๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 02:53:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 175
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล Ruger SR9, SR9c  (อ่าน 516894 ครั้ง)
• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:32:38 PM »

ยินดีด้วยครับ สำหรับ SR9
สำหรับอุปกรณ์ส่วนควบ ผมว่า เดี๋ยวคงมีทยอยนำเข้ามาเรื่อยๆ ใจเย็นๆ ครับพี่ สิบนัด ซัดโดนนัดแรกก็ทรุดเหมือนกันครับพี่

ปล.
- ซองพกนอกโพลีเมอร์ของรุ่นนี้ก็มีแล้ว
- ส่วนซองหนังสีน้ำตาลนำเข้าจากนอกก็เข้ามาแล้ว ราคา 3,500 บาท
- ซองพกนอกเทียบ ทำจากหนังก็มีแล้วนะครับ พันต้นๆ

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:37:43 PM »

ในส่วนเรื่องไก ส่วนตัวผม ไกแข็งแบบนี้ ผมชอบครับ เพราะเคยไปเจอไกหยุ่นๆ ลากยาว รู้สึกไม่เหมาะครับ นานาจิตตังครับ

สำหรับผม กริ๊ปปืนแน่นๆ เหนี่ยวไก SR9 แล้วรู้สึกมันคมดี แต่ถ้ากริ๊ปไม่แน่นก็มีหลุดวงบ้างครับ

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 08:32:32 AM »

ในส่วนเรื่องไก ส่วนตัวผม ไกแข็งแบบนี้ ผมชอบครับ เพราะเคยไปเจอไกหยุ่นๆ ลากยาว รู้สึกไม่เหมาะครับ นานาจิตตังครับ

สำหรับผม กริ๊ปปืนแน่นๆ เหนี่ยวไก SR9 แล้วรู้สึกมันคมดี แต่ถ้ากริ๊ปไม่แน่นก็มีหลุดวงบ้างครับ

ผมชอบไกแบบลากมานิดแบบไม่มีสะดุดหยุดแล้วเหนี่ยวอีกนิดหลุดคมๆ   ที่ใช้มามีทั้งแบบซิงเกิลล้วน   แบบดับเบิล/ซิงเกิล  แล้วมากระบอกนี้ละครับที่เป็นแบบสปริงอัด   เลยทำให้รู้สึกว่าไกหนักและแข็ง
ยินดีด้วยครับ สำหรับ SR9
สำหรับอุปกรณ์ส่วนควบ ผมว่า เดี๋ยวคงมีทยอยนำเข้ามาเรื่อยๆ ใจเย็นๆ ครับพี่ สิบนัด ซัดโดนนัดแรกก็ทรุดเหมือนกันครับพี่

ปล.
- ซองพกนอกโพลีเมอร์ของรุ่นนี้ก็มีแล้ว
- ส่วนซองหนังสีน้ำตาลนำเข้าจากนอกก็เข้ามาแล้ว ราคา 3,500 บาท
- ซองพกนอกเทียบ ทำจากหนังก็มีแล้วนะครับ พันต้นๆ
ผมคงต้องรอสักระยะกว่าจะมีของเข้ามา....
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 09:47:42 AM »

ของผมได้มาแม็ก 17 นัด ว่าจะหาอีกสัก 5-6 แม็ก เผื่อไว้ออกรบ แต่สืบราคาแล้วอันละ3300-3500

คงต้องรออีกสักหน่อยน่าจะลดกว่านี้ ติดปืนไว้หัวรูจีบทุกแม็กเผื่อจะสู้ 11 กะ 357 เขาไม่ได้น่ะ

(ทดลองยิงกระสุนทุกชนิดในประเทศแล้วไม่เคยขัดเลยซักเม็ด แต่ลูกซ้อมดีดออกค่อยมากประมาณครึ่งฟุต)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 09:58:12 AM »

ของผมได้มาแม็ก 17 นัด ว่าจะหาอีกสัก 5-6 แม็ก เผื่อไว้ออกรบ แต่สืบราคาแล้วอันละ3300-3500

คงต้องรออีกสักหน่อยน่าจะลดกว่านี้ ติดปืนไว้หัวรูจีบทุกแม็กเผื่อจะสู้ 11 กะ 357 เขาไม่ได้น่ะ

(ทดลองยิงกระสุนทุกชนิดในประเทศแล้วไม่เคยขัดเลยซักเม็ด แต่ลูกซ้อมดีดออกค่อยมากประมาณครึ่งฟุต)
       ขนาดนั้นเลยเหรอ ครับ
๙ ฟูลไซด์ลูกดก  ผมใช้ ๓ แม๊ก
๑๙๑๑ ฟูลไซด์ ผมใช้ ๔ แม๊ก
ถ้าได้เจ้านี่มา  ผมคงไม่ซื้อแม๊กเพิ่ม
ไว้ใช้เป็นปืนสำรอง-พกซ่อน แทน ๗.๖๕ ที่ปล่อยไป
แต่ว่าตอนนี้  รอปืนกันจนเหงือกแห้ง  ป.๓ ก็ออกแล้ว.... เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 10:45:30 AM โดย คมขวาน รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 10:35:31 AM »

