๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 02:05:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 175
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล Ruger SR9, SR9c  (อ่าน 514108 ครั้ง)
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #210 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 04:08:28 PM »

ชอบครับตัวนี้  Grin

ตกลงเลือกรับ SR9 มาแล้วใช่ไหมครับ  ยินดีด้วยครับ  ไหว้

Pragmatism
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #211 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 04:45:02 PM »

ชอบครับตัวนี้  Grin

ตกลงเลือกรับ SR9 มาแล้วใช่ไหมครับ  ยินดีด้วยครับ  ไหว้

รับมาเรียบร้อยแล้วครับ  หลงรัก
BADBOY2499
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #212 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 06:12:06 PM »

เมื่อวานเพิ่งรับมาครับsr9c ปืนร้านครับ82000ครับ
EG9
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #213 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 06:26:21 PM »

เมื่อวานเพิ่งรับมาครับsr9c ปืนร้านครับ82000ครับ

ยินดีด้วยครับ
ccjjoe@C.R.S.C.#รักในหลวง#
ยกมือไหว้ก่อน...............ได้เปรียบ
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #214 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 07:13:49 PM »

เมื่อวานก่อนเพื่อนจากใต้
สอยไปอีก ๑ เรียบร้อยโรงเรียนหลุยส์ฯ
โทรหาผม  ขณะกำลังถูกเหลือบแถววังไชยาเกาะที่ไหล่
โชคดีที่สลัดหลุด  พอไปถึงขอตัดสดร้านบอกไม่มี  ผมต่อสายตรง
เลยได้มา ครองสมใจ  แถมแนะนำร้านขายอุปกรณ์-กระสุนในราคามิตรภาพไปด้วย(ช่วยต่อสายตรงอีกเช่นกัน)

....ถึงว่า....โทรไปถาม บอกหมดแล้ว ที่แท้กั๊กเอาไว้นี่เอง....
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #215 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 07:33:27 PM »

เมื่อวานก่อนเพื่อนจากใต้
สอยไปอีก ๑ เรียบร้อยโรงเรียนหลุยส์ฯ
โทรหาผม  ขณะกำลังถูกเหลือบแถววังไชยาเกาะที่ไหล่
โชคดีที่สลัดหลุด  พอไปถึงขอตัดสดร้านบอกไม่มี  ผมต่อสายตรง
เลยได้มา ครองสมใจ  แถมแนะนำร้านขายอุปกรณ์-กระสุนในราคามิตรภาพไปด้วย(ช่วยต่อสายตรงอีกเช่นกัน)

....ถึงว่า....โทรไปถาม บอกหมดแล้ว ที่แท้กั๊กเอาไว้นี่เอง....
        ได้จองไว้ใหมครับ
ถ้าจองร้านแย่.........
แต่ถ้าไม่ได้จอง
คงเป็นสิทธิ์ของทางร้าน
ที่จะอาปืนหลุดจอง ปล่อยให้ใคร
สวมสิทธ์  หรือไม่ปล่อยให้ใคร สวมสิทธิ์
        ต้องแยกเรื่องการสวมสิทธิ์
กับเรื่องเอาไปลัดคิวให้ตัดสด ครับ
        อาจจะเป็นไปได้
แต่รายการนี้ไม่มีบวกเพิ่มนะ ครับ
และผมบอกร้านว่า"เอากระบอกของผม"
พอดีเขากั๊กไว้ให้ผมกระบอกหนึ่ง ผมยังไม่ได้ไปรับ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
pong rangsit
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #216 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 06:12:30 PM »

รับมาแล้วเหมือนกันครับตอนก่อนสงกรานต์ สีดำ 4,4000 ครับ น้องใหม่ครับพึ่งมีปืนกระบอกแรกครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
Jasan
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #217 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:01:13 AM »

มีกันเยอะครับ ของแต่งจะได้มีตามมา  ดีใจด้วยครับ ไหว้
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #218 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:36:50 AM »

ชอบครับตัวนี้  Grin

รูปชั่วตัวเขียว เลสรมดำ เหมือนกันเลย ยินดีด้วยครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #219 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:44:26 AM »

รูเกอร์SR คันค้างสไลด์เล็กและแข็งมาก กดกันจนเจ็บมือ บางคนกดไม่ลง(ผมเอง)
เมื่อใส่แมกอันใหม่ หรือต้องการปลดค้างสไลด์ แนะนำให้ใช้วิธีการดึงสไลด์ถอยหลังครับ
 Grinผมเองไม่เคยรู้ว่าคันค้างสไลด์มันแข็งมาก เพราะใช้แต่การดึงสไลด์เพราะฝึกตัวเองมาอย่างนั้น
เว๊ปข้างบ้านเราคุยกันว่าแข็งมาก ผมก็นึกว่าไม่จริง พอลองดูถึงรู้ว่ามันแข็งจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #220 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:56:41 AM »

ใหม่ๆของผมก็แข็งครับ เดี๋ยวไปมาก็อ่อนเอง (คันค้างสไลด์) ผมกดลงช่วงหลังๆนี้เอง มือเดียว

อีกอย่างเทคนิค จับสองมือประกบ แล้วเอานิ้วโป้งมือซ้ายกดลงก็ง่ายนะครับลองทำดู

หากโป้งขวาไม่แข็งแรง อีกอย่างเวลาไม่จำเป็นต้องใช้ควรถอดแม็กออกและไม่ควรขึ้นลำไว้ อันตรายเหนี่ยวโป้งทันที ตามรูปเสียวแทน

