๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:35:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเรื่อง ipsc revolver ประเภทสตรี ครับ  (อ่าน 10224 ครั้ง)
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:46:13 AM »

คิก คิก
เอาคลิปวันทดสอบมาให้ดูครับ  ตอนนี้หมดลูกปืนไปเกือบเท่าราคาปืนแล้วครับ  Grin
SDC12167

ยิงเก่งครับ ยังต้องหมดอีกเยอะ (หมดเงิน)

บ้าหอบฟาง
Sr. Member

คะแนน 15

จงอ่อนน้อมแต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 12:17:21 PM »

ได้ข่าวว่าแมทช์ที่เชียงใหม่ 19 กพ. ที่ผ่านมานักกีฬารีวอลเวอร์หญิงยิงได้อย่างยอดเยี่ยมมาก  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

REVOLVER NEVER DIE
TKT.....Long Live The KING.....
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 01:22:16 PM »

กำลังซ้อมอยู่ขอรับ ครูให้ฝึกเบสิคอย่างเดียวก่อน  Grin

SDC12919    SDC12915
SDC12920    SDC12914
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2011, 03:26:47 PM โดย TKT.....Long Live The KING..... » บันทึกการเข้า

practice practice & practice
บ้าหอบฟาง
Sr. Member

คะแนน 15

จงอ่อนน้อมแต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 04:47:37 AM »

ยอดเลย  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

REVOLVER NEVER DIE
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 08:34:29 AM »

เยี่ยมเลยครับ มาแข่งได้แล้วครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

We can either find the way or make one.
***หนอนหมาจู***
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 06:40:34 PM »

Grin Grin  เยี่ยมมากครับ กำลังสนใจลูกโม่ IPSC อยู่เหมือนกันครับ รบกวนสอบถามเลยแล้วกันครับว่า ส่วนมากใช้ปืนขนาดลำกล้องกี่นิ้วครับ ... ไหว้ ไหว้

เกิดเป็นคนโหดได้ แต่อย่าชั่ว.....
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 09:34:07 PM »

Grin Grin  เยี่ยมมากครับ กำลังสนใจลูกโม่ IPSC อยู่เหมือนกันครับ รบกวนสอบถามเลยแล้วกันครับว่า ส่วนมากใช้ปืนขนาดลำกล้องกี่นิ้วครับ ... ไหว้ ไหว้
5 หรือ  4 นิ้ว Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 09:01:11 AM »

5 หรือ  4 นิ้ว Grin Grin Grin

ไหว้ ไหว้ ขอบคุณครับ ตอนนี้สนใจ ตัว เทารัส M889 S  อยู่ เนื่องจากค่าตัวไม่แรงเกินไป คิดว่าเหมาะมั้ยครับ หรือใครพอจะแนะนำอะไรให้ได้ รบกวนชีแนะหน่อยครับ....ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้

เกิดเป็นคนโหดได้ แต่อย่าชั่ว.....
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:12:39 AM »

ไหว้ ไหว้ ขอบคุณครับ ตอนนี้สนใจ ตัว เทารัส M889 S  อยู่ เนื่องจากค่าตัวไม่แรงเกินไป คิดว่าเหมาะมั้ยครับ หรือใครพอจะแนะนำอะไรให้ได้ รบกวนชีแนะหน่อยครับ....ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้

เรื่องของเรื่องคือการิยง IPSC Revolver ต้องใช้ มูนคริปถึงจะสะดวก เพราะมีการเปลี่ยนโม่ เติม กระสุนยิงต่อเนื่อง ไม่รู้ เทารัส รุ่นนี้มีอุปกรณ์หรือไม่ แล้วถ้ายิงด้วย .38 สเปเชียล ตัวกระสุนยาว เข้าออกโม่จะเสียเปรียบ .45 ที่สั่นและใหญ่กว่า เข้าออกโม่คล่องแคล่วกว่า

