๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:05:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนั้นแม็กปืนตกในโถส้วมตอนนี้เอ็นนิ้วมือขาดรบกวนพี่ๆที่เป็นหมอหน่อยครับ  (อ่าน 16548 ครั้ง)
tom8842
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 04:58:19 PM »

เอาใจช่วยครับ
rung
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 01:01:58 AM »

ขอบพระคุณทุก คห เลยครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้
ดีใจมากครับมีคุณหมอตั้งสามท่านมาให้ความรู้ กรณีของผมไม่มีบาดแผลภายนอก แล้วก็ไม่รู้สึกเจ็บ เอ็กซเรย์แล้วกระดูกไม่แตกครับตอนนี้ใส่สปริ้นอยู่จะมั่นใจได้ยังไงครับว่ามันจะติด แล้วถ้าสามเดือนแล้วไม่ติดนี่แย่เลยใช่ไหมครับ  ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
rung
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 01:06:31 AM »

หรือคุณหมอท่านใดมีคำแนะนำยังไงเพื่อให้เอ็นนิ้วผมติดไหมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 04:33:00 AM »

เห็นภาพนิ้วนี้ของอาหมอรุท  เหมือนนิ้วกลางขวาผมเลย โดนอัดสวนตอนเล่นบอลกับเพื่อนนักเรียนสมัยก่อน

มันบวมเป่งอยู่หลายวันแต่ไม่ได้ไปหาหมอ  ต่อมาก็หายปวดหายบวมแต่ก็งอเหมือนในภาพมาตลอด   คิก คิก

mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 08:49:26 PM »

หรือคุณหมอท่านใดมีคำแนะนำยังไงเพื่อให้เอ็นนิ้วผมติดไหมครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ ไหว้
เอาแบบแผนโบราณละกันครับ เจ็บเอ็นก็ต้องกินเอ็นเสริมจะได้หายไวครับ ถ้าได้เป็นเอ็นกวางจะดีมากครับ  เยี่ยม
ยังไงก็ขอให้หายไวๆ ไม่ต้องผ่าตัดนะครับ  ไหว้

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 11:15:29 PM »

เห็นภาพนิ้วนี้ของอาหมอรุท  เหมือนนิ้วกลางขวาผมเลย โดนอัดสวนตอนเล่นบอลกับเพื่อนนักเรียนสมัยก่อน

มันบวมเป่งอยู่หลายวันแต่ไม่ได้ไปหาหมอ  ต่อมาก็หายปวดหายบวมแต่ก็งอเหมือนในภาพมาตลอด   คิก คิก

นานเท่าไรแล้วครับพี่ปู... ไหว้
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 12:12:27 AM »

หายเร็วๆนะครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
FIAT- P220@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 08:38:24 AM »

หายเร็วๆนะครับ จนท ดีๆหายาก เป็นผม คงจัดฉากแสดงหนังไปแล้วสำหรับผู้ต้องหาคนนั้น

Leave no man behind
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 09:13:56 AM »

ขอบพระคุณทุก คห เลยครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้
ดีใจมากครับมีคุณหมอตั้งสามท่านมาให้ความรู้ กรณีของผมไม่มีบาดแผลภายนอก แล้วก็ไม่รู้สึกเจ็บ เอ็กซเรย์แล้วกระดูกไม่แตกครับตอนนี้ใส่สปริ้นอยู่จะมั่นใจได้ยังไงครับว่ามันจะติด แล้วถ้าสามเดือนแล้วไม่ติดนี่แย่เลยใช่ไหมครับ  ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หมอ 4 คนแล้วนะหมอmat031 มาร่วมอีกคน
ไอ้ที่ว่าติดมันก็เกิดจากการเรียนรู้มาตั้งแต่โบราณจนถึงปัจจุบัน มันก็ยังเป็นเช่นนั้น
ดังนั้นขอให้สบายใจได้ แต่ถ้าไม่ติดจริงๆก็ยังผ่าตัดได้ครับ
แต่หลัง 3 เดือน บริเวณข้อส่วนปลายของนิ้วจะติดแข็ง ต้องทำกายภาพบำบัดต่อครับ
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 09:16:01 AM »

มันบวมเป่งอยู่หลายวันแต่ไม่ได้ไปหาหมอ  ต่อมาก็หายปวดหายบวมแต่ก็งอเหมือนในภาพมาตลอด   คิก คิก

ตั้งแต่สมัยนักเรียนก็คงนานโขแล้วนะครับ
มันรบกวนชีวิตประจำวันไหมครับ
ถ้ารบกวนก็คงต้องผ่าตัดแล้วครับ
เอ็นถึงเวลานี้มันหดสั้นไปแล้วครับ
mewman
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 09:42:14 PM »

ขออณุญาติขุดกระทู้เก่า
ตอนนี้กลุ้มใจมาก เล่นบาสกับลูก แล้วกระแทกนิ้ว  ยี๊ ปลายนิ้วตกยกไม่ได้ หมอ x ray ไม่มีกระดูกแตก
แนะนำใส่ sprint ไว้ อยากทราบว่าอาการมันหายไหมครับ หรือ ต้องผ่าตัดอย่างเดียว ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 11:15:16 AM »

มันบวมเป่งอยู่หลายวันแต่ไม่ได้ไปหาหมอ  ต่อมาก็หายปวดหายบวมแต่ก็งอเหมือนในภาพมาตลอด   คิก คิก

ตั้งแต่สมัยนักเรียนก็คงนานโขแล้วนะครับ
มันรบกวนชีวิตประจำวันไหมครับ
ถ้ารบกวนก็คงต้องผ่าตัดแล้วครับ
เอ็นถึงเวลานี้มันหดสั้นไปแล้วครับ
              ตอบช้าไปหน่อย ขออภัยด้วย
              จากวันนั้นถึงวันนี้ก็40ปีพอดี มันงอตลอดไม่เจ็บไม่บวมแล้ว
              ยิงปินได้ เขียนหนังสือได้ (นิ้วกลางขวา) ใช้ชีวิตเป็นปกติครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 11:18:46 AM »

ขออณุญาติขุดกระทู้เก่า
ตอนนี้กลุ้มใจมาก เล่นบาสกับลูก แล้วกระแทกนิ้ว  ยี๊ ปลายนิ้วตกยกไม่ได้ หมอ x ray ไม่มีกระดูกแตก
แนะนำใส่ sprint ไว้ อยากทราบว่าอาการมันหายไหมครับ หรือ ต้องผ่าตัดอย่างเดียว ไหว้
               เคสนี้น่าจะเหมือนกันครับ เพียงแต่ผมเล่นฟุตบอลแล้วเพื่อนเตะมาโดนนิ้วปวดบวมเป็นเดือนเลย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 11:26:47 AM »

Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2013, 11:37:18 AM โดย PU45™ » บันทึกการเข้า

mewman
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 09:48:37 AM »

ผมผ่าตัดแล้วครับ หมอเจอเอ็นน้ิวขาด แล้วเย็บซ่อม ใส่ลวดเพื่อให้นิ้วอยู่ในแนวตรง 6 สัปดาห์ ได้ผลอย่างไรจะมาบอกครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์