๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 03:52:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่ๆ เรื่องปืนอัดคม GAMO ครับ  (อ่าน 4760 ครั้ง)
Mylife
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 11:20:45 AM »

ผมเพิ่งซื้อปืนยาวอัดลม ยี่้ห้อ GAMO Shadow 1000   มาครับ   

แต่มีปัญหาคือว่า ยิงได้แรงประมาณ 10 ลูก   หลังจากนั้นยิงแล้ว ลูกจะค้างอยู่ในลำกล้องเกือบทุกนัด เหมือนปืนไม่มีแรง  ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร    พี่ๆพอจะทราบไหมครับ

หรือบางครั้งยิงแล้วลูกปริวไปไม่มีทิศทางเลยครับ   ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับลูกกระสุนรึป่าว ( ผมซื้อลูกหัวตัด ของ RWS ครับ ซื้อมา 1 ตลับ 500 บาท )

ขอบคุณครับ
kai_silatip
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 02:49:54 PM »

สงสัยลำกล้องมีเศษตะกั่วค้างหรือเปล่าครับลองทำความสะอาดใหม่ดูครับ ตรวจดูลูกสูบรั่วหรือเปล่าด้วย (เอาลูกคนละขนาดใส่หรือเปล่ากรณี้เอาลูกเบอร์2 ไปใส่เบอร์1) ถ้าไม่มีอะไรนอกจากนี้สงสัยต้องส่งคืนร้านที่ซื้อมาดูแล้วละมั้งครับ

ชะตาฟ้า หรือจะสู้มานะตน
Mylife
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 03:01:42 PM »

ขอบคุณครับ     
                       คือเพิ่งซื้อปืนมาเมื่อ 2 วันที่แล้ว    และเืมื่อวานเพิ่งจะลองยิงดูครับ   ได้ไปได้ประมา 10  กว่าลูก   

ถ้าเป็นแบบนี้ ทางร้านจะรับคืนไหมครับ   

Mylife
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 03:03:01 PM »

ผมใช้ลูก  เบอร์ 1 หัวตัด  ตรงตามขนาดปืนเลยครับ       
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 04:12:45 PM »

สอบถาม กับคนที่ ท่าน รับมาครับ ดีที่สุด
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 05:58:50 PM »

ยางซีนลมตรงลำกล้องมีปัญหาหรือเปล่าครับ ลองบรรจุกระสุนเเล้วยิงออกไปโดยเอามาไปอังไว้ตรงกระบอกสูบดูครับ เเล้วลั่นไกดูว่ามีลมตีสะท้อนกลับหรือไม่ ในกรณีที่กระบอกลมไม่ได้แตกหรือร้าว
YUT_CRUCIFY
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 09:37:42 PM »

อาจจะเจอรุ่นที่ถูกเจาะรูระบายลดความเร็วลงก็ได้

เพราะของที่มาจาก HK เป็นปืนที่โดนเจาะมาทั้งนั้น

ถ้าปืนแรงเกิน เขาไม่ให้เอาเข้าประเทศ ก็เลยเจาะรู ให้ความแรงลดลง

พอมาถึงไทยก็ทำการอุดเพื่อให้ความแรงกลับมาดังเดิม

ท่านอาจจะเจอ กระบอกที่อุดไม่ดีก็เป็นได้ครับ

ทางที่ดี คือ ทางคอนกรีต(ล้อเล่นครับ) ติดต่อผู้ขายเลยครับ
geargun
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 10:13:18 PM »

ซื้อร้านไหนมาครับ
Mylife
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 09:11:41 AM »

ขอบคุณครับ 

อ๋อใช่ครับ  ตรงรอยต่อระหว่างลำกล้องกับกระบอกสูบ  ตรงที่เราหักลำใส่กระสุน   ผมเห็นเวลายิงแล้วมีควันออกมาตรงรอยต่อนี้ครับ   ไม่มีควันออกที่ปากกระบอก

ซื้อที่ร้าน แถวๆ สพานเหล็กครับ    จำชื่้อร้านไม่ได้   

ติดต่อคนขายแล้วครับ   เค้าให้ส่งกลับไปดู 
หน้า: [1]
  พิมพ์