๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 09:45:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...ตำรวจประมาทหรือ คาดไม่ถึง...  (อ่าน 6698 ครั้ง)
แพนด้า
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 11:38:29 PM »

ถึงตอนนี้ยังไม่รู้เลยครับว่าใช้ปืนรุ่นไหน มีสิทธิเป็นไปได้นะครับที่พกเนียนแล้วไม่ได้ตรวจค้นตัว เพราะเป็นเวลากลางคืนด้วย

ที่เห็นตำรวจถืออยู่ในถุงเต็มไปด้วยเลือด  ผมเข้าใจว่าเป็น 1911 ลำกล้องห้านิ้ว   แต่ไม่ทราบยี่ห่อ ครับ
แพนด้า
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 11:56:58 PM »

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก  ไหว้

ผมได้มีโอกาสเห็นคนร้ายนอนร้องโอยๆบนเตียงและเหตุการณ์ต่างๆที่โรงพยาบาลที่เต็มไปด้วยคนจำนวนมากมาดู...ผมจึงได้ติดตามข้อมูลตั้งแต่ต้นจนถึงเย็นวันนี้
 จึงทราบว่าข่าวจากสื่อมีความคาดเคลื่อนพอสมควร  เช่น ตำรวจที่ถูกยิงจริงๆมีเพียง 2 คนคือ
     ร้อยเวร(พ.ต.ท.) ถูกยิงนัดเดียวกระสุนเข้าบริเวณด้างข้างลำตัวถูกหัวใจเสียชีวิต  และ จ.ส.ต. เป็นคนขับ ถูกยิง2นัด แต่ไม่เสียชิวิตวันรุ่งขึ้นฮอมารับไปรักษาตัวต่อที่โรงพยาบาลตำรวจ 
     ตำรวจที่เสียชีวิตอีกนายเป็น ผู้ช่วยร้อยเวร  ไม่ได้ถูกยิงแต่เสียชิวิตเพราะรถชนเสาร์ไฟฟ้า กระดูกซี้โครงหักทิ่มปอด และ หัวถูกกระแทกกับรถ
     ส่วนคนร้ายขาด้านซ้ายหักจึงหนีไม่ได้ และไม่ได้ถูกกระสุนปืนตามข่าว 

ข้อมูลอื่น ๆ
    1. กระสุนปืนที่ถูกร้อยเวร 1  นัด  และ  คนขับ  2 นัด ทุกนัดไม่ทะลุ  ( ผมสอบถามเจ้าหน้าที่ห้องเก็บศพ ตำรวจ   ผู้ใกล้ชิด และคนอื่น ๆ ให้ข้อมูลตรงกัน)
    2. ที่รถสายตรวจคันเกิดเหตุ  ผมเห็นรูกระสุนบริเวณกระจก และ หลังคารถ รวม 2 นัด  (ไม่ขอกล่าวตำแหน่งกระสุน)
       แสดงว่าคนร้ายยิงไม่น้อยกว่า 5 นัด  (แต่ผมทราบว่าตำรวจเก็บปลอดกระสุนได้  4  นัด  อาจเป็นเพราะเวลากลางคืน)
    3. วันนี้ตำรวจไปตรวจค้นบ้านคนร้าย ไม่ทราบว่าพบอะไรบ้าง แต่ทราบว่าบ้านคนร้ายมีสิ่งของ เครื่องใช้ในบ้านน้อย  และอยู่ห่างไกลบ้านหลังอื่น 
         และมีประวัติพอสมควร 
    4.  ฯลฯ  เรื่องต่าง ๆ  ให้เวลาตำรวจทำงานก่อนครับ  ไหว้  ผมคาดว่าคงไม่นานพวกเราชาวคอปืนจะทราบรายละเอียด

ปล.
     ร้อยเวรเป็นคนที่สังคมยอมรับว่าเป็นคนดี  ใจดี  ....ได้รับให้เป็นคุณพ่อดีเด่นของโรงเรียนที่ลูกเรียนอยู่ เมื่อเดือนธันวาคม  2552 (เป็นคนนครศรีธรรมราช)
     ชมรมชาวใต้จะเป็นเจ้าภาพสวดคืนวันอาทิตย์
     ผู้ช่วยร้อยเวรที่เสียชีวิต  ผมรู้จักดีครับครอบครัวของท่านอบอุ่นมาก 
                  พิมพ์ผิดถูกอย่างไรขออภัย ครับ  ไหว้
จอมโจร
จอมโจร.... ชื่อนี้ มีความหมาย
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 12:05:19 AM »

แค่ขยับปืนเท่านั้น?Huh    
- แล้วทำไมนิ้วจึงอยู่ในโกร่งไกปืน
- แล้วทำไมปืนจึงขึ้นลำบรรจุกระสุนพร้อมยิงได้ทันทีละ

-----------------------------------------------------------------------

คนตายแล้วพูดไม่ได้ครับ.... ส่วนคนที่รอดจะพูดยังไงก็ได้

พอสร่างเมา สติมา.... เขาก็จะรู้ตัวแล้วว่า.... ควร/ไม่ควรพูดอะไรเพื่อให้เกิดผลดีกับเขาให้มากที่สุด
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 01:48:15 AM »

เหตุการณ์ร้ายๆต่างๆที่เกิดขึ้นของบ้านเมืองเราไม่ใช่เพราะปืนแต่เป็นเพราะ ... คน ...

ผมขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์นี้ด้วยนะครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 04:16:38 AM »

ผมเองคิดว่าถ้าไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ไม่ได้รับรู้รับทราบข้อเท็จจริงทั้งหมด   ก็น่าจะงดการวิพากษ์วิจาร์ณกันไว้ก่อนดีกว่าครับ    โดยเฉพาะกับผู้เสียชีวิต    เท่าที่เคยได้ฟังเรื่องวิธีการทำงานของตำรวจจากตำรวจที่รู้จักกัน    งานตำรวจมันมีปัญหาภายในค่อนข้างเยอะครับ    ไม่ได้ได้ง่ายหรือตรงไปตรงมาอย่างที่หลายๆคนคิด     บางอย่างก็พูดได้บางอย่างก็พูดไม่ได้ครับ      มันไม่ใช่เเบบในหนังที่จะไปจับเเล้วกดลงพื้นค้นตัวใส่กุญเเจมือ    ถ้าตำรวจไปทำซี้ซั้ว    เกิดคนโดนจับเป็นญาตินักการเมือง   หรือคนดังในพื้นที่      ตำรวจที่จับก็จะเดือดร้อนครับ    ตำรวจไทยใช้อำนาจได้ค่อนข้างจำกัดครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:24:46 AM »

อ่านจากข้อความ ท่านแพนด้า ถ้าเป็นจริงทุกวันนี้เชื่อสื่อไม่ได้เลย บู่

Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 10:07:52 AM »

โอ้ คราวนี้ คงโดนหนักเลยหละครับ ใครพกพา อาวุธปืนในรถ มีหวังตรวจกันหนักเลย
amnuay.01
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 11:41:41 AM »

ดาบตำรวจอดิศักดิ์ เผ่าฟู น้องผมตอนอยู่นครบาลเป็นคนที่มีผลงานดีเยียม ไหวพริบดีเข้าตรวจค้นเข้าจับกุมระมัดระวังตลอด แต่ย้ายไปกำเพงเพชรไปเป็นผู้ช่วยพนักงานสอบสวน งานที่ไม่อันตรายเลย กลับเสียชีวิตแบบไม่คาดคิด ขอให้ไปดีครับ

1. ในทางโลก
     เป็นเพราะกำแพงเพชร เป็นจังหวัดที่ค่อนข้างสงบสุบไม่ค่อยมีคดีใช้อาวุธปืนยิงกัน เจ้าหน้าที่เลยมองโลกในแง่ดีไม่คิดว่าจะมีคนพกปืนกัน เลยไม่ค่อยระวัง
2. ในทางธรรม
     ถึงเวลาที่ท่านจะต้องไปสู่สุขติอย่างไรท่านก็ต้องไป  คนเราแต่ละคนชะตาชีวิตลิขิตมาแล้วว่าจะให้เจ็บตอนไหน เมื่อไร ที่ไหน และอย่างไร จะให้ตายตอนไหน เมื่อไร ที่ไหน และอย่างไร  เมื่อถึงคราวจะต้องเจ็บ ถึงคราวจะต้องตาย ก็จะต้องมีเหตุให้คน ๆ นั้น เจ็บ หรือตายจนได้ ....สาธุ   ไหว้
kwanpun
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 12:30:33 PM »

ก็ต้องแสดงความเสียใจกับตำรวจที่ดีๆครับ ที่พยายามปฎิบัตหน้าที่จนตัวตายผมไม่เคยลืม   แต่ที่ผมเจอที่ชะอำตั้งด่านถูกต้องตรวจฉี่ ถามผมว่ากินอะไรมารึปล่าวถ้ามีคุยกันได้ ผมตรวจไม่เจอ  แต่โดนไถค่ามอเตอร์ไซค์วิบาก 2000 รถทำเองแต่หลายหมื่นต้องยอมที่จะโดนพวกน้ยึดไป  เช่นเดียวกับที่เป็นข่าวยัดยาไถเงิน ที่เดียวกันเลย ถ้าไม่เหมาะลบได้ครับ
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:12:10 PM »

อ่านจากข้อความ ท่านแพนด้า ถ้าเป็นจริงทุกวันนี้เชื่อสื่อไม่ได้เลย บู่

สื่อข่าวอาชญากรรมหรือครับ .. บางส่วนที่เคยเจอ..
โทรศัพท์มาถามที่ สภ.ฯ กับพนักงานวิทยุ .. ได้ข้อมูลบางส่วนเพราะคนเล่าไม่ได้ไปที่เกิดเหตุ ..แล้วไปนั่งเทียนเขียน... คนละเรื่องกับเหตุที่เกิดเลย.. : บู่
..ขายข่าว..ขายความต่อเนื่องของข่าว.. พบเห็นอยู่บ่อยๆ ตามหน้าหนังสือหัวสี.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์