๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 06:45:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 175
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล Ruger SR9, SR9c  (อ่าน 514124 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #240 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 06:48:16 PM »

ชอบครับตัวนี้  Grin

รูปชั่วตัวเขียว เลสรมดำ เหมือนกันเลย ยินดีด้วยครับ

ตัวเขียว  ไม่ขี้เหร่มากเกินไปนัก  แม้ไม่หล่อเท่าไหร่ แต่ชอบระบบความปลอดภัย+ลูกดก+ด้ามเพรียวบางจับกระชับมือ+ปฏิบัติการเชื่อถือถือไว้วางใจได้แน่นอนครับ สำหรับกระบอกนี้ หรือรุ่นนี้  เยี่ยม  จึงได้เลือกเอามา  Grin

ตัวนี้ได้แม็กฯ ๓ ตัวเหรอครับ  น้ำลายหก 
ผมยังสนใจตัวสองสีอยู่ เผื่อว่าป.๓ จะออกเป็นขนาด ๙ ม.ม. (ไม่ได้ขนาด .๔๕ ที่ขอไป) จะได้หาโอกาสรับมาคู่กับตัวน้องที่มีครับ  ไหว้

เป็น สน.สก.ร้านไทเนชั่น ได้แม็กมา ๒ ตัวเท่านั้นครับ อีกตัวมาซื้อเพิ่มภายหลัง จากร้านหลังวัง
ราคา เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน แม้กเดียว ๔,๐๐๐ บ. Shocked
        อูยส์ เห็นราคาแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เห็นข้างบ้านตั้งราคาต่ำกว่านี้พอสมควร ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #241 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 07:58:39 PM »

Cry Cry อ๋อย บู่

ชอบครับตัวนี้  Grin

รูปชั่วตัวเขียว เลสรมดำ เหมือนกันเลย ยินดีด้วยครับ

ตัวเขียว  ไม่ขี้เหร่มากเกินไปนัก  แม้ไม่หล่อเท่าไหร่ แต่ชอบระบบความปลอดภัย+ลูกดก+ด้ามเพรียวบางจับกระชับมือ+ปฏิบัติการเชื่อถือถือไว้วางใจได้แน่นอนครับ สำหรับกระบอกนี้ หรือรุ่นนี้  เยี่ยม  จึงได้เลือกเอามา  Grin

ตัวนี้ได้แม็กฯ ๓ ตัวเหรอครับ  น้ำลายหก  
ผมยังสนใจตัวสองสีอยู่ เผื่อว่าป.๓ จะออกเป็นขนาด ๙ ม.ม. (ไม่ได้ขนาด .๔๕ ที่ขอไป) จะได้หาโอกาสรับมาคู่กับตัวน้องที่มีครับ  ไหว้

เป็น สน.สก.ร้านไทเนชั่น ได้แม็กมา ๒ ตัวเท่านั้นครับ อีกตัวมาซื้อเพิ่มภายหลัง จากร้านหลังวัง
ราคา เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน แม้กเดียว ๔,๐๐๐ บ. Shocked
       อูยส์ เห็นราคาแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เห็นข้างบ้านตั้งราคาต่ำกว่านี้พอสมควร ครับ

ตกใจหน้าซีด อ๋อย อ๋อย บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2011, 08:00:25 PM โดย ManStopper » บันทึกการเข้า
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #242 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 08:16:23 AM »

sr9 ตัวเขียวของผม ลองๆหงายท้องปืนดู สังเกตุเห็นว่าด้านล่างของโกร่งไก จะมีรอยถลอกคล้ายใครเอากระดาษทรายมาขัดถู
ไม่ทราบกระบอกอื่นของคนอื่นๆเป็นกันไหมครับ  Grin
run2ruger
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #243 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 10:54:14 AM »

ไปรับ SR9 มาเมื่อ อาทิตย์ก่อน ของผมสองสี สวยมาก ไปลองยิงดู ยิงนิ่มมือดี ดีกว่าปืนเพื่อนที่ผมเคยยิงเยอะเลย (อันนั้น เทารัส 1911) ชอบมาก คิดไม่ผิดที่เปลี่ยนใจจาก G17
p-147
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #244 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 10:20:51 PM »

รับมาจะครบ 2 ปีแล้ว ไม่เคยมีปัญหา รุ่นแรก ๆๆ ของโครงการชอบด้ามมันคุ้นมือดี
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #245 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 09:06:24 AM »

ชอบครับตัวนี้  Grin

ตัวเขียว  ไม่ขี้เหร่มากเกินไปนัก  แม้ไม่หล่อเท่าไหร่ แต่ชอบระบบความปลอดภัย+ลูกดก+ด้ามเพรียวบางจับกระชับมือ+ปฏิบัติการเชื่อถือถือไว้วางใจได้แน่นอนครับ สำหรับกระบอกนี้ หรือรุ่นนี้  เยี่ยม  จึงได้เลือกเอามา  Grin

ตัวนี้ได้แม็กฯ ๓ ตัวเหรอครับ  น้ำลายหก 
ผมยังสนใจตัวสองสีอยู่ เผื่อว่าป.๓ จะออกเป็นขนาด ๙ ม.ม. (ไม่ได้ขนาด .๔๕ ที่ขอไป) จะได้หาโอกาสรับมาคู่กับตัวน้องที่มีครับ  ไหว้

