๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:39:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่านใดทราบเบอร์หมอจัดกระดูก ที่ลาดพร้าว 80 มั้ยครับ  (อ่าน 19398 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 12:17:02 PM »

พอดีไปเจอบทความนี้เข้าครับ

http://www.manager.co.th/Daily/ViewNews.aspx?NewsID=9530000097210&#Comment

เลยพยายามจะหาเบอร์โทรติดต่อสอบถาม ว่าหมอเคอะยังอยู่เมืองไทยรึเปล่า เผื่อจะลองไปรักษาดูบ้าง
เพราะปวดคอปวดบ่า มาเป็นปี หันซ้ายหันขวาติดๆขัด เวลาจะมองกลับหลัง ต้องหันกลับทั้งตัวเลยครับ  Cheesy

Ha Ha Ha  ฮา  พี่ ป๊อกแมน  สงสัยว่าไม่ได้เป็น "แฟน ขับ"  ของยาย  ฮา
ยายเคยโพสต์ว่า  สงสัย จะโดนของ "เขมร"  แล้วอ่ะ  ฮา
ลองไปหาประวัติการโพสต์  ของยาย  ดูเอาเองน๊ะคร๊า  ฮา

อาการที่บอกมา  มันเป็นเรื่องของ "กระดูก" ที่มันไปทับเส้นคร๊า  ฮา
ยายเพิ่งจะไปรักษามา  หมดไปเกือบสามหมื่น  ฮา
ถ้าไม่ทำ MRI  ค่ายาค่าแพทย์ ก็สองสามพันคร๊า ฮา

เฉพาะค่า MRI   เอ็กซ์เรย์ สามมิติ  ก็ หมื่นสองแล้วอ่ะ ที่รพ.กรุงเทพ  ฮา
ขึ้นไปนอนบน เชิงตะกอน  ฮา  แล้วเขาเข็นเข้าไปในอุโมงค์
ก่อนเข้าอุโมค์  เขาก็เอา "Ear plug"  เหมือนกับที่เราใส่ตอนยิงปืน อุดหูคร๊า
ทนนอนฟังเสียง  วิ้ว วิ้ว  ครึ่งชั่วโมง  ห้ามกระดุก กระดิก   ห้ามกลืนน้ำลาย ฮา

หลังจากออกอุโมงค์  ก็กลับไปพบแพทย์ หรือเขาก็นัดอีกวันหนึ่งคร๊า
แพทย์ท่านเอาภาพที่ สแกน สามมิติ  แล้วชี้ให้ดูว่า  ข้อต่อกระดูก บริเวณลำคอ
มันเริ่มเสื่อม  แล้วชิดเข้าหากัน  ปกติ ระหว่างข้อ จะมีเอ็นไปหนุนประคอง
พอกระดูกมันหด กดเข้าหากัน  มันก็ทำให้เส้น และเอ็น รวมถึงเส้นเลือด ทำงานไม่ได้

มีวิธีการรักษา สองอย่างคือ
-  รักษาตามอาการ คือ กินยา และไปดึงคอ
-  ฝาตัด  ค่าใช้จ่ายประมาณ สามแสน

ยายเลือกทดลองกินยา ก่อนอ่ะคร๊า  หมอสั่งให้ไปดึงคอ
ยายก็ไม่ได้ไปอ่ะ  ขี้เกียจ  เลยใช้วิธี  เอาหมอนข้างมาหนุน
เวลานอน  ให้ศรีษะ หงายไปด้านหลัง คร๊า

ตอนนี้อาการหายไปแล้ว 99 % คร๊า

ยาที่อาจารย์หมอ  ท่านจ่ายให้คราวนี้เป็น
Arcoxia 60mg  กินตอนเช้าหลังอาหาร เม็ดเีดียว
Methycobal 500 ug ไอ้ตัวนี้สุดยอด  รักษาอาการชาปลายนี้ ได้ผลดีมาก
Norgesic  ( Orphenadrine  citrate 35 mg Paracetamol 450mg)

ถ้าจะทำ MRI  ยายแนะนำว่าไปทำที่ พญาไท  ตอนนี้ หกพัน
ยายไม่ทราบว่า จะเอาผล MRI แล้วไปรักษาที่ รพ.กรุงเทพ
อาจารย์หมอ ท่านจะยอมหรือไม่ยอมน๊ะคร๊า  ฮา

ลองเข้าไปอ่านที่

http://www.thaispine.com/webboard/index.php?act=idx

ตอนเย็นว่างจะมา เล่าให้ฟังอีกน๊ะคร๊า ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2011, 12:25:13 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 06:51:24 PM »

