๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:19:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดทราบเบอร์หมอจัดกระดูก ที่ลาดพร้าว 80 มั้ยครับ  (อ่าน 19395 ครั้ง)
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 02:57:21 PM »

พอดีไปเจอบทความนี้เข้าครับ

http://www.manager.co.th/Daily/ViewNews.aspx?NewsID=9530000097210&#Comment

เลยพยายามจะหาเบอร์โทรติดต่อสอบถาม ว่าหมอเคอะยังอยู่เมืองไทยรึเปล่า เผื่อจะลองไปรักษาดูบ้าง
เพราะปวดคอปวดบ่า มาเป็นปี หันซ้ายหันขวาติดๆขัด เวลาจะมองกลับหลัง ต้องหันกลับทั้งตัวเลยครับ  Cheesy

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 03:31:20 PM »

การรักษาแบบจัดกระดูก(Chairopractic)

วันที่ 11 มกราคม 2549

วันนี้เป็นวันที่เราเริ่มเข้ารักษาอาการ ปวดหลังที่เป็นมานาน..นานนับสิบปี..เราไม่เคยรักษามันอย่างจริงจัง..เคยเข้ากายภาพบำบัดตามโรงพยาบาลก็ไม่มีอะไรดีขึ้น..เคยปวดหลังมากขนาดไม่ได้นอนทั้งคืน..ไปหาหมอกระดูกที่โรงพยาบาลในวันรุ่งขึ้น..ก็ได้แต่ยาแก้ปวด..แก้อักเสบกล้ามเนื้อ..ซึ่งเราคิดว่ามันเป็นการรักษาที่ปลายเหตุ..เราเองอยากรู้สาเหตุของการปวดปลังที่เป็นมานานแสนนาน..แล้วแก้ไข..ก่อนที่จะเป็นมากจนรักษาไม่ได้ถึงขั้นผ่าตัด..
อาการปวดหลังของเรา..เริ่มจากสบัก(วงแขน)ขวาข้างเดียว..ลามไปถึงคอ..หลังและเอว
ในที่สุดเราก็เลือกวิธีรักษาแบบ การจัดเรียงกระดูก..คิดว่าน่าจะเป็นวิธีที่ดีแล้ว..คุณหมอเป็นชาวอเมริกัน ชื่อ Dr. Mark Leoni คลีนิคอยู่เอกมัย..เป็นซอยเล็กๆอยู่ระหว่างซ.26-28...ขั้นแรกที่ตรวจ..หมอบอกว่าเรากระดูกคด(ตกใจมาก)..ขาสั้น.ยาวไม่เท่ากัน(จริงเหรอ)...กล้ามเนื้อหลังทุกส่วน(บน กลาง ล่าง)เกร็งมาก
จากนั้นหมอก็ทำการรักษา..

ลองศึกษาดูครับน้าป๊อก         http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=pomjaa&group=7

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 03:33:33 PM »

อันนี้หมอที่เชียงใหม่           http://www.kritdc.com/

เป็นกำลังใจให้ครับ   ขอให้หายไวๆกลับมา กะต๊าก กันให้สนุกอีก    คิก คิก

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 03:39:52 PM »

ขอบคุณลุงปูครับ กระต๊าก ฮ่าๆ

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 03:43:18 PM »

ที่นี้เค้าว่านวดดีครับ  0-2693-8222     Grin Grin Grin Grin Grin
อยู่แถวรัชดา  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
(แต่อาจจะปวดเอวมากขึ้นนะครับ)
ขอให้หายไวๆนะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 03:47:08 PM »

ที่นี้เค้าว่านวดดีครับ  0-2693-8222     Grin Grin Grin Grin Grin
อยู่แถวรัชดา  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เบอร์ นี้ ก็นวดดี ครับ 089-299**** น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 06:03:18 PM »

ที่นี้เค้าว่านวดดีครับ  0-2693-8222     Grin Grin Grin Grin Grin

เบอร์ นี้ ก็นวดดี ครับ 089-299**** น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอ่อแบบว่า ขอบคุณมากครับ \(^O^)/

muskey == รักในหลวง ==
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:05:10 AM »

อ่านเจอที่พันทิพแล้วเซฟเก็บไว้ ลองดูครับ
http://www.pantip.com/cafe/religious/topic/Y9809500/Y9809500.html
เป็นอีกทางเลือกนึง
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 02:58:27 AM »

