๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 08:03:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อบต. มีสิทธิพกปืนได้หรือเปล่าครับ???  (อ่าน 5392 ครั้ง)
somkeat rtmc-love king
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 09:13:52 AM »

มีพรรคพวกเป็นสมาชิก อบต.คนนึงครับ พกทุกวันแต่ไม่มีใครเห็น ทราบว่าทรัพย์สินที่เหลือก็มีแต่ที่พกนั่นแหละ ที่เคยมีพวกก็งัดเอาไปหมดแล้วครับเพราะต้องออกไร่ทุกวันบ้านไม่มีคนอยู่เฝ้า หลังๆนี่ขนาดขวดเหล้าขวดโซดายังหายเลยครับ อบต.ในชนบทครับ

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 09:26:20 AM »

...ทำวงการพวกเราเสียหายหมด

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 11:03:13 AM »

ผมเคยมีเรื่องกับ ส.ท. ........ มันเมาถอยรถมาชนรถผม

มันวิ่งกลับบ้าน ไปหยิบมีดมา แต่คนในงานบวช ช่วยกันห้ามมันไว้

ตำรวจมาถึง พามันขึ้นรถขับออกไป ................ จนถึงทุกวันนี้

ศาลตัดสินให้จ่ายค่าเสียหาย หมื่นห้า มันยังไม่จ่าย พา จนท.บังคับคดีไป โดนด่ากลับมาอีก

............... ผมทำบุญให้มันไปแล้ว จบข่าว !!!

.......... จะเอาอะไรกับระบบ ของประเทศนี้ ... อยู่ให้ห่างไกล เรื่องที่ไม่เป็นเรื่อง "ดีที่สุด"

ไร้คำกล่าว............................................
maroonreef
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 11:24:18 AM »

ขอออกความเห็นบ้างนะครับ ถ้าไม่มีหน้าที่ ไม่ไ้ด้รับอนุญาติจากผู้มีอำนาจตามกฎหมาย เช่นการมีใบพกพา ป12 ก็ผิดอยู่ดี  การเป็นข้าราชการไม่ว่าจะหน่วยงานใด ก็ต้องยึดถือกฎหมายเดียวกันครับ แต่ที่ประเทศเราเป็นแบบนี้ก็เพราะการทำอะไรตามใจตัว ขาดผู้ดูแลที่ดีบังคับใช้กฎหมายให้เป็นกฎหมาย ทุกวันนี้คนไทยเรารู้กฎหมายน้อยกว่ารู้จักชื่อดาราเกาหลี สามารถร้องเพลงฝรั่งเพลงเกาหลีได้ แต่ถามเรื่องกฎหมายแล้วทุกคนจะเงียบกันเกือบทั้งหมดรวมทั้งผมด้วย
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 01:31:17 PM »

This is Thailand พบเห็นได้ทั่วไปครับ
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 01:48:40 PM »

วิธีการห้าม อบต.พกปืน   สมัยหน้าอย่าลงคะแนนให้มัน  ลงให้ฝ่ายตรงข้าสิ  แล้วมันจะไม่กล้าพกไปเอง   ขำก๊าก
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 02:06:54 PM »

วิธีการห้าม อบต.พกปืน   สมัยหน้าอย่าลงคะแนนให้มัน  ลงให้ฝ่ายตรงข้าสิ  แล้วมันจะไม่กล้าพกไปเอง   ขำก๊าก

เข้าท่าครับ...ชอบ
khatklang
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 10:46:07 AM »

ไม่มีใครในประเทศไทยที่สามารถพกปืนได้ ที่เห็นเจ้าหน้าที่ตำรวจพกปืนเพราะมีกฎหมายรองรับคับ นอกเวลาราชการพกปืนผิดคับ หากอยู่นอกเครื่องแบบต้องมีคำสั่งรองรับคับ เกี่ยวกับเจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครอง ( กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน  ) พกได้ในเขตตำบล หมู่บ้านที่ตนเองรับผิดชอบ (  อาวุธปืนที่ถูกต้องตามกฎหมาย  ) นายกอบต,ส.อบต. ไม่ได้มีหน้าที่เกี่ยวกับการรักษาความสงบเรียบร้อยแต่สามารถมีอาวุธปืนในครอบครองได้หากพกพาโดยเปิดเผย หรือหากเจ้าพนักงานขอตรวจค้น และพบอาวุธปืน กระทำผิด กฎหมายแน่นอนคับ

ครับ อบต.ไม่ได้เป็นเจ้าพนักงานที่มีหน้าที่รักษาความสงบเรียบร้อย จึงไม่มีกฎหมายรองรับให้พกปืนได้
mai2
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 11:11:41 AM »

....เจอเข้าแบบนี้...คงต้องหนีให้ไกล....