Ha Ha ha  ฮา  ในระหว่างที่รอยาย  กรุณาเข้าไปดู ข้อมูล ด้านล่างก่อนคร๊า  ฮา

http://www.thaispine.com/Exam_CSM.htm

http://www.thaispine.com/index.htm

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 07:04:05 PM »

ผมมีที่แนะนำ แต่แล้วแต่คนเชื่อนะครับ เมื่อ 6 ปี ที่แล้ว ผม เป็นหมอนรองกระดูก ต้องนอน รพ ๆ บอกคุณต้องผ่า

เพราะมันปวดมาก ชาไปซีก แบบ ยิกไม่เก็บแล้ว หมอ ฉีดมอฟีน ให้จนบอกว่า เราฉีดต่อไม่ได้แล้ว เพราะไม่เช่นคุณ

จะติดยา ผม ทำกายภาพ เดินได้ และทรมานมา 1 ปี  เจอพี่ที่เล่นกีฬาบอก ว่า ไปหาที่นี่จิ เป็นการจัดเส้น

เรียงกระดูกใหม่ เชื่อใหม ผม หมอนรองกระดูก ทับกัน 4 ข้อ รักษาเป็นปีๆ ไม่หาย ไปหาย ด้วย วิชาชาวบ้าน

เพียง 2 นาที ออกมาเดินป้อ ไม่ปวด ไม่มึนตรงคอ หัวโล่ง ปัจจุบันผมเล่น ฟิตเนต ออกกำลังกาย

แบบห่ามๆ ได้ปกติแล้ว เพราะรอให้พังผืด ยึดกระดูกเกือบ 5 ปี
ckanoon
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 11:31:53 PM »

ตามที่คุณป๊อกแมน รักในหลวงและคุณโรจน์  คนพิจิตร  รักในหลวง  กล่าวถึงโรคที่เกี่ยวกับโครงสร้างกระดูกสันหลังผิดปกติก่อให้เกิดอาการเจ็บป่วยดังกล่าว

โดยแนวทางการรักษาแบบแพทย์ทางเลือกก็มีอยู่หลายวิธีดังนี้ครับ.

ตามแบบตะวันตกก็จัดกระดูกแบบไคโรแพรกติค (ศึกษาเพิ่มเติมสถานพยาบาลได้ที่นิตยสารชีวจิต) 

ตามแบบแผนจีนไต้หวันเท่าที่ผมทราบมีอาจารย์สอนที่อำเภอสารภี  จังหวัดเชียงใหม่ (เปิดเป็นตำหนักนวดจัดกระดูกเพื่อสุขภาพ) มีลูกศิษย์อาจารย์เก่งๆ ที่พิษณุโลกและศรีษะอโศก

ตามหลักการแพทย์แผนไทยมีอาจารย์สอนและประจำอญุ่ ร.พ.หลายท่าน ใช้หลักผสมผสานศาสตร์ความรู้เฉพาะกับการแพทย์แผนไทยควบคู่ด้วยกัน

ทั้งนี้และทั้งนั้นการแพทย์ทั้งตะวันตก(แพทย์แผนใหม่)และการแพทย์ตะวันออก(แผนจีน แผนไทย หรืออื่นๆ)  มีจุดดีและจุดเด่นผสมผสานกันควรรักษาควบคู่กันนะครับ.

ด้วยพระเมตตาบารมี  ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น
             สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเรา
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 08:45:37 AM »

ผมมีที่แนะนำ แต่แล้วแต่คนเชื่อนะครับ เมื่อ 6 ปี ที่แล้ว ผม เป็นหมอนรองกระดูก
ต้องนอน รพ ๆ บอกคุณต้องผ่า   เพราะมันปวดมาก ชาไปซีก แบบ ยิกไม่เก็บแล้ว
หมอ ฉีดมอฟีน ให้จนบอกว่า เราฉีดต่อไม่ได้แล้ว เพราะไม่เช่นคุณจะติดยา
ผม ทำกายภาพ เดินได้ และทรมานมา 1 ปี  เจอพี่ที่เล่นกีฬาบอก ว่า ไปหาที่นี่จิ

เป็นการจัดเส้น เรียงกระดูกใหม่ เชื่อใหม ผม หมอนรองกระดูก ทับกัน 4 ข้อ
รักษาเป็นปีๆ ไม่หาย   ไปหาย ด้วย วิชาชาวบ้าน

