๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 01:17:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 175
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล Ruger SR9, SR9c  (อ่าน 516886 ครั้ง)
sajja123
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 09:00:36 AM »

รบกวนสอบถามครับ
สำหรับ SR9 ไม่ทราบมีคำแนะนำสำหรับเลเซอร์-ไฟฉายที่จะติดตั้งเพิ่มเติมมั้ยครับ
เช่นยี่ห้อ/รุ่น/ราคา  ขอบคุณครับ
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 04:23:19 PM »

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยเร้ววววว  ผมก็อยากได้ของแต่งเหมือนกัน ครับ   หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2011, 04:28:16 PM โดย ppk/s7.65 » บันทึกการเข้า
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 04:30:20 PM »

รบกวนสอบถามครับ
สำหรับ SR9 ไม่ทราบมีคำแนะนำสำหรับเลเซอร์-ไฟฉายที่จะติดตั้งเพิ่มเติมมั้ยครับ
เช่นยี่ห้อ/รุ่น/ราคา  ขอบคุณครับ
ผมซื้อไฟฉาย+เลเซอร์ที่คลองถมมาใส่เล่นก็ใส่ได้ครับ  แต่ดูแล้วอาจจะไม่สวยนักอันหนึ่ง 800 กว่าบาท ลองดูครับ  ลองยิงกลางคืนไฟฉาย+เลเซอร์ไม่ดับไม่หลุด  มองเห็นจุดแดงและเป้าชัดเจนดีครับ...ของดีมียี่ห้อไม่ทราบเหมือนกันว่ายี่ห้อไหนใช้ได้ครับ...
• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 05, 2011, 05:46:51 PM »

หลังวัง มีอยู่หลายร้านนะครับ ลองถามหาดูครับ ที่ผมเคยถามใส่กับ SR9 ราคาประมาณ 3,500 บาท แต่ยังไม่เคยเห็นตัวจริงเหมือนกันครับ

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 09:22:20 AM »

เพิ่งรับ SR9c สองสีมาเมื่อวันเสาร์ครับ รันอินไปเกือบหกกล่อง (สองวัน) มีลูกจริงบ้าง ลูกเก่าเก็บ ลูกใหม่ ลูกซ้อม เคี้ยวไม่เลือก
เพิ่มเติม: จองสีดำไว้ แต่ร้านบอกว่าหมดแล้ว เหลือแต่สองสี เลยต้องรีบไปรับ เดี๋ยวปืนจะไม่รอครับ  หลงรัก
ส่วนตัวผมไม่คิดว่าไกแข็ง (อาจเป็นเพราะมือหนัก) ครับ แต่ต้องปรับปรุงการเหนี่ยวไกไม่ให้กระตุก (คงต้องดรายฯ มากๆ)
รวมถึงฝึกหัดเล็งตาหลักให้ได้ (ไม่หลับตายิง)

ขอแจ้งยืนยันการเป็นสมาชิกอย่างเป็นทางการอีกครั้งครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2011, 09:24:03 AM โดย เจตฑถ์ » บันทึกการเข้า

Pragmatism
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 01:12:44 PM »

ยินดีด้วยครับ สำหรับปืนใหม่

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 01:55:48 PM »

เพิ่งรับ SR9c สองสีมาเมื่อวันเสาร์ครับ รันอินไปเกือบหกกล่อง (สองวัน) มีลูกจริงบ้าง ลูกเก่าเก็บ ลูกใหม่ ลูกซ้อม เคี้ยวไม่เลือก
เพิ่มเติม: จองสีดำไว้ แต่ร้านบอกว่าหมดแล้ว เหลือแต่สองสี เลยต้องรีบไปรับ เดี๋ยวปืนจะไม่รอครับ  หลงรัก
ส่วนตัวผมไม่คิดว่าไกแข็ง (อาจเป็นเพราะมือหนัก) ครับ แต่ต้องปรับปรุงการเหนี่ยวไกไม่ให้กระตุก (คงต้องดรายฯ มากๆ)
รวมถึงฝึกหัดเล็งตาหลักให้ได้ (ไม่หลับตายิง)

ขอแจ้งยืนยันการเป็นสมาชิกอย่างเป็นทางการอีกครั้งครับ  ไหว้
        อ้าว...
เขาเริ่มจ่ายปืนรุ่นนี้กันแล้วเหรอ ครับ
เป็นของร้านใหน ครับ......... เศร้า เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 12:34:23 AM »

ขอแจ้งยืนยันการเป็นสมาชิกอย่างเป็นทางการอีกครั้งครับ  ไหว้
        อ้าว...
เขาเริ่มจ่ายปืนรุ่นนี้กันแล้วเหรอ ครับ
เป็นของร้านใหน ครับ......... เศร้า เศร้า

รับจากร้านบ้านหม้อครับ

Pragmatism
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 12:37:07 AM »

ยินดีด้วยครับ สำหรับปืนใหม่

ขอบคุณครับ  ไหว้

Pragmatism
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 01:29:37 AM »

เดี๋ยวผมจะทดลองกระสุนประเภทต่างๆ ทั้งลูกซ้อม ลูกจริง
และพยายามจะให้หลากหลายยี่ห้อมากที่สุดครับ

หากพี่ๆ ท่านใดใช้ ปืนตระกูล SR อยู่ แล้วใช้กระสุนประเภทใดยิง
และได้ผลเป็นอย่างไรบ้าง รบกวนแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ

จะได้ทราบว่า กระสุนยี่ห้อไหน ประเภทใดเหมาะ
หรือไม่เหมาะกับเจ้า Ruger SR ของพวกเราครับ
ขอบพระคุณครับ

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 01:50:11 AM »

ที่ลองยิงทั้งหมดผ่านตลอด ปืนไม่ติดขัด ปลอกดีดออกเป็นปกติครับ
มีกระสุนใหม่ เป็นกระสุนซ้อมสองยี่ห้อ คือ Royal (4 กล่องครึ่ง) และ Thai-Arms (1 กล่อง) กระสุนจริง Win 2 นัด
ส่วนกระสุนเก่าเก็บ (ของเพื่อน) เป็นกระสุนซ้อม BM ประมาณ 10 นัด และ กระสุนจริง Win 2 นัด ครับ

Pragmatism
ccjjoe@C.R.S.C.#รักในหลวง#
ยกมือไหว้ก่อน...............ได้เปรียบ
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 04:01:11 PM »

ไหว้ รายงานตัวครับ  Grin

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 05:16:29 PM »

ไหว้ รายงานตัวครับ  Grin

ยินดีด้วยครับ ขออนุญาต +๑ ครับ  เยี่ยม

Pragmatism
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 11:48:40 PM »

สวยงามมากครับ
ค่อยๆ ทยอยกันออกมาแล้วครับ

ยินดีด้วยครับ

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 05:02:35 PM »

เมื่อวานนี้พาไปรันอินเพิ่มเติมอีก 1 กล่องครึ่ง
กระสุนซ้อม TA หนึ่งกล่อง (ซื้อที่สนาม) RA ครึ่งกล่อง (เอาไปเอง)
ผ่านสะดวกตลอด 75 นัดครับ  Grin

Pragmatism
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 175
  พิมพ์