความรู้เป็นวิทยาทานด้วยครับ ไหว้

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 01:22:22 AM »

ผมสงสัยว่ากระสุนลูกซอง แบบ ลูกโดด ยี่ห้อของไทย

จำได้ว่าเคยเห็นของไทย อาร์ม ในอดีต
แต่ปัจจุบันที่ใช้อยู่ปัจจุบันเป็น S&B ราคาสูงมากซ้อมไม่ไหว หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้า พี่ท่านได้ ทราบว่าสนามไหนมีจำหน่ายรบกวนขอความรู้เป็นวิทยาทานด้วยครับ ไหว้

ซ้อมลูกโดดกับไซก้าไว้เตรียมรับสงกรานต์หรือครับ... Cheesy
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 08:58:23 AM »

ล่าสุดได้ข่าวว่าไทยอาร์มผลิตใหม่แล้วครับ
 ในตลาด กับในสนามไม่เจอ มีเพื่อนของเพื่อน//
 เอามาเสนอขายผม กล่อง 750 บาท 25 นัด
 ไม่ได้สนใจซื้อไว้ เพราะรู้สึกว่าราคาแพง
  Grin

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 09:01:47 AM »

ไม่ใช่ครับพี่ Grin

รู ลูกโดดที่ เป้า เห็นแล้วรู้สึกดีครับ คิก คิก
ดูแล้วชอบมากกว่า รู พรุน จากลูกปรายครับ

อีก กรณีคือ ลูกโดด เตะมันกว่าครับ Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 09:07:06 AM »

รู ลูกโดดที่ เป้า เห็นแล้วรู้สึกดีครับ คิก คิก
ดูแล้วชอบมากกว่า รู พรุน จากลูกปรายครับ

อีก กรณีคือ ลูกโดด เตะมันกว่าครับ Grin

สงสัยพี่โป่งจะชอบแบบซาดิส......    Grin::005::

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 09:14:20 AM »

สงสัยพี่โป่งจะชอบแบบซาดิส......    Grin::005::

หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมปรกติ อ่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพียงแต่ การยิงปืน แตะ หนักหนักมันระบายความเครียดจากงานได้ดีเท่านั้นเอง Grin

พัก หลังติดใจลูกซอง ยิ่งยิงมือเดียวแบบปืนสั้นยิ่งมัน  Grin
เสียอย่างที่ มันไม่โหลดลูกเอง ประมาณ ลูกซองดับเบิลแทป เยาะเย้ย

VIDEO0247.mp4

ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 09:21:03 AM »

...ยิงทีกระโดดที  สมชื่อลูกจริงๆ.. Grin

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 09:22:08 AM »

ผมไม่กล้ายิงครับ  กลัวมันตีหน้า   โดนชก
ถ้าจะให้ป้อนลูกเองต้องหาออโต้ถูก ๆ มาลองตัดสั้นดูละมั้งครับ  
แต่ไม่รู้ว่าตัดสั้นแล้วมันจะมีแรงดันสไลด์ถอยหลังรึเปล่า  คงต้องหาจุดตัดที่เหมาะสมครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 09:46:59 AM »

อ้อ ท่ายิงมือเดียวนี้ จำมาจาก พี่ อาท  น้อง พี่โหน่ง Grin

ขานี้ เห็นท่ายิงแล้วได้ใจมาก ไหว้
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 11:44:00 AM »

ถ้ามีก็ดีครับ..ราคาไม่ทราบว่าถูกกว่าของนอกหรือเปล่าขอบคุณครับผม.. Cheesy เยี่ยม ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 12:19:50 PM »

ผมเองก็ชอบลูกโดด แต่อย่างว่ามันแพงครับ เลยยิงบ่อยไม่ได้  ลูกบ้านเราก็ดัันไม่มี
amnuaichai
Hero Member

คะแนน 154

อย่าสิ้นหวัง

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 12:24:19 PM »

ไหว้สวัดดีครับพี่ๆทุกท่านขอฝากตัวเป็นน้องใหม่ด้วยนะครับ มีเรื่องรบกวนขอความรู้จากพี่ๆหน่อยนะครับ ไอ้ k54 กับ k59 รูปร่างหน้าตาเป็นยังไงครับ  หลงรัก

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 12:33:20 PM »

พวกลูกซองก็เป็นแบบนี้แหละทั้งหญิงและชาย บางคนกลับบ้านแขนเขียวเป็นจ้ำๆเลยก็ยังไม่เข็ด  อ๋อย
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 12, 2011, 12:48:00 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมปรกติ อ่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพียงแต่ การยิงปืน แตะ หนักหนักมันระบายความเครียดจากงานได้ดีเท่านั้นเอง Grin

พัก หลังติดใจลูกซอง ยิ่งยิงมือเดียวแบบปืนสั้นยิ่งมัน  Grin
เสียอย่างที่ มันไม่โหลดลูกเอง ประมาณ ลูกซองดับเบิลแทป เยาะเย้ย

VIDEO0247.mp4

ผมดูที่ถ่ายมาจับยิงมือเดียวทำไมปลอกไม่กระเด็นออกมาครับ   ผมยิงมือเดียวไม่จับกระโจม สลัดปลอกเองทุกครั้งครับ สะใจมากๆ

ถ้ายิงด้วยลูก 3 นิ้ว จะสะใจมากครับ  ปลอกกระเด็นยังกับปืนออโตเลยนะครับ  แปลกใจทำไมปลอกของพี่มันไม่กระเด็นออกมา Grin

หรือว่าลูกมันไม่แรงพอ Grin

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 11:04:34 AM »

หยุดทำไปสีห้าปีแล้วครับ  แล้วกลับมาทดลองทำใหม่เมื่อปลายปีที่แล้วนี้เอง  สามถึงห้าพันนัดนี้แหละ  แล้วหายเกลี้ยงเลยขายที่ร้านไหมก็ไม่บอกจะได้ไปหาซื้อ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: [1] 2
  พิมพ์