เพียง 2 นาที ออกมาเดินป้อ ไม่ปวด ไม่มึนตรงคอ หัวโล่ง
ปัจจุบันผมเล่น ฟิตเนต ออกกำลังกาย

แบบห่ามๆ ได้ปกติแล้ว เพราะรอให้พังผืด ยึดกระดูกเกือบ 5 ปี

Ha Ha Ha   ฮา  พี่โรจน์ คนพิจิตร เมืองชาละวัน  "เล่า"  ให้ฟังบ้างสิคร๊า  ฮา

ที่เขานวด  เขาจับดัด  เขาทำอย่างไรอ่ะ  หรือ  ว่ามีวิธีอื่นอีก  ฮา

อย่าแนะนำให้ยาย ไป "ว่ายน้ำ" ข้ามคลอง ตอนกลางคืนน๊ะคร๊า  ฮา

ยายกลัว  "หาย"  อ่ะคร๊า  ฮา

ในรายที่เป็น  "ผู้สูงอายุ"  ยายคิดว่า  มันเกิดจากความ "เสื่อม"  ถดถอยของสังขาร อ่ะคร๊า
กระดูก กระเดี้ยว กะเจี๊ยว กะบวย  มัน ผุพัง ไปตามเวลาคร๊า  ฮา

มันคงจะไม่เหมือนกับการเอา "เหล็ก"  ไปชุบ "ฮาร์ดโครม"  ให้ใหม่ หรอกน๊ะคร๊า  ฮา

แพทย์ทางเลือก  ถ้าทำแล้วสบายใจก็ทำไปเถอะ  ฮา
แต่ยายกลัวว่า  เขาจะ นวด  จน "น่วม"  อ่ะคร๊า
เพราะมอง เหตุแห่ง  "ปัญหา" ไม่เจอ  ฮา

เรื่องของ "ข้อ" กระดูก  เรามองไม่เห็นด้วยตาเปล่าอ่ะคร๊า
ต้องใช้เครื่องมือวิทยาศาสตร์  ช่วยมองคร๊า  ฮา

อ่านแล้วก็ใช้ "สติ"  พิจารณา  กันเอาเองน๊ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 12:38:47 PM »

ยายบ๊าบ สุดยอดมากเลยครับ

ยาที่ยายว่านี่ ผมคงไม่กล้าซื้อมากินเอง เอาเ็ป็นว่า ท่านอนหงาย แอ่นคอไปข้างหลังนี่ ผมจะลองทำดูครับ

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 12:39:29 PM »

ผมมีที่แนะนำ แต่แล้วแต่คนเชื่อนะครับ เมื่อ 6 ปี ที่แล้ว ผม เป็นหมอนรองกระดูก ต้องนอน รพ ๆ บอกคุณต้องผ่า

เพราะมันปวดมาก ชาไปซีก แบบ ยิกไม่เก็บแล้ว หมอ ฉีดมอฟีน ให้จนบอกว่า เราฉีดต่อไม่ได้แล้ว เพราะไม่เช่นคุณ

จะติดยา ผม ทำกายภาพ เดินได้ และทรมานมา 1 ปี  เจอพี่ที่เล่นกีฬาบอก ว่า ไปหาที่นี่จิ เป็นการจัดเส้น

เรียงกระดูกใหม่ เชื่อใหม ผม หมอนรองกระดูก ทับกัน 4 ข้อ รักษาเป็นปีๆ ไม่หาย ไปหาย ด้วย วิชาชาวบ้าน

เพียง 2 นาที ออกมาเดินป้อ ไม่ปวด ไม่มึนตรงคอ หัวโล่ง ปัจจุบันผมเล่น ฟิตเนต ออกกำลังกาย

ไม่ทราบว่าที่ไหนครับ เค้าจัดยังไงครับ

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 12:43:52 PM »

ตามที่คุณป๊อกแมน รักในหลวงและคุณโรจน์  คนพิจิตร  รักในหลวง  กล่าวถึงโรคที่เกี่ยวกับโครงสร้างกระดูกสันหลังผิดปกติก่อให้เกิดอาการเจ็บป่วยดังกล่าว

โดยแนวทางการรักษาแบบแพทย์ทางเลือกก็มีอยู่หลายวิธีดังนี้ครับ.

