๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 01:21:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 175
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล Ruger SR9, SR9c  (อ่าน 514104 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #225 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 01:44:18 PM »

คันค้างสไลย์+เซฟสไลย์  ใหม่ๆแข็งมากกดไม่ค่อยจะลง  เดี๋ยวนี้คันค้างสไลย์ใช้นิ้วโป้งดีดขึ้นดีดลงสบายมากครับ  ส่วนเซฟสไลย์เมื่อก่อนจะเข้าหรือจะปลดต้องสองมือช่วย  ตอนนี้สบายนิ้วโป้งนิ้วเดียวปัดขึ้นปัดลงไม่มีติดขัด  อาจเป็นเพราะผมหยอดน้ำมันเเละเล่นมันทุกครั้งที่มีโอกาส...

ท่าน NUTAPHOL มีอะไรผมมีหมดเลยนิ cz 75 com ผมเป็นเหล็กล้วนแค่นั้น

ว่างๆเรามาเปิดกรุ ให้พี่น้องในเว็บ หัวใจวายเล่นดีไหมครับท่าน  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  เยี่ยม
       ตามคำขอครับในกรุปืนสั้นมีเท่านี้ครับ   ผมตั้งใจว่าจะทะยอยตามเก็บปืนที่ชอบๆ  ถ้ามีโอกาสและจังหวะกระบอกอื่นๆอีก  ถ้ามีโอกาสนะครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #226 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 01:47:12 PM »

คันค้างสไลย์+เซฟสไลย์  ใหม่ๆแข็งมากกดไม่ค่อยจะลง  เดี๋ยวนี้คันค้างสไลย์ใช้นิ้วโป้งดีดขึ้นดีดลงสบายมากครับ  ส่วนเซฟสไลย์เมื่อก่อนจะเข้าหรือจะปลดต้องสองมือช่วย  ตอนนี้สบายนิ้วโป้งนิ้วเดียวปัดขึ้นปัดลงไม่มีติดขัด  อาจเป็นเพราะผมหยอดน้ำมันเเละเล่นมันทุกครั้งที่มีโอกาส...

ท่าน NUTAPHOL มีอะไรผมมีหมดเลยนิ cz 75 com ผมเป็นเหล็กล้วนแค่นั้น

ว่างๆเรามาเปิดกรุ ให้พี่น้องในเว็บ หัวใจวายเล่นดีไหมครับท่าน  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  เยี่ยม
        รอชม ครับ
พี่หมูครับ....กระบอกต่อไปอะไรดีครับ ระหว่าง กระทิงดุ PT1911 .45  กับอินทรีย์สยายปีก SR 1911 .45 ยิ้มีเลศนัย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #227 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 01:50:36 PM »

๑๙๑๑
นกปืน-ไกปืนดูไม่เข้ากันเลย
ถอดออกใส่ของเดิม  แล้วชุดนี้ส่งลงใต้เถอะ ครับ คิก คิก คิก คิก
        ถ้าราคาต่างกันไม่มาก
เป็นผมเลือก อินทรีย์สยายปีก SR 1911 .45
ป.ล.ปวดหัวใหม ครับว่าอนาคตกระบอกใหนจะยกให้หลานคนใหน คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #228 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 01:58:35 PM »

ท่าทางจะเป็นแฟน ruger เข้าเส้นเลยนะครับพี่ NUTAPHOL
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #229 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:28:57 PM »

เซฟของผมลื่นทั้งซ้ายขวาไม่มีปัญหาในการเข้าหรือปลด
แต่คันค้างสไลด์แข็งมากกดไม่ได้เลย SR40กระบอกนี้ผมยิงไป800นัดแล้ว อาทิตย์หน้าอาจถึงพัน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #230 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:47:09 PM »

เซฟของผมลื่นทั้งซ้ายขวาไม่มีปัญหาในการเข้าหรือปลด
แต่คันค้างสไลด์แข็งมากกดไม่ได้เลย SR40กระบอกนี้ผมยิงไป800นัดแล้ว อาทิตย์หน้าอาจถึงพัน

พี่บุญครับ SR ๔๐ ยิงยากไหมครับ ตอนนี้กำลังแอบเหล่ .๔๐ เผื่อป.๓ ที่ขอ .๔๕ ไปจะไม่ได้ครับ  น้ำลายหก

แต่ถ้าได้ตามที่ขอไป (ขนาด .๔๕) ขอตามพี่หมูอีกเสียงครับ อินทรี ๑๙๑๑   ไหว้

Pragmatism
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #231 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:50:29 PM »

พี่บุญครับ SR ๔๐ ยิงยากไหมครับ ตอนนี้กำลังแอบเหล่ .๔๐ เผื่อป.๓ ที่ขอ .๔๕ ไปจะไม่ได้ครับ  น้ำลายหก

แต่ถ้าได้ตามที่ขอไป (ขนาด .๔๕) ขอตามพี่หมูอีกเสียงครับ อินทรี ๑๙๑๑   ไหว้

ด้ามจับได้ถนัดเข้ามือ ยิงได้ง่ายมากครับ ความแรงไม่ต่างอะไรกับยิง9มม

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #232 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 03:03:52 PM »

