๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 01:44:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีกำจัดผึ้งครับ.......  (อ่าน 15947 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 08:52:18 PM »

ยายครับ  ไม่สนใจธุรกิจ ขอหวยบ้างหรือครับ   เปิดบ้านเก็บค่าผ่านประตู ให้คนไปขอหวย รับรอง รวยครับยาย  Grin

็Ha Ha  ฮา  ยายไม่เล่นการพนันอ่ะคร๊า  ผิดศีลข้อไหนยายจำไม่ได้  ฮา

"แต่ถ้าให้ยายเป็น  "เจ้ามือ"  ยายเอา  ยายยอมเล่น  อ่ะคร๊า  ฮา

มาพูดเรื่อง "ผึ้ง" อีกที   ตอนยังสาว ยาย เคย  "ทัวร์" ทั่วประเทศไทย  ฮา
ยายไปเจอ  "รังผึ้ง"  ที่กระเหรียงคริสต์  แม่สอด เขา "ตี"  จากต้นยาง สูงยี่สิบกว่าเมตร
ตีเสร็จเอาใส่ "ปิ๊บ"  ส่งมาขายในตลาด "แม่สอด"  ตัวผึ้งหลวง ใหญ่  เท่าน้องๆ "นิ้วก้อย"  ฮา
เขาคั้นสดๆ  ผ่านกรวย ใส่ขวดแม่โขง  ขาย ไม่ถึงสองร้อย บาท  ฮา

ที่พี่พงษ์บอกว่า  เคยเอาน้ำตาลละลาย  ใส่กะบะให้ผึงกิน หวังจะให้เขาทำรัง
ลืมไปได้เลยอ่ะคร๊า  เขากิน  แต่ไม่ทำรัง

ยายเคยนั่งหกล้อ "ฮีโน่"  เข้าไปที่ฝาง  ตอนนั้นฝุ่นแดง หนาครึ่งล้อ  ฮา
ก่อนเข้าฝาง  เขาทำไร่"ลิ้นจี่"  เอากล่องใส่ "ผึ้งตัวเมีย"  ไปปล่อย
รอตัวผู้กินน้ำหวาน  แล้วมาผสม  อย่างนี้ไม่ไปไหน  ฮา

เล่าเลยน๊ะคร๊า  พวกผึ้งหรือต่อหลุม  อ่ะ  ถ้าจะถามวิธีตี  ยายไม่บอกหรอก  หุหุ

แต่ถ้าจะตามพวกเขาไปดูรัง  ฮา  ก็พอจะบอกได้  อิอิ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 08:55:41 PM »

เอาหมีพูห์ไปเลี้ยงครับ  Grin

เค้าล้อเล่นน๊า....................................  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 08:58:30 PM »

ยายครับ  ไม่สนใจธุรกิจ ขอหวยบ้างหรือครับ   เปิดบ้านเก็บค่าผ่านประตู ให้คนไปขอหวย รับรอง รวยครับยาย  Grin

็Ha Ha  ฮา  ยายไม่เล่นการพนันอ่ะคร๊า  ผิดศีลข้อไหนยายจำไม่ได้  ฮา

"แต่ถ้าให้ยายเป็น  "เจ้ามือ"  ยายเอา  ยายยอมเล่น  อ่ะคร๊า  ฮา

มาพูดเรื่อง "ผึ้ง" อีกที   ตอนยังสาว ยาย เคย  "ทัวร์" ทั่วประเทศไทย  ฮา
ยายไปเจอ  "รังผึ้ง"  ที่กระเหรียงคริสต์  แม่สอด เขา "ตี"  จากต้นยาง สูงยี่สิบกว่าเมตร
ตีเสร็จเอาใส่ "ปิ๊บ"  ส่งมาขายในตลาด "แม่สอด"  ตัวผึ้งหลวง ใหญ่  เท่าน้องๆ "นิ้วก้อย"  ฮา
เขาคั้นสดๆ  ผ่านกรวย ใส่ขวดแม่โขง  ขาย ไม่ถึงสองร้อย บาท  ฮา

ที่พี่พงษ์บอกว่า  เคยเอาน้ำตาลละลาย  ใส่กะบะให้ผึงกิน หวังจะให้เขาทำรัง
ลืมไปได้เลยอ่ะคร๊า  เขากิน  แต่ไม่ทำรัง

ยายเคยนั่งหกล้อ "ฮีโน่"  เข้าไปที่ฝาง  ตอนนั้นฝุ่นแดง หนาครึ่งล้อ  ฮา
ก่อนเข้าฝาง  เขาทำไร่"ลิ้นจี่"  เอากล่องใส่ "ผึ้งตัวเมีย"  ไปปล่อย
รอตัวผู้กินน้ำหวาน  แล้วมาผสม  อย่างนี้ไม่ไปไหน  ฮา