ตามแบบตะวันตกก็จัดกระดูกแบบไคโรแพรกติค (ศึกษาเพิ่มเติมสถานพยาบาลได้ที่นิตยสารชีวจิต) 

ตามแบบแผนจีนไต้หวันเท่าที่ผมทราบมีอาจารย์สอนที่อำเภอสารภี  จังหวัดเชียงใหม่ (เปิดเป็นตำหนักนวดจัดกระดูกเพื่อสุขภาพ) มีลูกศิษย์อาจารย์เก่งๆ ที่พิษณุโลกและศรีษะอโศก

ตามหลักการแพทย์แผนไทยมีอาจารย์สอนและประจำอญุ่ ร.พ.หลายท่าน ใช้หลักผสมผสานศาสตร์ความรู้เฉพาะกับการแพทย์แผนไทยควบคู่ด้วยกัน

ทั้งนี้และทั้งนั้นการแพทย์ทั้งตะวันตก(แพทย์แผนใหม่)และการแพทย์ตะวันออก(แผนจีน แผนไทย หรืออื่นๆ)  มีจุดดีและจุดเด่นผสมผสานกันควรรักษาควบคู่กันนะครับ.
ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่ามีที่ไหน จัดกระดูกบ้างมั้ยครับ

ckanoon
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 01:31:47 PM »

ท่านป๊อกแมน  รักในหลวง  อยู่แถวจังหวัดไหนครับจะได้แนะนำถูกต้องครับ.

ด้วยพระเมตตาบารมี  ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น
             สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเรา
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 01:32:16 PM »

ที่พิจิตร ครับ

ผม เขา ใช้ มือ ลูดตาม กระดูกสันหลัง บอกได้เหมือนภาพ ที่ผมเอกเรมาเลย ว่า ข้อนี้หลุด  แต่ตอนเขาเอาเข้า นะ ถ้าร้องได้เสียงคงดังมากกว่า แปด คุ้งน้ำ เพราะ ตรง

ที่เขาจับ จะเขียว เป็นร้อยนิ้วมือ เลย ครับ ค่า ครู 700 กว่าบาท  แม้แต่ แพทย์ ที่ โรงพยาบาลยังไม่หาเขาเลยครับ

ผมเป็นตอนอายุ 29 นะครับ ตอนนี้ 36 แล้ว เล่น เวท วิ่ง ว่ายน้ำ ไม่ปวดแล้ว ปกติเลย
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:04:50 PM »

ยายเลือกทดลองกินยา ก่อนอ่ะคร๊า  หมอสั่งให้ไปดึงคอ
ยายก็ไม่ได้ไปอ่ะ  ขี้เกียจ  เลยใช้วิธี  เอาหมอนข้างมาหนุน
เวลานอน  ให้ศรีษะ หงายไปด้านหลัง คร๊า

ตอนนี้อาการหายไปแล้ว 99 % คร๊า

ยาที่อาจารย์หมอ  ท่านจ่ายให้คราวนี้เป็น

Arcoxia 60mg  กินตอนเช้าหลังอาหาร เม็ดเีดียว

Methycobal 500 ug ไอ้ตัวนี้สุดยอด  รักษาอาการชาปลายนี้ ได้ผลดีมาก

Norgesic  ( Orphenadrine  citrate 35 mg Paracetamol 450mg)

Ha Ha Ha  ฮาพี่ ป๊อกแมน  คร๊า 

ยายแนะนำให้ซื้อยามาลองกินคร๊า  อย่าซื้อเยอะ

Arcoxia 60mg  ราคาเม็ดละ 83 บาท  กินตอนเช้าหลังอาหารทันที เม็ดเีดียว (สิบเม็ดก็พอ)

Methycobal 500 ug  เม็ดละ 16 บาท  กินหลังอาหาร วันละสามครั้ง  ไอ้ตัวนี้คือ  B 12  เข้มข้น
                               รักษาอาการชาปลายนี้ว ได้ผลดีมาก  ไม่เป็นอันตราย (กล่อง 3 แผง 10x3 )

Norgesic  ( Orphenadrine  citrate 35 mg Paracetamol 450mg)  ไอ้ตัวนี้ เม็ดละ 12 บาท กินหลังอาหาร
                    แก้คลายเส้นถ้าไม่ปวด  ก็ไม่ต้องกิน (แผงนึง 10 เม็ด)

ราคาข้างต้น  เป็นราคาที่จำหน่ายในโรงพยาบาล
หากซื้อ  แถว ใกล้ ศิริราช หรือ อนุสาวรีย์  ราคาอาจจะถูกกว่านี้ คร๊า  ฮา

ยายแนะนำให้ซื้อมากิน  ทดลองก่อนคร๊า
เพราะเวลาปวด  มันทำให้สุขภาพจิต ไม่ดีคร๊า

ขอให้หายป่วยน๊ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 03:40:04 PM »