พี่คว่ำหน้าหรือเงยหน้าได้มั้ยครับ  ปลายนิ้วมือหรือแขนขามีอาการชามั้ยครับ

อาการของแม่ผมก็คล้ายแบบนี้ หมอบอกว่าหมอนรองกระดูกต้นคอทรุดต้องผ่าตัด

แต่โชคดีที่แม่ยังไม่ตัดสินใจที่จะผ่าตัดเพราะเพื่อนแม่หลายคนไปผ่าตัดหมอนรองกระดูกแล้วไม่ดีขึ้นเลย

แม่เลือกที่จะทำกายภาพบำบัดที่ รพ.จุฬา  โดยการดึงคอครับ  แต่กว่าจะได้รู้จักหมอที่จุฬาก็ไปมาหลายที่ไม่ได้ผล

อีกอย่างพี่เคยไปเอ๊กซ์เรย์ หรือ ทีซีสแกน ดูหรือยังครับ  เผื่อจะเห็นต้นเหตุของอาการเจ็บ (ของแม่ผมข้อที่3-4นี่แหละทรุด)
เดี๋ยวพรุ้งนี้ผมจะถามชื่อหมอ และรายละเอียดต่างๆมาให้ครับ 

เป็นกำลังใจให้ครับ   เยี่ยม

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 04:30:26 PM »

พี่คว่ำหน้าหรือเงยหน้าได้มั้ยครับ  ปลายนิ้วมือหรือแขนขามีอาการชามั้ยครับ

อาการของแม่ผมก็คล้ายแบบนี้ หมอบอกว่าหมอนรองกระดูกต้นคอทรุดต้องผ่าตัด

แต่โชคดีที่แม่ยังไม่ตัดสินใจที่จะผ่าตัดเพราะเพื่อนแม่หลายคนไปผ่าตัดหมอนรองกระดูกแล้วไม่ดีขึ้นเลย

แม่เลือกที่จะทำกายภาพบำบัดที่ รพ.จุฬา  โดยการดึงคอครับ  แต่กว่าจะได้รู้จักหมอที่จุฬาก็ไปมาหลายที่ไม่ได้ผล

อีกอย่างพี่เคยไปเอ๊กซ์เรย์ หรือ ทีซีสแกน ดูหรือยังครับ  เผื่อจะเห็นต้นเหตุของอาการเจ็บ (ของแม่ผมข้อที่3-4นี่แหละทรุด)
เดี๋ยวพรุ้งนี้ผมจะถามชื่อหมอ และรายละเอียดต่างๆมาให้ครับ 

เป็นกำลังใจให้ครับ   เยี่ยม
ขอบคุณ มากๆครับ ตอนนี้อาการมันคว่ำหน้าก็ติด หงายหน้าก็เจ็บหันซ้ายขวาก็ติดๆขัดๆ มีเสียงกร๊อบๆแก๊บด้วยครับเวลาบิดคอ ไม่มีชานิ้วครับ ส่วนเอ็กซเรย์ กับทีซีสแกน ยังไม่เคยครับ มีแต่ไปหาหมอหมอบอกคอเคล้ด หมอก็จัดยา ฉีดยามาเท่านั้นครับ แต่มันจะดีขึ้นแบบชั่วคราว เดี๋ยวก็เป็นอีก
ขอบคุณคุณ prawin อีกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2010, 04:52:25 PM โดย ป๊อกแมน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 04:43:47 PM »

อ่านเจอที่พันทิพแล้วเซฟเก็บไว้ ลองดูครับ
http://www.pantip.com/cafe/religious/topic/Y9809500/Y9809500.html
เป็นอีกทางเลือกนึง

ขอบคุณมากครับผม

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 04:45:38 PM »

ที่พญาไทย1วันนั้นผมไปเห็นมีตรวจเกี่ยวกับโรคหมอนรองกระดูกทรุดอยู่นะครับรู้สึกว่าจะมีโปรโมชั่นด้วยยังไงลองสอบถามดูนะครับ  กระดูกสันหลังกระดูกคอเป้นอะไรที่ทรมานสุดแล้ว  แม่ผมผ่าหลังมาเนื่องจากกระดูกสันหลังไปกดทับเส้นประสาท หลังจากนั้นก็สาระพัดโรคตามมาเลยครับ  หายไวๆนะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 11:54:44 AM »