ราคาหนักเอาเรื่องเลยครับ  ผมซื้อมาจากในเวปฯ เพื่อนบ้านตอนนนั้นอันหนึ่งราคา 3,400 บาทก็ว่าแพงแล้วนะครับ  ผมขอต่อเขาเอา 2 แม็กฯ 6,400 บาทเขาให้ก็เลยเอามา ตอนนั้นยังมานั่งคิดเลยว่าตูนี่คิดถูกหรือคิดผิดว๊ะ เสียเงินไปตั้งหลายพันได้แม็กฯมา 2 อัน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
GAMM TONG
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #246 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 09:52:53 AM »

ขอร่วมด้วย ตัวเขียวเหมือนกัน
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #247 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 10:57:16 AM »

sr9 ตัวเขียวของผม ลองๆหงายท้องปืนดู สังเกตุเห็นว่าด้านล่างของโกร่งไก จะมีรอยถลอกคล้ายใครเอากระดาษทรายมาขัดถู
ไม่ทราบกระบอกอื่นของคนอื่นๆเป็นกันไหมครับ  Grin

เป็นทุกกระบอกครับ ลองอ่านกระทู้เก่าๆดู
Jasan
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #248 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:42:36 AM »

รอยขัด   เป็นทุกกระบอกครับ ของผม SR9c ยังเป็นเลยครับ และตอนซื้อเลือกดู3กระบอก เป็นหมดครับ

ไปรับพร้อมๆกันวันนั้น 6 กระบอก เป็นหมดครับ
puggi
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #249 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 08:23:12 AM »

ไหว้  สวัสดีครับ  น้องใหม่เรื่องปืน สุดๆครับ
เมื่อวานไปถอยเจ้า sr9 มา เสียดายไม่มีแบบดำทั้งตัว
แต่ก็สวยถูกใจครับ ชอบเพราะเซฟตี้เยอะดี
ดูเปรียบเทียบกับ Glock19 สุดท้ายเอาruger ดีกว่า ราคาเท่ากัน

ไว้จะมาปรึกษาพี่ๆนะครับ รอไปเรียนยิงปืนก่อน  ไหว้
pongsuri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #250 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 09:17:42 AM »

ไหว้  สวัสดีครับ  น้องใหม่เรื่องปืน สุดๆครับ
เมื่อวานไปถอยเจ้า sr9 มา เสียดายไม่มีแบบดำทั้งตัว
แต่ก็สวยถูกใจครับ ชอบเพราะเซฟตี้เยอะดี
ดูเปรียบเทียบกับ Glock19 สุดท้ายเอาruger ดีกว่า ราคาเท่ากัน

ไว้จะมาปรึกษาพี่ๆนะครับ รอไปเรียนยิงปืนก่อน  ไหว้

ยินดีด้วยครับ

ถ้าสติไม่มา ปัญญาก็ไม่มี
BC_SR9
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #251 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 09:23:14 AM »

สอบถามผู้รู้ครับ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่
ผมใช้ SR9 มา 5-6 เดือนแล้ว ยิงลูกซ้อมไปแล้ว 20 กล่อง ไม่เคยมีปัญหาครับ

เข้าเรื่องครับ เมื่อวานน้องที่ทำงานด้วยกัน พึ่งรับ SR9c มา ยังไม่ได้ยิงเลย
ผมลองถอดดู ปรากฎว่า ไกด์รอดร่วงออกมา(มันไม่เกาะติดอยู่กับลำกล้อง)
ถอด4-5 รอบ ก็เป็นแบบเดิม พอประกอบเข้าที่ ก็ปกติดี
แต่เวลาดึงสไลด์(ไม่ได้ค้างสไลด์)ไกด์รอดโผล่เยอะ และขยับได้
ตัว SR9 มันไม่เป็นแบบนี้ เลยอยากได้ความรู้ว่า มันเป็นเรื่องปกติของ SR9c หรือไม่
รบกวนด้วยนะครับ น้องเขากำลังเครียดมากครับ ปืนกระบอกแรกในชีวิต
nopon
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #252 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 09:26:21 AM »

ไม่ทราบกระบอกอื่นของคนอื่นๆเป็นกันไหมครับ  Grin
SR9C ของรุ่นพี่ผมก็เป็นครับ คาดว่าน่าจะเป็นทุกกระบอก ซึ่งคล้ายรอยขัดของกระดาษทราย แต่ไม่ได้คิดมากอะไร ปืนยิงดี ระบบเซพที่ตัวปืนเยอะมากๆ

ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #253 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 06:18:53 PM »

ไม่ทราบกระบอกอื่นของคนอื่นๆเป็นกันไหมครับ  Grin

เป็นทุกกระบอกครับ ลองอ่านกระทู้เก่าๆดู

รอยขัด   เป็นทุกกระบอกครับ ของผม SR9c ยังเป็นเลยครับ และตอนซื้อเลือกดู3กระบอก เป็นหมดครับ

ไปรับพร้อมๆกันวันนั้น 6 กระบอก เป็นหมดครับ

ค่อยโล่งใจหน่อยครับ นึกว่าเป็นแต่ของผมกระบอกเดียว  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2011, 08:09:02 PM โดย ManStopper » บันทึกการเข้า
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #254 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 07:45:56 PM »

อีกหนึ่งเสียงครับ เป็นทุกกระบอก  ไหว้

Pragmatism
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 175
  พิมพ์