๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 01:01:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ Benjamin Marauder  (อ่าน 42101 ครั้ง)
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 11:24:12 AM »

ผม ก็รอ ของพี่อู๋ อยุ่ครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 06:27:34 PM »

อยากเห็นกลุ่มกระสุน ระยะ 50 เมตรจัง จะเป็นไงเนียยย
ถ้าปรับความแรงสูงสุด + JSB 18.1 เกรน +ระยะยิง 50 ม. จะได้ความเร็วราวๆ 970 ฟุต/วิ  กลุ่มกระสุนก็ให้นึถึงผลส้มครับ  ตกใจ ตกใจ
ถ้าจะยิงให้ได้กลุ่มดีกว่านี้คงต้องหากระสุนที่หนักกว่านี้ หรือไม่ก็ต้องปรับลดความแรงของปืนลงมา

คุณอู๋ มีหลายคนรอชมอยู่ครับ รวมถึงตัวผมด้วยครับ  ผลการยิงจะเป็นยังไงก็ไม่เป็นไรหรอกครับ
เอาแบบม้วนเดียวจบเลยนะครับ ไม่ต้องยิงมากๆ แล้วเลือกมาลง แบบนั้นมันเปลืองครับ

ขอผมรับน้อง Benjamin marauder กลับสู้อ้อมกอดก่อนนะครับ แล้วจะทำการทดสอบให้ชมแบบสาสมเลยครับ....

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 06:29:47 PM »

อยากเห็นกลุ่มกระสุน ระยะ 50 เมตรจัง จะเป็นไงเนียยย
ถ้าปรับความแรงสูงสุด + JSB 18.1 เกรน +ระยะยิง 50 ม. จะได้ความเร็วราวๆ 970 ฟุต/วิ  กลุ่มกระสุนก็ให้นึถึงผลส้มครับ  ตกใจ ตกใจ
ถ้าจะยิงให้ได้กลุ่มดีกว่านี้คงต้องหากระสุนที่หนักกว่านี้ หรือไม่ก็ต้องปรับลดความแรงของปืนลงมา

คุณอู๋ มีหลายคนรอชมอยู่ครับ รวมถึงตัวผมด้วยครับ  ผลการยิงจะเป็นยังไงก็ไม่เป็นไรหรอกครับ
เอาแบบม้วนเดียวจบเลยนะครับ ไม่ต้องยิงมากๆ แล้วเลือกมาลง แบบนั้นมันเปลืองครับ

ขอผมรับน้อง Benjamin marauder กลับสู้อ้อมกอดก่อนนะครับ แล้วจะทำการทดสอบให้ชมแบบสาสมเลยครับ....

ผมจะรอชมครับ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 08:09:35 AM »

...ผมก็เห็นเจ้านี่ ตัวเป็นนานแล้ว..ตั้งแต่งานสานสัมพันธ์ฯของชมรมเรา หลงรัก  แล้วรอดูผลงาน..จากเจ้าของตัวจริงอยู่นานแล้วเช่นกัน  มาเจอในกระทู้..ดีใจจนเนื้อเต้น ยิ้มีเลศนัย...คุณ อู๋ ต้องรีบหน่อย  ขาดเหลืออะไรก็บอกคุณ สิทธา  ได้เลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก....ครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2010, 08:12:57 AM โดย ruger40 years » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 09:06:25 AM »

...ผมก็เห็นเจ้านี่ ตัวเป็นนานแล้ว..ตั้งแต่งานสานสัมพันธ์ฯของชมรมเรา หลงรัก  แล้วรอดูผลงาน..จากเจ้าของตัวจริงอยู่นานแล้วเช่นกัน  มาเจอในกระทู้..ดีใจจนเนื้อเต้น ยิ้มีเลศนัย...คุณ อู๋ ต้องรีบหน่อย  ขาดเหลืออะไรก็บอกคุณ สิทธา  ได้เลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก....ครับ ไหว้

หวังว่าคงไม่ส่งปืน กับ กระสุนมาให้ผมไปทดลองยิง  ต้องเดินตากแดดเปรี้ยง ๆ ตอนเที่ยงวันอย่างเมื่อก่อนนะครับ เข็ดแล้วครับ
HOME
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 09:21:37 AM »

กำงจัสั่งซื้อตัวนี้ อยู่
ผมมีข้อสอบถาม เพื่อน สมาชิกที่ใช้ปืนรุ่นนี้อยู่
ไมทราบว่า เมื่อตอนที่เรา เลื่อน ลูกเลื่อน เพื่อขึ้นลำ จะยิงนัดต่อไป
Magazine  จะหมุนป้อน ลูกกระสุน เอง   หรือว่า เราต้องใช้ มือหมุน  mag  เพื่อป้อนลูก
เพราะดู ใน คลิป ต่างๆ แล้ว ไม่ชัดเจน   สอบถามผู้ใช้ดีกว่า ชัดเจนดี
ขอบคุณครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 09:48:03 AM »