๑๙๑๑
นกปืน-ไกปืนดูไม่เข้ากันเลย
ถอดออกใส่ของเดิม  แล้วชุดนี้ส่งลงใต้เถอะ ครับ คิก คิก คิก คิก
        ถ้าราคาต่างกันไม่มาก
เป็นผมเลือก อินทรีย์สยายปีก SR 1911 .45
ป.ล.ปวดหัวใหม ครับว่าอนาคตกระบอกใหนจะยกให้หลานคนใหน คิก คิก คิก คิก
ผมทำให้มันไม่เข้ากันไงครับมันจะได้แตกต่างไม่เหมือนคนอื่นไงครับ Grin  พี่หมูฟันธงแล้วนะ อินทรีย์สยายปีก SR 1911  ตกลงตามนั้นแล้วกันครับ  ส่วนเรื่องจะยกให้หลานคนไหนนั้นตอนนี้ยังไม่ปวดหัวครับยังพอมีเวลาอีกเยอะ   เดียวพอหลานๆโตขึ้นคนไหนสนใจก็อาจต้องพิจารณาเป็นคนๆไปครับ  อาจจะมีกฎเกณฑ์สำหรับคนที่จะเอาด้วยครับ(แค่หวัง)  
คันค้างสไลย์+เซฟสไลย์  ใหม่ๆแข็งมากกดไม่ค่อยจะลง  เดี๋ยวนี้คันค้างสไลย์ใช้นิ้วโป้งดีดขึ้นดีดลงสบายมากครับ  ส่วนเซฟสไลย์เมื่อก่อนจะเข้าหรือจะปลดต้องสองมือช่วย  ตอนนี้สบายนิ้วโป้งนิ้วเดียวปัดขึ้นปัดลงไม่มีติดขัด  อาจเป็นเพราะผมหยอดน้ำมันเเละเล่นมันทุกครั้งที่มีโอกาส...

พี่บุญครับ SR ๔๐ ยิงยากไหมครับ ตอนนี้กำลังแอบเหล่ .๔๐ เผื่อป.๓ ที่ขอ .๔๕ ไปจะไม่ได้ครับ  น้ำลายหก

แต่ถ้าได้ตามที่ขอไป (ขนาด .๔๕) ขอตามพี่หมูอีกเสียงครับ อินทรี ๑๙๑๑   ไหว้

เท่าที่รู้ .40 และ .45 บ้านเรามันขอเเล้วเรื่องมากพอๆกันนี่ครับ
คันค้างสไลย์+เซฟสไลย์  ใหม่ๆแข็งมากกดไม่ค่อยจะลง  เดี๋ยวนี้คันค้างสไลย์ใช้นิ้วโป้งดีดขึ้นดีดลงสบายมากครับ  ส่วนเซฟสไลย์เมื่อก่อนจะเข้าหรือจะปลดต้องสองมือช่วย  ตอนนี้สบายนิ้วโป้งนิ้วเดียวปัดขึ้นปัดลงไม่มีติดขัด  อาจเป็นเพราะผมหยอดน้ำมันเเละเล่นมันทุกครั้งที่มีโอกาส...
พี่ boon ครับเดียวนี้นะทั้งเซฟทั้งคันค้างสไลย์กระบอก SR 9 ของผมใช้งานง่ายมากๆเลยครับ  อย่างคันค้างสไลย์ใหม่ๆแข็งมากกดไม่ลง  ผมก็นั่งเล่นแต่คันข้างสไลย์ทั้งวันจนมันคล่องไปเอง  เซฟสไลย์ก็เหมือนกันมันแข็งนักเล่นมันทั้งวันเหมือนกันเดี่ยวนี้สบายมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2011, 03:05:49 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #233 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 03:11:27 PM »

ท่าทางจะเป็นแฟน ruger เข้าเส้นเลยนะครับพี่ NUTAPHOL
ยังไม่ถึงกับเข้าเส้นหรอกครับ คิก คิก ยังขาดปืนยาว.22 และก็ปืนลูกโม่แบบคาวบอยครับ คิก คิกจริงๆปืนรูเกอร์ยังมีของพี่ชายอยู่อีกหนึ่งกระบอกเป็นขนาด .357 GP-100 ลำกล้อง 6 นิ้ว รวมแล้วที่บ้านผมมีปืนรูเกอร์แค่ 5 กระบอกเองครับ+ของพี่ชายผมด้วยนะเพราะอยู่บ้านเดียวกัน
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #234 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 04:54:42 PM »

SR9 ของผมคันค้างสไลด์ไม่แข็งมากเลยครับพี่ boon กดปุ๊บวิ่งปั๊บ   ผมว่าอาจต้องรันอินไปบ่อยๆสักพักหนึ่งเชื่อว่า กดปุ๊บวิ่งปั๊บแน่นอนครับ  ไหว้ เยี่ยม
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #235 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 04:58:10 PM »