เล่าเลยน๊ะคร๊า  พวกผึ้งหรือต่อหลุม  อ่ะ  ถ้าจะถามวิธีตี  ยายไม่บอกหรอก  หุหุ

แต่ถ้าจะตามพวกเขาไปดูรัง  ฮา  ก็พอจะบอกได้  อิอิ

ฮา ครับ ผมขอสงสัยนิด ยายเป็นผู้หญิงจริงหรือเปล่าครับ  Grin ไหว้
 ขอตัวไปอาบน้ำก่อนครับ
CZ75DJ
Jr. Member
**

คะแนน 5

"ผู้ครองอำนาจต้องถือกฎหมายเป็นสำคัญ ไม่ทำตามกฎหมายผู้ใดจะนับถืบ"

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 09:05:06 PM »

ที่ร้านผมมีผึ้งมาดูดน้ำหวานจากน้ำตาลทรายที่ขายครับ.....จะไล่อย่างไรดีครับ.... ไหว้
             บ้านผมเข้ามาทำรังในบ้านเลยครับ หาทางไล่เหมือนกันแต่คนเก่าคนแก่ท่านบอกเป็นมงคลครับ    ก็เลยปล่อยไว้นานเป็นปีก็ไปเองครับแล้วก็ไม่ทำร้ายใคร  

อันโลกนี้มิใช่ของบุคคลคนเดียว แต่เป็นของประชาชนทั้งมวล ถ้าสามารถปฏิบัติ การให้สอดคล้องกับผลประโยชน์ของประชาชนทั้งมวล ก็จักทำให้ประชาชนทั้งมวลสวามิภักดิ์
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 09:11:04 PM »

เอาหมีพูห์ไปเลี้ยงครับ  Grin

เค้าล้อเล่นน๊า....................................  Grin

็Ha ha  ฮา  พี่  "มอม"  ของยาย จะเอา หมีพูห์ ของน้อง "ป้อง" ปล่อยเข้าป่า  ฮา
เด่ว  ก็โดน "ตรีน" ของน้องเขาอ่ะคร๊า  พี่ "หมูอ้วน"  โดนจนจุกแอ๊ก  มาแล้วงัย  ฮา

เลิกดื่ม  "เบียร์" เสียทีน๊ะคร๊า  "หลุด"เรื่อย เรยเชียว  ฮา

ยายกลับมาพูดเรื่อง "ผึ้ง" อีกที  ฮา

ดูภาพนี้  น๊ะคร๊า   ฮา

Uploaded with ImageShack.us

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 09:18:34 PM »

จำผิดแล้วครับ คนที่เตะคือ"ปัน" เตะเพราะเดินหนีแล้วยังคว้าไปต่อยที่หน้าอก เลยหันไปหวดจังหวะเดียวหงายหัวฟาดพื้น....แม่ของมันก็โดนเด็ก5ขวบอบรมด้วย

สัปดาห์ถัดมา ปันโดนอีกแก็งค์ตามวอแวจนโกรธยิ่งกว่า คราวนี้โกรธจนยืนร้องไห้ แต่ไม่ยอมทำอะไร เพราะอีกฝ่ายมันแค่ชวนเพื่อนมาช่วยกระชากของเล่นในสนาม ยังไม่ได้คุกคาม

เอาลูกผมมาแซว เลี้ยงให้ได้แบบนี้นะครับ

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 09:25:43 PM »

อ้อ....เบียร์ผมดื่ม2-3เดือนครั้งครับ

ปี2553ผมดื่มแอลกอฮอล์เฉลี่ยแล้วไม่ถึงเดือนละครั้ง ดื่มเฉพาะกับเพื่อนเท่านั้น

Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 09:41:31 PM »

อ้อ....เบียร์ผมดื่ม2-3เดือนครั้งครับ

ปี2553ผมดื่มแอลกอฮอล์เฉลี่ยแล้วไม่ถึงเดือนละครั้ง ดื่มเฉพาะกับเพื่อนเท่านั้น

็Ha Ha  ฮา  ดื่มน้อยๆ  ดีแล้วอ่ะคร๊า   ฮา
แหมมม.....น้องๆกำลังน่ารักน๊ะครีา  ฮา 
อายุ "พี่มอม"  จะได้ยืนยาว   คอยปกป้องดูแลพวกเขางัยคร๊า  ฮา

ยายฝากด่า  พวกออกแบบเหรียญ "กษาปณ์" หน่อยน๊ะคร๊า  ฮา

แบบ ชนิด "สองบาท"  ทำมัย   
ทำให้โตกว่า  "บาทเดียว"  เยอะๆ 

ไม่ได้เหรอคร๊า  ฮา

อ้าวยายจะมาคุยเรื่อง  "ผึ้ง"  พี่มอมพาออกไป "หมีพูห์"  ฮา

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 09:52:59 PM »