(เซฟแม็ก อยู่ในสภาวะปลดพร้อมยิง) และหากอยากฝึกยิงแห้ง ใส่ลูกดัมมีไว้แล้วใส่แม็กเปล่าจะทำให้ไกเบาเหมือนเวลายิงจริง           

(เทียบกับถอดแม็กเหนียวเบากว่าเยอะลองดูก็ได้ครับ)

เหนี่ยวแล้ว ถอยสไลด์มาซักเซ็นให้เซียร์จับ ดังแก็ก แล้วปล่อยหากเดินหน้าไม่สุดกดท้ายสไลด์ร่วมด้วย

แล้วเหนี่ยวต่อได้เลยไม่ต้องสลัดปลอกทุกครั้ง แล้วอย่าลืมหันไปทางปลอดภัยนะครับ ผมใช้วิธีนี้ฝึกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2011, 11:19:01 AM โดย ppk/s7.65 » บันทึกการเข้า
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #221 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 11:26:09 AM »

รับมาแล้วเหมือนกันครับตอนก่อนสงกรานต์ สีดำ 4,4000 ครับ น้องใหม่ครับพึ่งมีปืนกระบอกแรกครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ยินดีด้วยครับ ขออนุญาต +๑ ครับ    เยี่ยม ไหว้

ใหม่ๆของผมก็แข็งครับ เดี๋ยวไปมาก็อ่อนเอง (คันค้างสไลด์) ผมกดลงช่วงหลังๆนี้เอง มือเดียว

อีกอย่างเทคนิค จับสองมือประกบ แล้วเอานิ้วโป้งมือซ้ายกดลงก็ง่ายนะครับลองทำดู

หากโป้งขวาไม่แข็งแรง อีกอย่างเวลาไม่จำเป็นต้องใช้ควรถอดแม็กออกและไม่ควรขึ้นลำไว้ อันตรายเหนี่ยวโป้งทันที ตามรูปเสียวแทน

(เซฟแม็ก อยู่ในสภาวะปลดพร้อมยิง) และหากอยากฝึกยิงแห้ง ใส่ลูกดัมมีไว้แล้วใส่แม็กเปล่าจะทำให้ไกเบาเหมือนเวลายิงจริง           

(เทียบกับถอดแม็กเหนียวเบากว่าเยอะลองดูก็ได้ครับ)

เหนี่ยวแล้ว ถอยสไลด์มาซักเซ็นให้เซียร์จับ ดังแก็ก แล้วปล่อยหากเดินหน้าไม่สุดกดท้ายสไลด์ร่วมด้วย

แล้วเหนี่ยวต่อได้เลยไม่ต้องสลัดปลอกทุกครั้ง แล้วอย่าลืมหันไปทางปลอดภัยนะครับ ผมใช้วิธีนี้ฝึกครับ

Dry fire ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ ขออนุญาต +๑ ครับ  เยี่ยม  ไหว้

Pragmatism
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #222 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 12:55:14 PM »

คันค้างสไลย์+เซฟสไลย์  ใหม่ๆแข็งมากกดไม่ค่อยจะลง  เดี๋ยวนี้คันค้างสไลย์ใช้นิ้วโป้งดีดขึ้นดีดลงสบายมากครับ  ส่วนเซฟสไลย์เมื่อก่อนจะเข้าหรือจะปลดต้องสองมือช่วย  ตอนนี้สบายนิ้วโป้งนิ้วเดียวปัดขึ้นปัดลงไม่มีติดขัด  อาจเป็นเพราะผมหยอดน้ำมันเเละเล่นมันทุกครั้งที่มีโอกาส...
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #223 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 01:02:17 PM »

คันค้างสไลย์+เซฟสไลย์  ใหม่ๆแข็งมากกดไม่ค่อยจะลง  เดี๋ยวนี้คันค้างสไลย์ใช้นิ้วโป้งดีดขึ้นดีดลงสบายมากครับ  ส่วนเซฟสไลย์เมื่อก่อนจะเข้าหรือจะปลดต้องสองมือช่วย  ตอนนี้สบายนิ้วโป้งนิ้วเดียวปัดขึ้นปัดลงไม่มีติดขัด  อาจเป็นเพราะผมหยอดน้ำมันเเละเล่นมันทุกครั้งที่มีโอกาส...

ท่าน NUTAPHOL มีอะไรผมมีหมดเลยนิ cz 75 com ผมเป็นเหล็กล้วนแค่นั้น

ว่างๆเรามาเปิดกรุ ให้พี่น้องในเว็บ หัวใจวายเล่นดีไหมครับท่าน  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  เยี่ยม
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #224 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 01:08:42 PM »

คันค้างสไลย์+เซฟสไลย์  ใหม่ๆแข็งมากกดไม่ค่อยจะลง  เดี๋ยวนี้คันค้างสไลย์ใช้นิ้วโป้งดีดขึ้นดีดลงสบายมากครับ  ส่วนเซฟสไลย์เมื่อก่อนจะเข้าหรือจะปลดต้องสองมือช่วย  ตอนนี้สบายนิ้วโป้งนิ้วเดียวปัดขึ้นปัดลงไม่มีติดขัด  อาจเป็นเพราะผมหยอดน้ำมันเเละเล่นมันทุกครั้งที่มีโอกาส...

ท่าน NUTAPHOL มีอะไรผมมีหมดเลยนิ cz 75 com ผมเป็นเหล็กล้วนแค่นั้น

ว่างๆเรามาเปิดกรุ ให้พี่น้องในเว็บ หัวใจวายเล่นดีไหมครับท่าน  หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก  เยี่ยม
        รอชม ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 175
  พิมพ์