๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:35:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Uncle Ray Shooting Club จัดอบรม SO  (อ่าน 8153 ครั้ง)
Uncle Ray
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 13

« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 10:55:58 PM »

Uncle Ray Shooting Club ได้ขอจดเป็นชมรมกีฬายิงปืนในระบบ IDPA (International Defensive Pistol Association) ที่สำนักงานใหญ่ของ IDPA  ปรากฏชื่อในเวบของ IDPA เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

http://idpa.com/clublist.asp?pick=Thailand

ใช้ชื่อว่า Uncle Ray Shooting Club   ตัวอักษรย่อ U.R.S.C.

และเมื่อวันที่ 4 ธันวาคม 2553 ที่ผ่านมา กรรมการของชมรมได้เข้ารับการอบรม SO (Safety Officer หรือ กรรมการสนาม)
ณ สนามยิงปืนบางบัวทอง โดยมีผู้ฝึกสอนเจ้าหน้าที่ด้านความปลอดภัย  หรือเรียกว่า SOI = Safety Officer Instructor Mr. HELM ASHIBLIE จากประเทศ สหรัฐอเมริกา และ Mr. RAZIFF จากประเทศสิงค์โปร์  ซึ่งเป็นส่วนที่ดูแลในภูมิภาคนี้ (Area Coordinator)

วัตถุประสงค์ในการจัดอบรมครั้งนี้เพื่อเสริมสร้างความรู้ ในกฏกติกา การตัดสิน การควบคุมดูแลความปลอดภัยของนักกีฬาในขณะทำการแข่งขัน การบริหารการจัดแข่งขันกีฬายิงปืน IDPA ให้ปลอดภัยและมีประสิทธิภาพ และ เผยแผ่กีฬายิงปืน IDPA ให้เป็นที่รู้จักแพร่หลาย

กรรมการของชมรม ที่ผ่านการอบรมครั้งนี้จะทำหน้าที่เป็น SO เมื่อมีการจัดการแข่งขันหรือการ Classify
ผลการ Classified นี้สามารถทำรายงานเข้าไปบันทึกที่  สำนักงานใหญ่ในประเทศสหรัฐอเมริกาได้ โดยทางชมรมจัดส่งผลไปให้
และสามารถนำผลการแบ่งคลาสนี้ไปใช้ในการแข่งขันได้ทั้งในประเทศและต่างประเทศ

ในประเทศฟิลิปปิน และ สิงค์โปร์มีการจัดการแข่งขันหลายครั้งต่อปี ซึ่งขั้นต่อไปทางชมรมจะดำเนินการจัดการ Classified ใน
เร็ว ๆ นี้ เพื่อให้มีการแบ่งระดับ แล้วจึงสามารถจัดการแข่งขัน  และเฟ้นหานักกีฬามาจัดตั้งทีมเพื่อไปแข่งขันในต่างประเทศ หรือ
นักกีฬาจากต่างประเทศสามารถเข้าร่วมการแข่งขันในประเทศไทยได้เมื่อมีการจัดการแข่งขันต่อไป

สำหรับผู้ที่สนใจสามารถติดต่อเข้าเป็นสมาชิกได้เลยครับ

ชมภาพและติดตามกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่

คลิ็ก > >UNCLE RAY SHOOTING CLUB

Mr. HELM ASHIBLIE

Mr. RAZIFF

ขอขอบคุณสนามยิงปืนบางบัวทอง

LOVE GUN 1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 12:46:39 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม....สุดยอดเลยครับครูRay...... ไหว้
shotgun_trang
ลูกซองรณยุทธ
Hero Member

คะแนน 25

ความเป็นธรรม

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 09:33:29 AM »

เยี่ยม...ครับ...

ลุงเรย์...ลงมาทางใต้..บ้างจิ...

เอา..ลุงตี๋  มา ด้วย..นะ  คิดถึง.อ่ะ...??

รู้รัก สามัคคี ทำดี เพื่อความดี
TKT.....Long Live The KING.....
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 11:16:39 AM »

ยังเรียนไม่จบ สมัครสมาชิกได้มั๊ยครับ Grin Grin Grin

practice practice & practice
lim4,
Moderator
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 09:55:51 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

mod.19
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 09:31:43 PM »

เยี่ยม...ครับ...

ลุงเรย์...ลงมาทางใต้..บ้างจิ...

เอา..ลุงตี๋  มา ด้วย..นะ  คิดถึง.อ่ะ...??
                   ลุงเรไม่แน่แต่ลุงตี๋กับหลานเก๋ลงแน่ครับเวลาใกล้ๆนี้ครับโก้ ไหว้
Auan_ลูกกระจาย
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 10:47:49 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมจะติดตามตอนต่อไปนะครับ ไหว้
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2010, 06:06:49 PM »

ไหว้ ด้วยความเคารพครับ.....น้าเรครูสอนยิงปืนคนแรกของผมครับ
iPanich
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2010, 10:28:09 PM »

ห่างหายไปนาน เข้ามาเยี่ยมชมครับ
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 06:19:06 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม สวัสดีครูเรครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์