๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:35:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทราบวิธีการใส่ อุปกรณ์เสริมปืนกล็อค19 siderlock กับเสริมแม็ค+2ครับ  (อ่าน 4525 ครั้ง)
nai Q
Full Member

คะแนน 4

ร้านหวานจวกเหล้าปั่น

« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 12:49:37 AM »

คือผมซื้อมาแล้วแต่ใส่ไม่เป็น ผมอยู่ต่างจังหวัดครับไม่สะดวกที่จะนำปืนมาใส่อุปกรณ์ที่กรุงเทพครับ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2010, 12:52:54 AM โดย nai Q » บันทึกการเข้า
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 07:37:49 AM »

เครดิตท่าน crazycat เว็ปคนรักกล็อก 

สำหรับ ตูดแม็ก + 2 ต้องเปลี่ยนสปริงในแม็กด้วย

http://www.youtube.com/watch?v=2yiEXghONHg&feature=player_embedded#!

Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 11:12:47 AM »

เครดิตท่าน crazycat เว็ปคนรักกล็อก 

สำหรับ ตูดแม็ก + 2 ต้องเปลี่ยนสปริงในแม็กด้วย

http://www.youtube.com/watch?v=2yiEXghONHg&feature=player_embedded#!

ตามนี้เลยครับ สำหรับเจ้า Siderlock คงไม่มีปัญหาตามมาแต่อย่างใด
แต่สำหรับเจ้า +2 ต่อส้น ระวังสักหน่อยครับ เพราะของผมเคยหลุด บรรจุกระสุนเต็ม 17 นัด
( แต่โชคดีที่เป็นตอนซ้อมยิง IPSC  นะครับ ) ถ้าเป็นตอนนาทีชีวิตละก็งานเข้าครับ
อีกนิดครับ หาแม๊กซ์ของ G17 มาใส่ใช้กันได้นะครับ และทุกวันนี้มีแม๊กซ์ขนาด 30 - 33 นัดมาให้ใช้ด้วย
เคยเอาของเพื่อนมาใส่ยิงดู 1 ชุด 30 นัด ( ยิงหมดครั้งเดียว ) สงสารปืนครับลำกล้องร้อนมาก ๆ จับไม่ได้เลย

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
EKARIN
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 07:44:27 PM »

ผมเคยเห็นเพื่อนซื้อมาใส่ต้องใช้ปลอกวงกลมที่เขาให้มาตอกไกตัวเดิมออกก่อน(เป็นการทำลายไกตัวเก่าทิ้ง)แล้วถึงจะใส่ได้ครับ ถ้าจะกลับมาใช้ของเดิมก็ต้องไปซื้อไกตัวใหม่มาใส่ครับ พอเห็นอย่างงี้ผมเลยไม่อยากใส่เลยครับกลัวเสียของ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 08:01:20 PM »

มือใครอะ...ด้ำดำ....^^

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 08:29:33 PM »

มือใครอะ...ด้ำดำ....^^

ดูจากโลโก้ข้างปืนแล้วผมว่าไม่น่าผิดจากที่คาดครับ....

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 10:57:46 PM »

ผมเคยเห็นเพื่อนซื้อมาใส่ต้องใช้ปลอกวงกลมที่เขาให้มาตอกไกตัวเดิมออกก่อน(เป็นการทำลายไกตัวเก่าทิ้ง)แล้วถึงจะใส่ได้ครับ ถ้าจะกลับมาใช้ของเดิมก็ต้องไปซื้อไกตัวใหม่มาใส่ครับ พอเห็นอย่างงี้ผมเลยไม่อยากใส่เลยครับกลัวเสียของ

ไม่รู้นะคนอื่นว่าไง

แต่ผมเลือกกล็อก เพราะมันไม่มีคันเซฟ ปุ่มเซฟ

มันเซฟที่ตัวเรา  และผมค่อนข้างแน่ใจ ว่าเวลาฉุกเฉิน ผมไม่น่าจะปลดไซเดอร์ล็อกทัน

ผมก็เลยไม่เคยมองอุปกรณ์ตัวนี้

อ้อ ผมขึ้นลำ 15+1 ตลอดเวลาครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์