๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 08:52:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามหน่อยครับ ปืน PCP ใช้ก๊าซ CO2 แทนได้หรือเปล่าครัย  (อ่าน 28630 ครั้ง)
pehtor
เลือกปืนก็เหมือนเลือกแฟน นอกจากนิสัยดี ยังต้องหน้าตาดี เข้ากับเราได้
Full Member

คะแนน 1201

โอกาสเป็นของคนที่เตรียมพร้อม

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:11:11 PM »

ซื้อปืน Co2 เลยสิครับ.....

อย่าถามนะครับว่า Co2 จะดัดแปลงเป็น PCP ได้รึป่าว?Huh

ตอบก่อนเลยครับว่า ทำได้ และมีคนทำขึ้นแล้วครับ......@_@

ก็ไม่แน่ครับ ถ้าสมมติว่าผมมีปืน CO2 อยู่ แล้วเจอปัญหาว่ามันไม่แรง ก็คงกลับมาถามอีกทีว่าถ้าเปลี่ยนไปแล้วมันจะแรงขึ้นได้หรือเปล่า  ขึ้นอยู่กับว่ามีอะไรอยู่ แล้วมันขาดอะไร แล้วจะทำยังไงให้มันดีขึ้นได้  เปลี่ยนไปแล้วสิ่งที่เสียไปคืออะไร ได้ ไม่ได้เพราะอะไร  ก็แค่อยากหาความรู้อ่า

มีชีวิตให้กว้างขวาง ดีกว่ามีชีวิตให้ยืนยาว
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:20:16 PM »

ขับรถสปอร์ตแรงๆอยู่ดีๆทำไม่ถึงอยากให้ความแรงของรถสปอร์ตมันลดลงละครับแบบนี้ผมว่าหารถอีกคันที่เป็นแบบที่ต้องการมาใช้น่าจะดีกว่านะครับ

คงมีปัญหาแรงกระสุนไม่เท่ากันทุกนัดมั๊งครับ เลยต้องมองหา Co2
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 04:49:08 AM »

สำหรับปืนสั้นอัดลมแข่งขัน  จาก CO2 ไปใช้อากาศอัด  แค่ซื้ออะแด็ปเตอร์มาติดได้เลยครับ  ไม่ต้องดัดแปลงใดๆ ทั้งสิ้น
กลับกัน PCP มาใช้ CO2 ก็แค่แรงดันต่ำลงบ้าง เท่านั้นเอง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 01:26:27 PM »

สำหรับปืนสั้นอัดลมแข่งขัน  จาก CO2 ไปใช้อากาศอัด  แค่ซื้ออะแด็ปเตอร์มาติดได้เลยครับ  ไม่ต้องดัดแปลงใดๆ ทั้งสิ้น
กลับกัน PCP มาใช้ CO2 ก็แค่แรงดันต่ำลงบ้าง เท่านั้นเอง
อาจารย์ครับ ปืนอัดลมสั้นเเข่งที่ใช้ Co2 ที่ว่าติดอะแด็ปเตอร์เข้าไปแล้วสามารถใช้ pcp ได้เลย แต่ผมสงสัยว่าแรงดันของอากาศสามารถอัดได้กี่บาร์ครับ ในปืนที่ใช้ Co2
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 06:45:01 PM »

อาจารย์ครับ ปืนอัดลมสั้นเเข่งที่ใช้ Co2 ที่ว่าติดอะแด็ปเตอร์เข้าไปแล้วสามารถใช้ pcp ได้เลย แต่ผมสงสัยว่าแรงดันของอากาศสามารถอัดได้กี่บาร์ครับ ในปืนที่ใช้ Co2

สอบถามคุณประยงค์แล้วได้รายละเอียดว่า  มีขายเป็นชุด ของโมรินี ติดตั้งกับไฟน์แวคบาว C10 / C20 ได้ทันที
โดยในชุดมีสามชิ้น คือ กระโหลกรับท่อ (ใส่แทนชิ้นที่มากับปืน)  เร็กกูเรเตอร์  และท่อลมของโมรินีครับ
เมื่อเปลี่ยนเช่นนี้แล้ว  เติมลมในท่อเหมือน PCP ทุกประการ (ไมใช้ท่อก๊าซเดิมนะครับ)

ถ้าเป็นปืนสไตเออร์รุ่นเดิมที่ใช้ CO2  ซื้อตัวเร็กกุเรเตอร์มาใส่เพิ่มที่ช่องรับท่อก๊าซเดิม  แล้วใช้ท่อลมได้เลยครับ 
แรงดันในท่อเหมือนปืน PCP แต่เมื่อผ่านตัวคุมแล้วก็ลดลงมาเท่าๆ CO2

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์