รูปจากเว็บสาธารณะ

แต่ถ้าอยากเล่น แล้วหาเจ็ทโหลด หรือสปีดโหลด จะมาเล่นไม่มีปัญหาครับ มาได้เลย แต่เวลาปลดปลอกแล้วถ้ายิงยังไม่ครบโม่ กระสุนเหลือทีตกแล้วต้องเก็บจากหญ้าก็หายากพอสมควร ถ้าเป็นวงแบบมูนคริปจะไม่หาย หาง่ายกว่าด้วย

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 11:52:08 AM »

เรื่องของเรื่องคือการิยง IPSC Revolver ต้องใช้ มูนคริปถึงจะสะดวก เพราะมีการเปลี่ยนโม่ เติม กระสุนยิงต่อเนื่อง ไม่รู้ เทารัส รุ่นนี้มีอุปกรณ์หรือไม่ แล้วถ้ายิงด้วย .38 สเปเชียล ตัวกระสุนยาว เข้าออกโม่จะเสียเปรียบ .45 ที่สั่นและใหญ่กว่า เข้าออกโม่คล่องแคล่วกว่า

รูปจากเว็บสาธารณะ

แต่ถ้าอยากเล่น แล้วหาเจ็ทโหลด หรือสปีดโหลด จะมาเล่นไม่มีปัญหาครับ มาได้เลย แต่เวลาปลดปลอกแล้วถ้ายิงยังไม่ครบโม่ กระสุนเหลือทีตกแล้วต้องเก็บจากหญ้าก็หายากพอสมควร ถ้าเป็นวงแบบมูนคริปจะไม่หาย หาง่ายกว่าด้วย

ไหว้ ไหว้  ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ แล้วจะพยายามหามาให้ได้ และจะหมั่นฝึกฝนดูครับ ไม่ได้ต้องการไปแข่งขันชิงถ้วยกับใคร แต่อยากยิงเพราะใจชอบ อาจจะช้าหน่อยแต่ขอชัวร์ๆ .........ฮิๆๆ    ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:42:37 PM »

ไหว้ ไหว้  ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ แล้วจะพยายามหามาให้ได้ และจะหมั่นฝึกฝนดูครับ ไม่ได้ต้องการไปแข่งขันชิงถ้วยกับใคร แต่อยากยิงเพราะใจชอบ อาจจะช้าหน่อยแต่ขอชัวร์ๆ .........ฮิๆๆ    ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

อย่างนี้ถูกต้องแล้วครับ IPSC ปืนอะไรก็เล่นได้ เพราะเรามีหลาย Division รองรับการแข่งขัน Grin Grin Grin เล่นแล้วถึงจุดที่คิดว่าสู้ไม่ได้เพราะอุปกรณ์ค่อยเปลี่ยนกันครับ

แต่เข้ามาลองเล่นกันได้เลยเพื่อความสนุก

TKT.....Long Live The KING.....
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 10:21:05 AM »

เยี่ยมเลยครับ มาแข่งได้แล้วครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เพิ่งกลับมายิงได้ 4 ครั้ง.........เธอหยุดไปนาน ติดภารกิจ ปีหน้าคงได้เริ่มเดินทางบนเส้นทางที่โรยด้วยปลอกกระสุน ขอรับ  รอรับการขัดเกลาจากครูลภอีกสักหน่อย

http://www.youtube.com/watch?v=0MMC477yxGc&list=UU_6dSFUdAs2lsJibjAtGlaw&index=8&feature=plcp

http://www.youtube.com/watch?v=62VNO9zLzAA&list=UU_6dSFUdAs2lsJibjAtGlaw&index=6&feature=plcp

http://www.youtube.com/watch?v=NXWnx-fv4xw&list=UU_6dSFUdAs2lsJibjAtGlaw&index=3&feature=plcp

http://www.youtube.com/watch?v=e9lr3xAXNCg&list=UU_6dSFUdAs2lsJibjAtGlaw&index=2&feature=plcp

practice practice & practice
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 08, 2012, 03:30:52 PM »

เอามาฝากครับ  Grin Grin

Jerry Miculek - Fastest Revolver Shooter EVER

World's Fastest Revolver Shooter Takes On 2010 Masters

JERRY MICULIK FASTEST REVOLVER SHOOTER IN THE WORLD IPSC

We can either find the way or make one.
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์