๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:07:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องลำกล้อง M4 .22LR ครับ  (อ่าน 5957 ครั้ง)
khonkhom-16
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 03:36:02 PM »

ขอเรียนถามท่านผู้รู้ครับ  ลำกล้อง M4 .22 มีความบางประมาณกี่มิลลิเมตร  มีความทนทานมากน้อยแค่ไหนครับถ้าใช้งานมากๆ  ลำกล้องทำด้วยเหล็กหรือว่าสแตนเลสครับ  เห็นหลายคนบ่นว่ากลัวจะไม่ทนทาน  ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับที่ให้ความกระจ่าง
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 05:06:27 AM »

ลำกล้องบางจริงๆครับ ดูแล้วเป็นลำกล้องสแตนเลส ความทนทาน นี่ไม่อาจทราบได้ เพราะปืนรุ่นนี้พึ่งออกมา
  ปีที่แล้วตอนที่ปืนรุ้นนี้ออกมาใหม่ๆ ผมเห็นสมาชิกในเวปนี้ ยิงปืนแบบบ้าระห่ำ(ช่างมีเงินซื้อกระสุน) จนราคากระสุนมากกว่าราคาปืนไปมากโข ตอนนี้ไม่ทราบว่า ปืนยังอยู่ดีปกติหรือเปล่า
  ผมก็ซื้อ m4 มาหนึ่งกระบอกครับ แค่ เห็นปืนในโบชัวร์ ผมสั่งจองทันที่ ไดยไม่สนว่ามันทำด้วยอะไร มันยิงแม่นหรือไม่ ทนหรือไม่  ซื้อเพราะชอบแค่หุ่นครับ ปีกว่า ยิงยังไม่ถึง 500 นัด
คนเราซื้อปืนด้วยวัตถุประสงค์ต่างกัน ครับ สะสม  แข่งขัน ซ้อมมือเล่น ป้องกันตัว
   อ้อ ผมเห็นบางท่านในเวปเอาm4 ติดกล้องยิ่งแม่นดี พูดจริงๆ ผมยังขำ มันยิ่งได้แม่นขนาดนี้ เชึยวหรือ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2011, 05:13:28 AM โดย rucha » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 08:52:57 AM »

ลำกล้องบางจริงๆครับ ดูแล้วเป็นลำกล้องสแตนเลส ความทนทาน นี่ไม่อาจทราบได้ เพราะปืนรุ่นนี้พึ่งออกมา
  ปีที่แล้วตอนที่ปืนรุ้นนี้ออกมาใหม่ๆ ผมเห็นสมาชิกในเวปนี้ ยิงปืนแบบบ้าระห่ำ(ช่างมีเงินซื้อกระสุน) จนราคากระสุนมากกว่าราคาปืนไปมากโข ตอนนี้ไม่ทราบว่า ปืนยังอยู่ดีปกติหรือเปล่า
  ผมก็ซื้อ m4 มาหนึ่งกระบอกครับ แค่ เห็นปืนในโบชัวร์ ผมสั่งจองทันที่ ไดยไม่สนว่ามันทำด้วยอะไร มันยิงแม่นหรือไม่ ทนหรือไม่  ซื้อเพราะชอบแค่หุ่นครับ ปีกว่า ยิงยังไม่ถึง 500 นัด
คนเราซื้อปืนด้วยวัตถุประสงค์ต่างกัน ครับ สะสม  แข่งขัน ซ้อมมือเล่น ป้องกันตัว
   อ้อ ผมเห็นบางท่านในเวปเอาm4 ติดกล้องยิ่งแม่นดี พูดจริงๆ ผมยังขำ มันยิ่งได้แม่นขนาดนี้ เชึยวหรือ อิอิ
ตกลงถอยมาเรียบร้อยแล้ว ซิครับ Grin
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 10:31:04 AM »

ผมก็ซื้อ m4 มาหนึ่งกระบอกครับ แค่ เห็นปืนในโบชัวร์ ผมสั่งจองทันที่ ไดยไม่สนว่ามันทำด้วยอะไร มันยิงแม่นหรือไม่ ทนหรือไม่  ซื้อเพราะชอบแค่หุ่นครับ ปีกว่า ยิงยังไม่ถึง 500 นัด
คนเราซื้อปืนด้วยวัตถุประสงค์ต่างกัน ครับ สะสม  แข่งขัน ซ้อมมือเล่น ป้องกันตัว
ตกลงถอยมาเรียบร้อยแล้ว ซิครับ Grin
อ้าว วันก่อนที่สนามยิงปืนค่ายอิงคยุทธ บ่อทองปัตตานี ตอนไปยิงปืนลูกซอง ผมหิ้วไปด้วย ห่อด้วยถุงผ้ายีนส์ วางอยู่ข้างหลังตอนยิงลูกซอง
bird11
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 11:31:01 AM »

ของผมยิงไปประมาณ4000นัดแล้วครับยังไม่เป้็ไรครับ
m4 ops
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 10:20:02 AM »

ยิงพอๆกันครับ ก็สนามยิงปืนรอบๆบ้านผมมี4สนาม ทิศเหนือ สนามทอ. ตะวันออกศรภ.ตะวันตกสนามตำรวจ ทิศใต้ราบ11  ปืนยังอยู่สถาพดีมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2011, 08:26:26 PM โดย m4 ops » บันทึกการเข้า
archawas
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 10:23:46 PM »

ผมยิงมา 1000 กว่านัดแล้วครับ ก็ปกติดี มีแค่ปัญหาตอนล้างปืนครั้งแรก ผมถอดปลอกลดแสงออกแล้วเอาแส้ .22 ทะลวงไป ปรากฎว่ามีสปริงตัวเล็กๆหลุดมา กว่าจะใส่ได้เล่นเอางงไปซะหลายวัน  ทุกวันนี้ ถอดประกอบ ได้แล้วครับ ส่วนวิธีล้างง่ายๆ คงไม่ต้องถอดปลอดลดแสง แยงไปเรยครับ ส่วนชินอื่นๆก็เอาแปรงอันเล็กๆชุบน้ำมันปัดๆเอาแล้วกันครับ สรุป ชอบมาก มันส์ สะใจ เพราะซื้อมาเพื่อสนองตัญหาของตัวเอง +1ให้ m4 ครับ

ดีชั่วรู้หมด  แต่อดไม่ได้
mr.prasert intamont
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 06:37:45 PM »

สรุปแล้ว ลำกล้อง m4 .22lr มันจะทนหรือไม่ทนแค่ไหนครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน รอผู้รู้มาช่วยวิเคราะห์ให้กระจ่างหน่อยครับ
khonkhom-16
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 11:51:10 AM »

สรุปแล้ว ลำกล้อง m4 .22lr มันจะทนหรือไม่ทนแค่ไหนครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน รอผู้รู้มาช่วยวิเคราะห์ให้กระจ่างหน่อยครับ

ผมก็รอให้ผู้รู้มาตอบเหมือนกันกับท่านครับ...แต่ไม่ว่าลำกล้องมันจะทนหรือไม่ทนแค่ไหน  วันนี้ผมจะลองยิงศูนย์เปิดระยะ  30  เมตรดูครับ  แล้วจะนำภาพมาให้ดูครับ
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 02:06:01 PM »

คงเกินแสนนัดละผมว่า

3'SF TRAINING COMPANY.
หน้า: [1]
  พิมพ์