๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:47:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Beretta PX4 subcompact & strom  (อ่าน 97797 ครั้ง)
tawe
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 11:49:33 PM »

ปืนสวยน่าใช้ ไม่ทราบด้ามอวบมากหรือเปล่า และ ไกเป็นไงเทียบกับตระกูล ซิก
moog-รักในหลวง-รักแผ่นดินไทย
ขอรักในหลวงตลอดไป
Full Member

คะแนน 12

CZ 75 SP-01 SHADOW ปืนเทพฯ.

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 08:51:44 PM »

กิ๊วก๊าว ไม่ใหญ่หรอกครับเคยกำของเพื่อนตัวเต็มพอดีครับมีลายกันลื่นเยอะดีแต่น้ำหนักไกไม่เคยลองของซิกครับ ต้องหาดูข้อมูลของตัวปืนแล้วเทียบกันครับ ไหว้

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 03:47:43 PM »

ปืนสวยน่าใช้ ไม่ทราบด้ามอวบมากหรือเปล่า และ ไกเป็นไงเทียบกับตระกูล ซิก

ขนาดด้ามเปลี่ยนได้ครับ
ส่วน ซิกไม่เคยยิง แต่ px4 ก็ไกลลึกเหมือนกัน ตามลักษะปืนใช้งานทั่วไป

อ้ายโย
Sr. Member

คะแนน 47

นายซ่าง ณ ภูธร

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 04:05:51 PM »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=8a0sgiIlykI&amp;feature=autoshare" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=8a0sgiIlykI&amp;feature=autoshare</a>
ตาลุงนี่ แกยิงแม่นโคตรๆ แต่แกจับถือ รึตอนวางปืน ทำยังกะของไม่มีราคาเลยแฮะ ดูมาหลายคลิปแล้ว
ทีเราจะจับจะวางที ค่อยประคับประคองยังกะไข่ในหิน

นายซ่างน้อย ตะกายดอย
zxcvwert
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 04:12:51 PM »

ไม่ทราบว่าตอนนี้มีเลเซอร์รุ่นไหนที่ติดกับจับ PX4 ซับคอมแพ็คได้บ้างครับ ราคากี่บาท ซื้อร้านไหน
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 04:42:19 PM »

..ขออนุญาต จขกท แทรกนิดหนึ่งครับ เป็นข่าวเกี่ยวกับปืนยี่ห้อนี้ คือBeretta PX4ขนาด.40S&W ดังกระฉ่อนในหน้าข่าวตามสื่อต่างๆเมื่อสองสามวันที่ผ่านมา เพราะเป็นอาวุธที่มือปืนใช้สังหารแกนนำกลุ่มคัดค้านการขนถ่ายถ่านหินที่สมุทรสาคร ในข่าวยังบอกว่าผู้ที่ครอบขนาด.40ในจังหวัด โดนลีสรายชื่อไปทั้งหมดเพื่อตรวจสอบ แต่โชคดีที่สามารถจับตัวมือปืนและผู้ก่อเหตุได้ แต่พวกเราชาวปืนทั้งหลายอาจจะโดนร่างแหไปด้วย เพราะปืนตัวนี้ จนท สันนิษฐานว่าน่าจะเป็นปืนสวัสดิการที่จัดหาโดยกรมการปกครอง สน อส และแน่นอนที่สุดต้องเป็นข้าราชการและผู้มีสิทธิ์เข้าร่วมโครงการจึงจะสามารถซื้อหาได้ มีเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งได้คอมเม็นต์เกี่ยวกับปืนตัวนี้ไว้น่าคิดครับ คือ"เบเร็ตต้า PX-4 ขนาด .40 รุ่นแรกนี้ เป็นสวัสดิการ สน.อส. ครับ ผมเคยเห็นคนเอามายิงที่สนามยิงปืนบ้านผมครับ  สงสัยว่าโอนไม่ได้เป็นมรดกอย่างเดียว ก็เลยแจ้งหาย ขายเถื่อน ปืนก็เลยไปตกอยู่กับ ซุ้มมือปืนได้ครับ จะว่าไป ไม่ว่า 9 หรือ 45 หรืออะไรก็แล้วแต่ ยิงให้โดนก็ตายได้หมดครับ แต่ งานนี้ .40 เป็นผู้ร้าย พวกเราชาว .40 จึงตกเป็นแพะ กันครับ" ไหว้ เศร้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
get.za
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 05:19:08 PM »

เศร้างานเข้าครับพี่น้อง ยิ้มีเลศนัย
pongmoo
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 07:43:19 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
moog-รักในหลวง-รักแผ่นดินไทย
ขอรักในหลวงตลอดไป
Full Member

คะแนน 12

CZ 75 SP-01 SHADOW ปืนเทพฯ.

