๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 12:50:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ปืนหายแล้วได้คืน" จะมีใครโชคดีแบบนี้สักกี่คน  (อ่าน 4146 ครั้ง)
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 07:40:58 PM »

ตอนรถเกิดอุบัติเหตุแสดงว่าเจ้าของปืนได้รับบาดเจ็บจนหมดสติจึงไม่รู้ว่าใครเอาไป ผมเข้าใจถูกไหมครับ  ไหว้

แต่โชคดีที่รอบคอบแจ้งความไว้ก่อน จึงได้คืน

ตรงนี้ไม่ค่อยอยากจะพูดเท่าไหร่ครับ เพราะเจ้าของปืนเมาแล้วขับครับ ตอนเกิดอุบัติเหตุได้รับบาดเจ็บแต่ไม่ถึงกับหมดสติครับ

แต่คงเมาจนจำอะไรไม่ได้ครับ  ไหว้

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:35:27 PM »

ตอนรถเกิดอุบัติเหตุแสดงว่าเจ้าของปืนได้รับบาดเจ็บจนหมดสติจึงไม่รู้ว่าใครเอาไป ผมเข้าใจถูกไหมครับ  ไหว้

แต่โชคดีที่รอบคอบแจ้งความไว้ก่อน จึงได้คืน

ตรงนี้ไม่ค่อยอยากจะพูดเท่าไหร่ครับ เพราะเจ้าของปืนเมาแล้วขับครับ ตอนเกิดอุบัติเหตุได้รับบาดเจ็บแต่ไม่ถึงกับหมดสติครับ

แต่คงเมาจนจำอะไรไม่ได้ครับ  ไหว้

Huh เมาแล้วขับ  ตกใจ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:46:05 PM »

อืจฉาครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:03:07 PM »

อิจฉาครับ
อิจฉาปืนหายหรือได้ปืนคืนครับ  อิอิ   คิก คิกส่วนของผมก็หายเข้ากลีบเมฆไปเลยครับ จะ 5 ปี อิจฉาเหมือนกันครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Wisarut_รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 10:01:09 AM »

เคสของผม เกิดขึ้นจากตอนแบ่งมรดก น้องสาวขโมยปืนไป(คงคิดว่าเป็นปืนพ่อผม แต่ท่านนำปืนกระบอกนี้ไปจดทะเบียนใหม่เป็นชื่อผม เมื่อตอนปี 2518) พอผมถามหาเค้าก็บอกไม่รู้ไม่เห็นเค้าไม่เคยยุ่ง จนเจ้าตัวประสบอุบัติเหตุเสียชีวิตลง ปืนกระบอกนี้ตกไปอยู่ในมือหลานชายผม วันดีคืนดีหลานชายคนนี้ประสบปัญหาทางการเงินเอาปืนกระบอกนี้ไปจำนำ และเป็นโชคดีของผมด้วยกำลังหาซื้อปืนอยู่พอดี เพื่อนผมก็แนะนำว่ามีอยู่กระบอกนึงให้ลองไปดู เห็นตำหนิที่ปืนก็รู้เลย นิ่มันปืนตูนิ่หว่า Grin ผมเลยทำทีตกลงซื้อปืนจากคนรับจำนำและกลับมาวางแผนกับเพื่อนตำรวจเพื่อดัดนิสัยหลานชายซะหน่อย... หลายชายโดนจับไปก็อ่วมครับทั้งข้อหายักยอกทรัพย์ ไม่มีใบป.4 ฯลฯ และสหบาทาจากตำรวจหลายนาย ยิ้มีเลศนัย ส่วนตัวก็ดีใจครับปืนโดนขโมยไปเกือบยี่สิบปีแล้วได้คืนมา ถึงแม้จะอยู่ในสภาพที่แย่พอสมควร  เศร้า
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 10:22:47 AM »

ซักเกือบ20ปีแล้ว น้าผมโดนขโมยขึ้นบ้านกลางวัน ไม่ได้ทรัพย์มีค่ามาก แล้วดันเอาปืน S&W .38 2นิ้ว ไปด้วย
แต่ยังไม่แจ้งความเรื่องอาวุธปืนหาย  แกพยายามเช็คจากพวกขี้ยาละแวกบ้านแถวนั้น ตีสนิทจนรุ้เบาแสว่าคนขโมยคือใคร
จนได้เข้าถึงตัวหัวขโมย แล้วบอกกับคนขโมยปืนแกว่าขอปืนคืนส่วนเรื่องทรัพย์สินอื่นไม่เอาความ หรือจะโดนอุ้มตอนนั้น
(เพราะมีเพื่อนทหารไปอีกสองคน)  สุดท้ายขโมยมันยอมคืน แต่ปืนถูกมันลบทะเบียนไปต้องทำเรื่องเพื่อขอตีทะเบียนใหม่
ซึ่งตอนนั้นยังไม่ค่อยยุ่งยากเหมือนปัจจุบัน  ส่วนหัวขโมยหายไปไหนก็ไม่รู้ครับ 
อย่างนี้ถือว่ายังโชคดี แต่เหนื่อยหน่อย ครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 10:24:18 AM »