ฝากช้าไปครับ เพิ่งกินข้าวกันเมื่อปลายเดือนก่อนยายไม่ยักฝาก

ช่วงนี้งานเยอะ ไหนจะต้องเลี้ยงลูกคนเดียวเป็นพ่อใบเลี้ยงเดี่ยวอีก

ถ้าไม่ได้มีใครแต่ง/ใครตาย ผมไม่ว่างยาวไปจนพ้นสงกรานต์โน่นแหละครับ  Smiley

Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 10:07:28 PM »

Ha Ha  ฮา  ขอบคุณ "พี่มอม"  น๊ะคร๊า  ฮา

ยายกลับมาคุยเรื่อง  "ภาพ"  ข้างบน  ทำมัย "ผึ้ง"  ต้องไปทำรังตรงนั้น  ฮา
ทั้งๆที่รอบบริเวณศาล   ไม่ควรมีแหล่งหรือ พื้นที่ ที่ผึ้งควรจะไปหาอาหาร แล้วทำรัง ฮา

ยายพูดได้คำเดียว  "แปลกมาก"อ่ะคร๊า  ฮา

ยายเคยใช้เวลาช่วงหนึ่ง  ใช้ประโยชนืจาก "ป่า"  ฮา  พวกคนที่อยู่ในนั้น 
ชีวิตคน"ดอย"  เขาก็บริโภค "ทุกชนิด" ที่พอหาได้เป็นอาหาร  ฮา

รวมถึงสัตว์ ที่อยู่ "บนดิน  และใต้ดิน"  ฮา
สัตว์สี่เท้า ทุกประเภท  และรวมถึง "ทุกชนิด" ฮา

เท่านั้นยังไม่พอ สัตว์ที่อาศัย อยู่ในดิน  เขา ก็จับไป บริโภค  อ่ะคร๊า  ฮา

แล้วสัตว์ที่บิน  ในอากาศ  เขา บริโภค  "หรือไม่"  ฮา

หัว...ฆรวย

cybernop -รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 10:31:52 PM »

ร้านที่ผึ้งชอบไปตอม เท่าที่ผมสังเกตจะไม่มีแมลงวันเลยครับ

มีผึ้ง ดีกว่ามีแมลงวันเป็นไหนๆ

บุคคลมีกรรมเป็นของตนเอง มีกรรมเป็นผู้ให้ผล
มีกรรมเป็นแดนเกิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย

บุคคลทำกรรมไว้ ชั่วก็ตาม ดีก็ตาม ย่อมเป็นผู้รับผลของกรรมนั้นๆสืบไป
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 06:57:50 PM »

Ha Ha  ~ฮา  มาแล้วอ่ะคร๊า  พี่ต่อ ของยาย  ฮา
กรุณาเปรียบเทียบกับขนาดของ "คานบน"  ที่กว้าง 30 ซม. น๊ะคร๊า

หัว...ฆรวย

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 07:19:25 PM »

Ha Ha  ~ฮา  มาแล้วอ่ะคร๊า  พี่ต่อ ของยาย  ฮา
กรุณาเปรียบเทียบกับขนาดของ "คานบน"  ที่กว้าง 30 ซม. น๊ะคร๊า

คิก คิกดูแล้ว รังใหญ่พอสมควร ...แต่ ยายถ่ายไกลจัง...ไม่ค่อยชัด ดูไม่ออก ...ขอภาพใกล้ๆ ชัดๆ ...ได้ไหมครับ  ไหว้

Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 08:11:21 PM »

Ha Ha  ~ฮา  มาแล้วอ่ะคร๊า  พี่ต่อ ของยาย  ฮา
กรุณาเปรียบเทียบกับขนาดของ "คานบน"  ที่กว้าง 30 ซม. น๊ะคร๊า

คิก คิกดูแล้ว รังใหญ่พอสมควร ...แต่ ยายถ่ายไกลจัง...ไม่ค่อยชัด ดูไม่ออก ...ขอภาพใกล้ๆ ชัดๆ ...ได้ไหมครับ  ไหว้

็Ha Ha  ฮา  ยายก็เดินเข้าไปเก็บภาพพวกเขาใกล้ๆ แล้วอ่ะคร๊า  ฮา
จากจุดที่่ถ่ายภาพ   แหงนขึ้นไป  "คานบน " เหนือ ชั้นสอง  ห่างห้าเมตรนิ๊ดๆ คร๊า
พวกเขาไม่มี  "ทีท่า"  ที่เป็น "ปรปักษ์"  เลย  ฮา

สรุปว่า  กล้องของยาย เข้าข่าย "วัตถุโบราณ"  ฮา
ลองดูอีกภาพน๊ะคร๊า  ถ่ายพร้อมกัน  หลังจากพระอาทิตย์เริ่มตก  ทำให้ไม่ชัด  ฮา
พรุ่งนี้ยายจะสวม  หัวใจ  " Spider Mom "  หามุมที่ดี  ถ่ายมาให้ดูอีครั้ง  น๊ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 01:18:59 PM »

อยากให้คุณยายตั้งเวลาในกล้องใหม่ครับ  รู้สึกว่าเวลาไม่ตรง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์