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 08:10:27 PM »

..ขออนุญาต จขกท แทรกนิดหนึ่งครับ เป็นข่าวเกี่ยวกับปืนยี่ห้อนี้ คือBeretta PX4ขนาด.40S&W ดังกระฉ่อนในหน้าข่าวตามสื่อต่างๆเมื่อสองสามวันที่ผ่านมา เพราะเป็นอาวุธที่มือปืนใช้สังหารแกนนำกลุ่มคัดค้านการขนถ่ายถ่านหินที่สมุทรสาคร ในข่าวยังบอกว่าผู้ที่ครอบขนาด.40ในจังหวัด โดนลีสรายชื่อไปทั้งหมดเพื่อตรวจสอบ แต่โชคดีที่สามารถจับตัวมือปืนและผู้ก่อเหตุได้ แต่พวกเราชาวปืนทั้งหลายอาจจะโดนร่างแหไปด้วย เพราะปืนตัวนี้ จนท สันนิษฐานว่าน่าจะเป็นปืนสวัสดิการที่จัดหาโดยกรมการปกครอง สน อส และแน่นอนที่สุดต้องเป็นข้าราชการและผู้มีสิทธิ์เข้าร่วมโครงการจึงจะสามารถซื้อหาได้ มีเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งได้คอมเม็นต์เกี่ยวกับปืนตัวนี้ไว้น่าคิดครับ คือ"เบเร็ตต้า PX-4 ขนาด .40 รุ่นแรกนี้ เป็นสวัสดิการ สน.อส. ครับ ผมเคยเห็นคนเอามายิงที่สนามยิงปืนบ้านผมครับ  สงสัยว่าโอนไม่ได้เป็นมรดกอย่างเดียว ก็เลยแจ้งหาย ขายเถื่อน ปืนก็เลยไปตกอยู่กับ ซุ้มมือปืนได้ครับ จะว่าไป ไม่ว่า 9 หรือ 45 หรืออะไรก็แล้วแต่ ยิงให้โดนก็ตายได้หมดครับ แต่ งานนี้ .40 เป็นผู้ร้าย พวกเราชาว .40 จึงตกเป็นแพะ กันครับ" ไหว้ เศร้า
ยี๊ มีแต่เรื่องจริงๆ เราผู้นิยมในเสียงปืนและกลิ่นดินดำต้องคอยระแวงว่าเขาจะทำอะไรกะเราอีก เซ็งๆๆ ผมเคยเห็น *** ( ไม่ขอออกนามและจังหวัด)มาซื้อปืน PX4 .40 กับเพื่อนเขาที่เป็น***(ใหม่แกะกล้องเลยไม่มี ป๔.)มีหลายตัวเขาเหมาหมด แต่ที่สำคัญปืนพวกนี้มีการตีทะเบียนปืนแล้วทุกกระบอกแต่ทำไมถึงหลุดออกมาขายกันแบบสะบายๆเลยแถมราคาแพงกว่าปืนโครงการประมาณ 4,000-5,000 บาท ใจก็อยากได้นะครับแต่ไม่กล้าใจไม่ถึงครับ แบร่ แบร่ แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2011, 08:22:33 PM โดย moog-รักในหลวง-รักแผ่นดินไทย » บันทึกการเข้า

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 11:56:53 PM »

ไม่ทราบว่าตอนนี้มีเลเซอร์รุ่นไหนที่ติดกับจับ PX4 ซับคอมแพ็คได้บ้างครับ ราคากี่บาท ซื้อร้านไหน

ตอนนี้ที่น่าสนผมเห็นมีของ Armalaser รุ่น Stingray ครับ  เวบเพื่อนบ้านขายอยู่ 8,500.-บาท  ลองค้นหาดูได้ครับ

ถ้าเป็น PX4 ตัวเต็ม  ใช้ รหัส Model : SR1 
ตัว Sub-Compact   ใช้ รหัส Model : SR2-635

เห็นว่า เบา&บาง ที่สุด  และรับประกันถึง 5 ปี  นี่ถ้าผมไม่ทะลึงไปรับม้าเข้าคอกเพิ่มมาเสียก่อน  คงได้เสียเงินอีก 1,700.-  ติดให้ทั้งตัวเต็ม และตัวซับคอมแพค  ติดทั้งพี่ทั้งน้องไปเลย

SR1

SR2 - 635

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 12:13:06 AM »

เอ๊ยยยย...  ติดให้ สองศรีพี่น้องคู่นี้  2 กระบอก  มัน หมื่นเจ็ดนี่นา  17,000.-   ผมพิมผิดเป็น 1,700.-   แหะๆ  ถ้าพันเจ็ด จะรีบซื้อเลยเชียว

ไหนจะมี RONI G1  for PX4  มาให้อัพเกรดเป็นปืนกลเล่นอีก  โอ๊ย...  PX4  ชักจะมีของเล่นให้เสียตังค์เยอะแล้ว

ชมการยิง PX4 จากชุดอัพเกรด Roni G1  ทำให้เป็นปืนยาว & ยิงต่อเนื่อง

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 11:33:59 AM »

ชอบเหมือนกันครับ px4 ซับ
งบพร้อมเมื่อไรคงได้เจอกัน
boynimitmai
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 02:00:22 PM »

อยากได้เอามาใส่น้อง PX4 STORM ซักอันครับ  แต่ตอนนี้ขอถอยเจ้ากระดิงดุก่อนครับ  นอนรออีก 1 เดือนครับ PT1911ss  .45 acp Grin

KMIT'NB  MHT

"สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว  ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ"

zxcvwert
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 03:02:24 PM »

ตอนนี้ที่น่าสนผมเห็นมีของ Armalaser รุ่น Stingray ครับ  เวบเพื่อนบ้านขายอยู่ 8,500.-บาท  ลองค้นหาดูได้ครับ

ถ้าเป็น PX4 ตัวเต็ม  ใช้ รหัส Model : SR1 
ตัว Sub-Compact   ใช้ รหัส Model : SR2-635

ราคาที่เบากว่านี้มีไหมครับ กลัวว่า ผบ.ชก.(ผู้บัญชาการชีวิตกู) จะไม่อนุมัติ

bigsuwaphan
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:39:33 PM »

พวกซองพกของ subcompact หาซื้อยากจังครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์