๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 03:34:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: cz จากัวร์ ใส่แม็ก 5 นัดได้ไหมครับ  (อ่าน 1316 ครั้ง)
ball.utd
Full Member

คะแนน 6

« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 01:16:27 PM »

ขายปืนไปครับ แต่มีแม็ก 5 นัดอยู่  วันพฤหัสนี้จะไปเอา cz se มา ไม่ทราบว่าจะไส่แม็กสั้นได้หรือเปล่าครับ
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 07:46:51 PM »

ตามหลักการ น่าจะได้ครับ  ตัวจากั้ว ยาวแต่ลำกล้องครับโครงเดิม แต่ก็ต้องลองครับ แต่ของผม ขายCZ452 ให้เพื่อนไป ซื้อวาร์มินต์ 452 มาใหม่ เอาไปเทียบของเดิม ก็ใส่กันได้หมดนะครับ ทั้งแม็ก ลูกเลื่อน ทั้งที่ผลิตห่างกัน 10 ปี (ลูกเลื่อนตัวเดิม ใส่วาร์มินต์ตัวใหม่แน่นตึบ ไม่กล้าเปลี่ยนมา กลัวเจ้าของใหม่ค้อนเอา อิอิ)
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:45:47 PM »

ได้สิครับ  ถ้าใส่ไม่ได้เอามาไห้ผมนะครับ   ไหว้ หลงรัก หลงรัก
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 04:10:21 AM »

ตามหลักการ น่าจะได้ครับ  ตัวจากั้ว ยาวแต่ลำกล้องครับโครงเดิม แต่ก็ต้องลองครับ แต่ของผม ขายCZ452 ให้เพื่อนไป ซื้อวาร์มินต์ 452 มาใหม่ เอาไปเทียบของเดิม ก็ใส่กันได้หมดนะครับ ทั้งแม็ก ลูกเลื่อน ทั้งที่ผลิตห่างกัน 10 ปี (ลูกเลื่อนตัวเดิม ใส่วาร์มินต์ตัวใหม่แน่นตึบ ไม่กล้าเปลี่ยนมา กลัวเจ้าของใหม่ค้อนเอา อิอิ)

จากัวร์ กับ 452 ทุกรุ่น ใช้แม็กฯ ตัวเดียวกันครับ รวมทั้งรุ่นใหม่คือ 455 กับ ออโตฯ 512 ด้วย

ลูกเลื่อน แม้ว่าจะใส่กันได้แต่ไม่ควรสลับกันครับ  อาจมีปัญหาเรื่อง headspace
ปืนของผมผลิตปี 1957 เอาลูกเลื่อน 452 ของใหม่ก็ใส่ได้เหมือนกัน  แต่ลูกเลื่อนรุ่นเก่าๆ ใส่ในปืนใหม่ไม่ได้เพราะขาเตะปลอกรุ่นใหม่สูงกว่าครับ  ร่องที่ท้องลูกเลื่อนรุ่นใหม่เซาะลึกกว่า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ball.utd
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 09:59:08 AM »

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์