....พกแล้ว จะไปยิงใครล่ะเนี่ย...
mana3706
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 09:11:50 PM »

ผมเคยเห็นครับ แบบว่านายกมีคนขับรถ เป็นมือปืนมั้ง  พกมางานศพยืนดูลาดเลาข้างรถเหมือนมาเฟียเลย  เจ้านายไปเป็นประธานงานศพ สักพักลูกน้องก็ยิงปืนขื้นฟ้าสนุกสนานถือโอกาสโชว์ปืน   แถมเรียกนายก อบต.ว่า "นาย" ด้วย   ตกใจหน้าซีด โอ้ โค-ตะ-ระ เท่มากๆผมว่าวงการนี้เขา สุดยอดเลยเหมือนหนังมาเฟียไปทุกวัน หัวเราะร่าน้ำตาริน
mai2
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 10:22:30 AM »

ผมเคยเห็นครับ แบบว่านายกมีคนขับรถ เป็นมือปืนมั้ง  พกมางานศพยืนดูลาดเลาข้างรถเหมือนมาเฟียเลย  เจ้านายไปเป็นประธานงานศพ สักพักลูกน้องก็ยิงปืนขื้นฟ้าสนุกสนานถือโอกาสโชว์ปืน   แถมเรียกนายก อบต.ว่า "นาย" ด้วย   ตกใจหน้าซีด โอ้ โค-ตะ-ระ เท่มากๆผมว่าวงการนี้เขา สุดยอดเลยเหมือนหนังมาเฟียไปทุกวัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

.....แล้วลูกปืน  ไม่หล่นไปโดนหัว พระ เณร ชาวบ้านใกล้เคียงบ้างหรือเนี่ย... ตกใจ

TOnaqua
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 10:36:23 AM »

ผมเคยเห็นครับ แบบว่านายกมีคนขับรถ เป็นมือปืนมั้ง  พกมางานศพยืนดูลาดเลาข้างรถเหมือนมาเฟียเลย  เจ้านายไปเป็นประธานงานศพ สักพักลูกน้องก็ยิงปืนขื้นฟ้าสนุกสนานถือโอกาสโชว์ปืน   แถมเรียกนายก อบต.ว่า "นาย" ด้วย   ตกใจหน้าซีด โอ้ โค-ตะ-ระ เท่มากๆผมว่าวงการนี้เขา สุดยอดเลยเหมือนหนังมาเฟียไปทุกวัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

แบบนี้คนที่เสียจะมีแต่ "นาย" ละครับ

แต่จะว่าไป นายกอบต. กำนัน แถวบ้านผม แกก็พกกันหมดละครับ   ขนาดเดียวกันด้วย (10+1)

บังเอิญว่าวันนั้นนั่งล้างปืนอยู่ที่บ้านพอดี แกเลยฝากล้าง แต่ดูแล้วพกอย่างเดียว

p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 01:51:16 PM »

...ทำวงการพวกเราเสียหายหมด

เยี่ยม   ยิ้มีเลศนัย

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 02:10:17 PM »

ผมเคยเห็นครับ แบบว่านายกมีคนขับรถ เป็นมือปืนมั้ง  พกมางานศพยืนดูลาดเลาข้างรถเหมือนมาเฟียเลย  เจ้านายไปเป็นประธานงานศพ สักพักลูกน้องก็ยิงปืนขื้นฟ้าสนุกสนานถือโอกาสโชว์ปืน   แถมเรียกนายก อบต.ว่า "นาย" ด้วย   ตกใจหน้าซีด โอ้ โค-ตะ-ระ เท่มากๆผมว่าวงการนี้เขา สุดยอดเลยเหมือนหนังมาเฟียไปทุกวัน หัวเราะร่าน้ำตาริน
คนประเภทที่ว่าห่างไกลจากคำว่ามือปืน แยะครับ ส่วนเจ้านายที่ปล่อยให้ลูกน้องทำแบบนี้ก็ ห่างไกลคำว่าผู้มีอิทธิพลแยะครับ Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 02:24:09 PM »

ครับเมื่อคืนวันพุธผมได้มีโอกาสเข้าไปในตัวเมืองโคราชไปดืมนิดหน่อย ยอมรับครับว่านำปืนไปด้วย พอจอดรถปุ๊บผมก็ชักปืนออกมาเก็บที่ใต้เบาะคนขับแล้วก็ปิดประตูรถล็อครถเรียบร้อยก็เดินไปที่ รปภ.พร้อมเงิน ๑๐๐ บาท บอกพี่เค้าว่าในรถผมมีของสำคัญช่วยเดินมาตรวจรถผมบ่อยๆนะครับพี่ แล้วผมก็เข้าไปในผับอย่างสบายใจดื่มได้แบบมีความสุข ไม่กร่าง ไม่เบ่ง ทำตัวเหมือนปุถุชนคนทั่วไป เท่านี้ก็มีความสุขแล้ว ขากลับบ้านผมก็ทำตามกฎหมาย"เมาไม่ขับ" ก็เลยนอนโรงแรมใกล้ๆ พอกลับถึงบ้านถูกด่ายับเยิน แห่แห่แห่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เมียผมไม่เข้าใจผมเลยว่าผมต้องทำตามกฎหมาย คุณเธอน่าจะรู้นะว่าสามีเธอทำงานอะไร เฮ๊อเฮีฮเฮ๊อ ไหว้ ไหว้ ไหว้

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์