ที่พญาไทย1วันนั้นผมไปเห็นมีตรวจเกี่ยวกับโรคหมอนรองกระดูกทรุดอยู่นะครับรู้สึกว่าจะมีโปรโมชั่นด้วยยังไงลองสอบถามดูนะครับ  กระดูกสันหลังกระดูกคอเป้นอะไรที่ทรมานสุดแล้ว  แม่ผมผ่าหลังมาเนื่องจากกระดูกสันหลังไปกดทับเส้นประสาท หลังจากนั้นก็สาระพัดโรคตามมาเลยครับ  หายไวๆนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ

nittayawong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 10:41:23 AM »

ลองดูนะคะเผื่อเป็นทางเลือกของคนป่วยแบบเดียวกันได้ไปรักษากับ ตุณนพพรมา 3 ครั้งดีขึ้นมากแถมไม่ต้องพึ่งยาและเรื่องปวดเข่าก็หายไปด้วย ที่ไปรักษามาก็เป็นไคโรแพคติกและราคาไม่แพงเหมือนตามคลีนิคที่เราเห็นมีแต่ฝรั่ง ที่สำคัญคือไม่ใช่ 5 นาที 1500 แต่ที่ดีใจมากว่ารักษาได้ถูกคน เพราะล่าสุดไปงานสมุนไพรไทยที่เมืองทองธานี เมื่อเดือนสิงหาคม 2511 ไม่ตกเทรน เลยค่ะไปแวะบูทจัดกระดูกของกระทราวงสาธารณสุขจะไปเค้าคิวรักษาฟรี ซะหน่อยไม่ทันนะคะ แต่เห็นชื่อคุณนพพร โชว์ในบอร์ดแนะนำหมอปรับโครงสร้าง (จัดกระดูก) ของภาคกลางและ กทม นอกนั้นเป็นโรงพยาบาลหมดรู้สึกดีได้เจอคนที่รักษาได้จริงไม่เลี้ยงไข้ ถ้าใครสนใจยะคะ ลองโทรคุยดูนะคะโรคเดียวเข้าใจว่ามันทรมาน คุณนพพร 0817548966 ใครจะไปก็โทรนัดก่อนนะคะได้ผลยังไงบอกกันบ้างเด้อ มีดีต้องบอกต่อจะได้ไม่ป่วยกันค่ะ
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 11:36:28 AM »

ลองดูนะคะเผื่อเป็นทางเลือกของคนป่วยแบบเดียวกันได้ไปรักษากับ ตุณนพพรมา 3 ครั้งดีขึ้นมากแถมไม่ต้องพึ่งยาและเรื่องปวดเข่าก็หายไปด้วย ที่ไปรักษามาก็เป็นไคโรแพคติกและราคาไม่แพงเหมือนตามคลีนิคที่เราเห็นมีแต่ฝรั่ง ที่สำคัญคือไม่ใช่ 5 นาที 1500 แต่ที่ดีใจมากว่ารักษาได้ถูกคน เพราะล่าสุดไปงานสมุนไพรไทยที่เมืองทองธานี เมื่อเดือนสิงหาคม 2511 ไม่ตกเทรน เลยค่ะไปแวะบูทจัดกระดูกของกระทราวงสาธารณสุขจะไปเค้าคิวรักษาฟรี ซะหน่อยไม่ทันนะคะ แต่เห็นชื่อคุณนพพร โชว์ในบอร์ดแนะนำหมอปรับโครงสร้าง (จัดกระดูก) ของภาคกลางและ กทม นอกนั้นเป็นโรงพยาบาลหมดรู้สึกดีได้เจอคนที่รักษาได้จริงไม่เลี้ยงไข้ ถ้าใครสนใจยะคะ ลองโทรคุยดูนะคะโรคเดียวเข้าใจว่ามันทรมาน คุณนพพร 0817548966 ใครจะไปก็โทรนัดก่อนนะคะได้ผลยังไงบอกกันบ้างเด้อ มีดีต้องบอกต่อจะได้ไม่ป่วยกันค่ะ

ไม่ทราบว่าคุณหมอ นพพร อยู่แถวไหนครับ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์