แนะนำให้ไปหาหมอกระดูกครับ  การนวด ฝั่งเข็ม จัดกระดูก เป็นแพทย์ทางเลือกครับ ได้ผลหรือไม่ ก็ตอบว่า ได้เป็นบางเรื่องได้ผลครับ แต่เป็นบางกรณีครับ...........เราสมควรไปให้หมอที่ไม่ใช้ทางเลือกก่อน พอผลออกมาก็ค่อยคิดว่าจะรักษาแบบแผนปัจจุบัน คือทานยา ดึง ผ่า หรือจะเลือกแพทย์ทางเลือก...............สำหรับผม ผมใช้แบบผสมครับ คือทั้งทานยาของแผนปัจจุบันและแพทย์ทางเลือก โดยปรึกษาหรือคุยกับหมอกระดูกว่าจะไปรักษาแบบนี้ ตรง ๆ หมอว่าไง ดีหรือไม่

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
sith
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 06:25:24 PM »

รบกวนสอบถามคุณ babara และเพื่อนๆสมาชิก แล้วโรคข้อกระดูกสันหลังอักเสบชนิดติดยึด หรือโรค Ankylosing Spondylitis หรือเรียกว่า AS พอจะมีทางรักษาได้ไหมครับ ถ้ามีหมอที่ไหนพอแนะนำได้บ้างครับ พอดีมีญาติสนิทเป็นโรคนี้อยู่ หมอก็ให้กินยาและออกกำลังกายว่ายน้ำอย่างเดียวครับตอนนี้ ,เหมือนหมดหวัง ,ขอบคุณล่วงหน้าครับ

"คนเรา เมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมียศก็มีเสื่อมยศ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไรพระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐเลิศยิ่งกว่ามนุษย์และเทวดา ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน"เจ้าคุณนรฯ วัดเทพDS
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 06:55:15 PM »

รบกวนสอบถามคุณ babara และเพื่อนๆสมาชิก
แล้วโรค  ข้อกระดูกสันหลังอักเสบชนิดติดยึด   
หรือโรค Ankylosing Spondylitis

หรือเรียกว่า AS พอจะมีทางรักษาได้ไหมครับ 

ถ้ามีหมอที่ไหนพอแนะนำได้บ้างครับ พอดีมีญาติสนิทเป็นโรคนี้อยู่
หมอก็ให้กินยาและออกกำลังกายว่ายน้ำอย่างเดียวครับตอนนี้ ,เหมือนหมดหวัง ,

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Ha Ha Ha  ฮา  ขออนุญาตท่าน  sith  ก่อนน๊ะคร๊า  ฮา
โรคที่กล่าวมาข้างต้น  ยายไม่ทราบข้อมูลคร๊า

ทางที่ดีควรไปพบแพทย์  "เฉพาะทาง ผู้เชี่ยวชาญ"  อ่ะคร๊า
เพราะ แพทย์แต่ละท่าน ก็วินิจฉัย  เป็นไปตาม มาตราฐาน "วิชาชีพ" อุ่ะคร๊า
แต่ละท่านก็  เก็บเกี่ยว  หรือมีประสพการณ์  แตกต่างกัน คร๊า

ถ้าถามยายบนหน้า กระทู้  ยายก็ตอบได้คร๊า  เพราะไม่มีส่วนได้เสียกับ การประกอบวิชาชีพเวชกรรม

ยายแนะนำให้ไปพบกับอาจารย์ นายแพทย์  สาริจฉ์ ศรีสุภาพ อเมริกัน บอร์ด คร๊า
หรือท่านนายแพทย์  ทายาท  บูรณะกาล  แพทย์ประจำรพ. ภูมิพล
ที่โรงพยาบาล กรุงเทพ  ได้คร๊า  ฝีมือทั้งสองท่าน  ระดับ "อ๋อง" คร๊า  ฮา

ส่วนค่าใช้จ่ายเบื้องต้น  ในการวินิจฉัย  รวมถึงค่าแพทย์
ยายคิดว่าแค่  หลักร้อย  หลักพัน แค่นั้นคร๊า

ทั้งนี้ต้อง  ทำการนัดหมายล่วงหน้า น๊ะคร๊า
คิวยาวคร๊่า

หัว...ฆรวย

sith
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 06:59:13 PM »

ขอบคุณ คุณ babara มากครับ ที่ช่วยให้ข้อมูลครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

"คนเรา เมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมียศก็มีเสื่อมยศ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไรพระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐเลิศยิ่งกว่ามนุษย์และเทวดา ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน"เจ้าคุณนรฯ วัดเทพDS
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์