เคสของผม เกิดขึ้นจากตอนแบ่งมรดก น้องสาวขโมยปืนไป(คงคิดว่าเป็นปืนพ่อผม แต่ท่านนำปืนกระบอกนี้ไปจดทะเบียนใหม่เป็นชื่อผม เมื่อตอนปี 2518) พอผมถามหาเค้าก็บอกไม่รู้ไม่เห็นเค้าไม่เคยยุ่ง จนเจ้าตัวประสบอุบัติเหตุเสียชีวิตลง ปืนกระบอกนี้ตกไปอยู่ในมือหลานชายผม วันดีคืนดีหลานชายคนนี้ประสบปัญหาทางการเงินเอาปืนกระบอกนี้ไปจำนำ และเป็นโชคดีของผมด้วยกำลังหาซื้อปืนอยู่พอดี เพื่อนผมก็แนะนำว่ามีอยู่กระบอกนึงให้ลองไปดู เห็นตำหนิที่ปืนก็รู้เลย นิ่มันปืนตูนิ่หว่า Grin ผมเลยทำทีตกลงซื้อปืนจากคนรับจำนำและกลับมาวางแผนกับเพื่อนตำรวจเพื่อดัดนิสัยหลานชายซะหน่อย... หลายชายโดนจับไปก็อ่วมครับทั้งข้อหายักยอกทรัพย์ ไม่มีใบป.4 ฯลฯ และสหบาทาจากตำรวจหลายนาย ยิ้มีเลศนัย ส่วนตัวก็ดีใจครับปืนโดนขโมยไปเกือบยี่สิบปีแล้วได้คืนมา ถึงแม้จะอยู่ในสภาพที่แย่พอสมควร  เศร้า

ยินดีด้วยครับ

แต่น้องสาวก็ไม่น่าจะทำแบบนี้นะครับพี่น้องกันแท้ๆ...

FWGF14
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 02:34:11 PM »

เพื่อนเป็นตำรวจไปพักรีสอร์ทแถวกาญจนบุรี ปรากฏว่าปืนหายใช้เวลาเป็นปีกว่าจะตามคืนได้ที่สระบุรี อีกรายพี่ที่นับถือเกือบสิบปีที่ผ่านมาถูกขโมยขึ้นบ้านได้ปืนไปด้วย เจ้าของแจ้งความและถอดใจแล้ว แต่ปรากฏว่าเมื่อสองปีที่ผ่านมาตำรวจกองปราบติดต่อให้ไปให้ปากคำเนื่องจากจับคนร้ายก่อเหตุยิงคนได้ และตรวจสอบพบว่าพี่เขาเป็นเจ้าของปืนที่ก่อเหตุแม้ว่าาทะเบียนจะถูกตะไบออกไป พอคดีจบได้ปืนคืนไม่อยากเก็บมีคนมาขอซื้อจึงขายให้ราคาไม่แพง แต่ระหว่างรอ ป3. คนซื้อเสียชีวิตเนื่องจากหัวใจวายทั้งที่อายุไม่มาก พี่ก็เลยนำไปบูรณะและเก็บไว้เอง
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 12:02:59 AM »

เพื่อนเป็นตำรวจไปพักรีสอร์ทแถวกาญจนบุรี ปรากฏว่าปืนหายใช้เวลาเป็นปีกว่าจะตามคืนได้ที่สระบุรี อีกรายพี่ที่นับถือเกือบสิบปีที่ผ่านมาถูกขโมยขึ้นบ้านได้ปืนไปด้วย เจ้าของแจ้งความและถอดใจแล้ว แต่ปรากฏว่าเมื่อสองปีที่ผ่านมาตำรวจกองปราบติดต่อให้ไปให้ปากคำเนื่องจากจับคนร้ายก่อเหตุยิงคนได้ และตรวจสอบพบว่าพี่เขาเป็นเจ้าของปืนที่ก่อเหตุแม้ว่าาทะเบียนจะถูกตะไบออกไป พอคดีจบได้ปืนคืนไม่อยากเก็บมีคนมาขอซื้อจึงขายให้ราคาไม่แพง แต่ระหว่างรอ ป3. คนซื้อเสียชีวิตเนื่องจากหัวใจวายทั้งที่อายุไม่มาก พี่ก็เลยนำไปบูรณะและเก็บไว้เอง
อืมนะ  ของมันคู่กัน
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 07:12:16 AM »

กรณีนี้ ไม่รอให้คดีถึงที่สุดก่อนเหรอครับ

ตรงนี้ผมไม่แน่ใจครับ เจ้าหน้าที่ตำรวจอาจจะเอาปืนดังกล่าวไปยิงเก็บหัวกระสุนไว้เป็นหลักฐานแล้ว

และเจ้าของปืนมีหลักฐานว่าเป็นเจ้าของปืนจริงเลยได้รับของกลางคืน หรือคำว่าได้คืนคือ

ได้คืนแน่ๆแต่หลังจากคดีถึงที่สุดก่อนครับ เดี๋ยวผมจะลองไปหาข้อมูลเพิ่มเติมมาครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที
  ไหว้

วันนี้ผมได้เจอแม่ของพี่ชายท่านนั้น ผมลองสอบถามดูได้ความว่า ผู้ต้องหารับสารภาพหมดแล้ว

และตำรวจได้ทำการเก็บหลักฐานจากปืนไว้หมดแล้วและได้ลงบันทึกประจำวันไว้ ถ้ามีเหตุต้องให้

เรียกอาวุธปืนไปด้วยตรวจสอบอีกครั้งก็จะแจ้งให้ทราบอีกที ตามนี้ครับ
ไหว้

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์