ผมมีข้อสอบถาม เพื่อน สมาชิกที่ใช้ปืนรุ่นนี้อยู่
ไมทราบว่า เมื่อตอนที่เรา เลื่อน ลูกเลื่อน เพื่อขึ้นลำ จะยิงนัดต่อไป
Magazine  จะหมุนป้อน ลูกกระสุน เอง   หรือว่า เราต้องใช้ มือหมุน  mag  เพื่อป้อนลูก
เพราะดู ใน คลิป ต่างๆ แล้ว ไม่ชัดเจน   สอบถามผู้ใช้ดีกว่า ชัดเจนดี
ขอบคุณครับ

ในแม็กกาซิน จะมีสปริงก้นหอยคอยหมุนเลื่อนลูกกระสุนอยู่ครับ...

ผมรักในหลวง...ครับ
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 10:23:16 AM »

ขอบคุณครับ

ในแม็กกาซิน จะมีสปริงก้นหอยคอยหมุนเลื่อนลูกกระสุนอยู่ครับ...

ระวังดับเบิลช๊อตนะครับ ลูกเลื่อนบางทีส่งลูกเข้ารังเพลิงแต่ลมไม่มาส่งลูก ขึ่นลำอีกที มีสองลูกในลำกล้อง ยิงออกทีเดียวสองนัดเลย  ข้อระวังคือ ถ้ายิงไม่ออกให้ถอดเเม๊คออกเเล้วขึ่นลำอีกที

ยิงใว้นานมาแล้ว
HOME
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 05:00:05 PM »

ขอบคุณครับ ที่ให้ ข้อมูล
idea badlyn
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 08:30:20 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สุดแต่ใจ(เกิน)จะไขว่คว้า.....0890917374 อาเล็ก
rongyen
Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 07:46:40 AM »

Magazine  จะหมุนป้อน ลูกกระสุน เอง   หรือว่า เราต้องใช้ มือหมุน  mag  เพื่อป้อนลูก
เพราะดู ใน คลิป ต่างๆ แล้ว ไม่ชัดเจน   สอบถามผู้ใช้ดีกว่า ชัดเจนดี
ขอบคุณครับ

ระวังดับเบิลช๊อตนะครับ ลูกเลื่อนบางทีส่งลูกเข้ารังเพลิงแต่ลมไม่มาส่งลูก ขึ่นลำอีกที มีสองลูกในลำกล้อง ยิงออกทีเดียวสองนัดเลย  ข้อระวังคือ ถ้ายิงไม่ออกให้ถอดเเม๊คออกเเล้วขึ่นลำอีกที

ยิงใว้นานมาแล้ว

อันนี้กลุ่มระยะกี่เมตรครับพี่ไม่แน่ใจว่า30หรือ50ครับ
คือผมกำลังจะซื้อปืนลมกระบอกแรกดูอยุ่หลายตัวชอบBenjaminอยู่เหมือนกันครับแต่ไม่ค่อยเห็นรีวิวกลุ่มกระสุนที่ระยะ50เมตร ตัวนี้ที่50เมตรกลุ่มประมาณกี่นิ้วครับ เห็นพี่จขกทบอกว่าประมาณเหรียญบาทแล้วสนใจมากๆเลยครับ ขอคำแนะนำพี่ๆที่ใช้รุ่นนี้ด้วยครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 08:14:40 AM »

ดูที่หัวกระดาษเป้าคนทดสอบเขียนไว้แล้วครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
tea365
Full Member

คะแนน 88

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 08:15:37 PM »

รุ่นนี้น่าเล่นมั้ยครับ อยากเอาไปลองทำedgunลองดูครับ Grin
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 08:20:26 PM »

รุ่นนี้น่าเล่นมั้ยครับ อยากเอาไปลองทำedgunลองดูครับ Grin
รอโมดิฟายของพี่ท่านนึงในเวปนี้ แล้วจะเอากลุ่มกระสุนมาให้ชมครับ  Grin

หนูเดี่ยว
Jr. Member
**

คะแนน 30

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 03:41:32 PM »

ใครที่เคยสั่ง HDD ของ AOA มาติดตั้งแล้วบ้าง ผลเป็นไงมั่งครับจะสั่งบ้างครับ
http://www.youtube.com/watch?v=J_rrZWaFqbI
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์