ชอบครับตัวนี้  Grin

รูปชั่วตัวเขียว เลสรมดำ เหมือนกันเลย ยินดีด้วยครับ

ตัวเขียว  ไม่ขี้เหร่มากเกินไปนัก  แม้ไม่หล่อเท่าไหร่ แต่ชอบระบบความปลอดภัย+ลูกดก+ด้ามเพรียวบางจับกระชับมือ+ปฏิบัติการเชื่อถือถือไว้วางใจได้แน่นอนครับ สำหรับกระบอกนี้ หรือตระกูลนี้  เยี่ยม  จึงได้เลือกเอามา  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2011, 06:15:27 PM โดย ManStopper » บันทึกการเข้า
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #236 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 05:05:40 PM »

ยังไม่ถึงกับเข้าเส้นหรอกครับ คิก คิก ยังขาดปืนยาว.22 และก็ปืนลูกโม่แบบคาวบอยครับ คิก คิกจริงๆปืนรูเกอร์ยังมีของพี่ชายอยู่อีกหนึ่งกระบอกเป็นขนาด .357 GP-100 ลำกล้อง 6 นิ้ว รวมแล้วที่บ้านผมมีปืนรูเกอร์แค่ 5 กระบอกเองครับ+ของพี่ชายผมด้วยนะเพราะอยู่บ้านเดียวกัน

ไม่เข้าเส้นก็เกือบๆ แล้วใช่ไหมครับพี่ณัฐพล  คิก คิก

เรื่องป.๓ ขนาด .๔๕ มีรุ่นพี่ (ของน้องที่สนิทกัน) เขาจะช่วยถามให้ครับ แต่ยังไม่ทราบเรื่อง เพราะผมไม่ต้องการเสียค่าใช้จ่ายเกินกว่าที่กม. กำหนดครับ
ถ้าไม่ออก ก็จะลองเปลี่ยนไปขอขนาด .๔๐ ครับ แต่ถ้าไม่ได้อีก คิดว่าจะขอขนาด ๙ ม.ม. ครับ เผื่อมีโอกาสได้ SR๙ มาคู่กับตัวน้องที่มีครับ  ไหว้

Pragmatism
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #237 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 05:08:56 PM »

ชอบครับตัวนี้  Grin

รูปชั่วตัวเขียว เลสรมดำ เหมือนกันเลย ยินดีด้วยครับ

ตัวเขียว  ไม่ขี้เหร่มากเกินไปนัก  แม้ไม่หล่อเท่าไหร่ แต่ชอบระบบความปลอดภัย+ลูกดก+ด้ามเพรียวบางจับกระชับมือ+ปฏิบัติการเชื่อถือถือไว้วางใจได้แน่นอนครับ สำหรับกระบอกนี้ หรือรุ่นนี้  เยี่ยม  จึงได้เลือกเอามา  Grin

ตัวนี้ได้แม็กฯ ๓ ตัวเหรอครับ  น้ำลายหก 
ผมยังสนใจตัวสองสีอยู่ เผื่อว่าป.๓ จะออกเป็นขนาด ๙ ม.ม. (ไม่ได้ขนาด .๔๕ ที่ขอไป) จะได้หาโอกาสรับมาคู่กับตัวน้องที่มีครับ  ไหว้

Pragmatism
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #238 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 06:09:33 PM »

ชอบครับตัวนี้  Grin

ตัวเขียว  ไม่ขี้เหร่มากเกินไปนัก  แม้ไม่หล่อเท่าไหร่ แต่ชอบระบบความปลอดภัย+ลูกดก+ด้ามเพรียวบางจับกระชับมือ+ปฏิบัติการเชื่อถือถือไว้วางใจได้แน่นอนครับ สำหรับกระบอกนี้ หรือรุ่นนี้  เยี่ยม  จึงได้เลือกเอามา  Grin

ตัวนี้ได้แม็กฯ ๓ ตัวเหรอครับ  น้ำลายหก  
ผมยังสนใจตัวสองสีอยู่ เผื่อว่าป.๓ จะออกเป็นขนาด ๙ ม.ม. (ไม่ได้ขนาด .๔๕ ที่ขอไป) จะได้หาโอกาสรับมาคู่กับตัวน้องที่มีครับ  ไหว้

เป็น สน.สก.ร้านไทเนชั่น ได้แม็กมา ๒ ตัวเท่านั้นครับ อีกตัวมาซื้อเพิ่มภายหลัง จากร้านหลังวัง
ราคา เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน แม้กเดียว ๔,๐๐๐ บ. Shocked
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #239 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 06:41:33 PM »

อูย.... ราคาแม็กฯ หนักเอาการครับ
ผมเคยถามที่เวบเพื่อนบ้าน สำหรับตัว ๑๗ นัด ราคาน่ารับกว่าครับ (ขออภัยครับ)  เสียอย่างเดียวไม่มีตัวต่อด้ามสำหรับตัวน้องครับ  ไหว้

Pragmatism
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 175
  พิมพ์