๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:55:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผีเสื้อ.....กำลังวางไข่  (อ่าน 3892 ครั้ง)
...แมวคราว...
Full Member

คะแนน 69

« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 10:16:58 PM »

มันกำลังวางไข่บนม้านั่ง..........รีบเอากล้องถ่ายไว้ทันที

กล้อง Canon G12   ในโหมดแสงน้อย, มาโคร, ซูมไปที่ 28 ม.ม. [ภาพที่ 2, 3  Crop]

เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 10:25:38 PM »

ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม   ผมก็ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ   

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 07:17:54 AM »

ผมเห็นแต่ แมลงวันหัวเขียว
มาหยอดไข่เป็นฝักแค เรียงสวยเชียวล่ะ
เป็นระเบียบเรียบร้อยมาก
กับอีกตัว มาหยอดเป็นตัวหนอนเลย
กระดกก้นที ก็ออกมาที
แล้วก็ไม่ใช่ตัวเล็ก ๆ นะครับ
ตัวใหญ่เป้งเชียว คลานกระดื้บ กระดื้บ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 12:58:09 PM »

Shockedสวยและแปลกครับ..ปกติจะเห็นไปแปะไว้ตามใบไม้ นี่คงเต็มที่หาใบไม้ไม่ทัน คิก คิก

อ้อ..+1 ครับ

หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 03:54:36 PM »

แปลกดีครับ ไม่เคยเห็น +๑ แต้มครับ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 04:26:01 PM »

บวกหนึ่งครับ ถ่ายต่ำอีกนิดก็เห็นก้นผีเสื้อเลยครับ \(^0^)/

Tarvor(รักในหลวง)
ชาว อวป. อิอิ
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 04:09:49 PM »

+1ครับ Cheesy
สวยมากเลย ไม่เคยเห็นมาก่อน กิ๊วก๊าว ไหว้
เสร็จแล้วทำยังไงกับล่ะครับ Huh Grin

เด็กดีในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ดีในวันหน้า
mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:06:51 AM »

พี่มอส................ Grin

บวกคับ เยี่ยม

มอธ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2010, 09:28:39 AM โดย mooh.cha<LOVE THE KING> » บันทึกการเข้า

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:20:20 AM »

ถามหาคนนี้เหรอครับ

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:21:55 AM »

ถามหาคนนี้เหรอครับ

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

อยู่ทีมเดียวกะป้าโมหรือครับ ยิ้มีเลศนัย

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
อนัตตา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 10:27:06 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: [1]
  พิมพ์