ขนาดนั้นเลยเหรอ ครับ
๙ ฟูลไซด์ลูกดก  ผมใช้ ๓ แม๊ก
๑๙๑๑ ฟูลไซด์ ผมใช้ ๔ แม๊ก
ถ้าได้เจ้านี่มา  ผมคงไม่ซื้อแม๊กเพิ่ม
ไว้ใช้เป็นปืนสำรอง-พกซ่อน แทน ๗.๖๕ ที่ปล่อยไป
แต่ว่าตอนนี้  รอกันจนเหงือแห้ง  ป.๓ ก็ออกแล้ว.... เศร้า

ยินดีด้วยครับที่ได้ป.3 แล้ว ผมยังรอเอกสารตอบรับอยู่เลย  เศร้า

Pragmatism
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 10:47:28 AM »

กทม.หน่ะครับ
ก็เลยสะดวกหน่อย
ขึ้นกทม.รอบหน้า จะขอ
ป.๓ ขนาด .๓๕๗ และ.๒๒เล่น ๆ
มีตังค์ค่อยซื้อ  ได้ครบ  ย้ายทะเบียนบ้าน
และทะเบียนปืนกลับ  ดูซิ ที่อ.เดิม จะทำหน้ายังไงตอนตรวจปืน ยี๊ ยี๊

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 11:51:53 AM »

อยากทราบว่าได้ติดต่อที่ไหนครับ  ผมกะว่าจะหาไว้สักสองแม็กฯ    แต่ถ้าราคาที่บอกมานี่คงต้องหาเอาไว้ทีละแม็กฯละครับ...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 11:53:54 AM »

กทม.หน่ะครับ
ก็เลยสะดวกหน่อย
ขึ้นกทม.รอบหน้า จะขอ
ป.๓ ขนาด .๓๕๗ และ.๒๒เล่น ๆ
มีตังค์ค่อยซื้อ  ได้ครบ  ย้ายทะเบียนบ้าน
และทะเบียนปืนกลับ  ดูซิ ที่อ.เดิม จะทำหน้ายังไงตอนตรวจปืน ยี๊ ยี๊
แล้วพี่อย่าลืมแอบถ่ายรูปเจ้าหน้าที่ตอนที่เอาปืนไปตรวจมาให้ดูมั่งนะพี่   อยากเห็นเหมือนกันหน้าตาจะเป็นอย่างไร Grin Grin Grin
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 12:13:42 PM »

ไม่รู่เมื่อไหร่จะได้ครบนี่ซี่
ป.๓ที่ออก  ถ้า sr9cเข้าก็ไม่รู้จะหมุนงบลับทันรึเปล่า เศร้า

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 01:15:10 PM »

ไม่รู่เมื่อไหร่จะได้ครบนี่ซี่
ป.๓ที่ออก  ถ้า sr9cเข้าก็ไม่รู้จะหมุนงบลับทันรึเปล่า เศร้า
อาว....พี่ไม่ได้จ่ายสดหมดรึครับ....วันก่อนที่ สน สก ผมเห็นจ่ายเงินกันตรงที่จ่ายปืนบนชั้นสอง   สงสัยเหมือนกันว่าเขาจองหรือสั่งกันแบบไหน  เพราะว่าวิธีการซื้อไม่เหมือนผม Grin Grin Grin
ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 03:18:13 PM »

อ้างถึง
« ตอบ #52 เมื่อ: วันนี้ เวลา 11:51:53 AM »  

--------------------------------------------------------------------------------

อ้างจาก: ppk/s7.65 ที่ วันนี้ เวลา 09:47:42 AM

อยากทราบว่าได้ติดต่อที่ไหนครับ  ผมกะว่าจะหาไว้สักสองแม็กฯ    แต่ถ้าราคาที่บอกมานี่คงต้องหาเอาไว้ทีละแม็กฯละครับ...

รออีกนิด ถูกกว่า แม็ก cz แน่ (อำไว้เล่นๆ ต่อไปมีพานท้ายด้วย เอ้า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 03:21:08 PM โดย ppk/s7.65 » บันทึกการเข้า
gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 10:00:11 PM »

วันที่ 27/12/53 นี้ผมก็จะไปจอง sr9c ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 01:17:31 PM »

ไปเติมออฟชั่นมาอีกนิดครับ
คว้าด้าม เหนียวแน่นติดมือ จับกระชับมากขึ้นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2011, 01:19:43 PM โดย nine_nine » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 01:26:15 PM »

- ซองปืนพกนอก วัสดุโพลีเมอร์ แบล็คฮอร์ค ราคา 1,800 บาท
- ซองใส่แม็คกาซีน วัสดุโพลีเมอร์ แบล็คฮอร์ค ราคา 1,200 บาท
(ซองแถวคู่ใส่ได้กับทุกยี่ห้อที่เป็นแม็คแถวคู่เลยครับ เอามาลองกับแม็คของ CZ แล้ว กำลังดีเลยครับ)

เดินร้านไกลๆ หน่อยครับ ต่อราคาอีกนิด คุ้มค่าเมื่อยครับ
เจอบางร้าน ซัดเข้าไป ซองปืน 2,200 บาท ซองแม็ค 1,600 บาท
ของจำเป็นต้องใช้ ยอมเดินให้ทั่วอีกนิด ลดค่าใช้จ่ายได้อีกมากเลยครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 175
  พิมพ์