๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 02:07:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เห็น CZ 512 .22 Magnum Auto แล้ว อยากขัดใจเมีย จริงๆ  (อ่าน 21526 ครั้ง)
HungryCAT
Jr. Member
**

คะแนน 11

« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 01:47:18 PM »

แต่ เอาเข้าบ้าน แล้วไม่รู้ จะไป แอบ ไว้ไหน

ท่านใด เป็นเจ้าของรุ่นนี้อยู่  ช่วยเล่าให้ฟังด้วยครับ ว่า มีความประทับใจอย่างไรบ้าง

มีขัดลำบ้างไหม  ความแม่นยำ เป็นอย่างไร  ครับ 

ราคาถามมาวันที่ 5 /11/53  ประมาณ  4 หมื่น กลมๆ    แพงไปป่าว ครับ

อีกนิดครับ

คำว่า  .22  Magnum     กับ     .22 winchester magnum rifle

มันคือ กระสุน ขนาดเดียวกันหรือไม่ครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 02:16:38 PM »

ใช่ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
colt1911
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 02:29:16 PM »

รอฟังด้วยคน
sikarin
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 03:33:29 PM »

รอผู้รู้ครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 05:07:22 PM »

แต่ เอาเข้าบ้าน แล้วไม่รู้ จะไป แอบ ไว้ไหน

ท่านใด เป็นเจ้าของรุ่นนี้อยู่  ช่วยเล่าให้ฟังด้วยครับ ว่า มีความประทับใจอย่างไรบ้าง

มีขัดลำบ้างไหม  ความแม่นยำ เป็นอย่างไร  ครับ 

ราคาถามมาวันที่ 5 /11/53  ประมาณ  4 หมื่น กลมๆ    แพงไปป่าว ครับ

อีกนิดครับ

คำว่า  .22  Magnum     กับ     .22 winchester magnum rifle

มันคือ กระสุน ขนาดเดียวกันหรือไม่ครับ

เคยแต่พาเพื่อนที่ใช้เรมิงตัน ไปซ่อม เรื่องลำกล้องมันง่อกแงก เท่านัั้นเอง
เคยแต่เอาปืนเลียนแบบคาร์บิน เออร์ม่า ไปหาช่าง ยิงไปขัดลำไป
ปรากฎว่า โดนช่างระดับครู สั่งสอนเสียหนึ่งยก โดยไม่คิดกะตังค์
ท่านสั่งสอนว่า .22 แม็กนั่มนั้น ต้องการลูกดีๆ กลไกมันถึงจะทำงานปกติ ลูกเก่าๆ อย่าเอามายิง
ออกจากร้านครู ก็ตระเวนหาลูกใหม่ๆ ดีๆ  ปรากฎว่า อาการติดขัด หายเป็นปลิดทิ้ง เพราะหมดกล่องเลย

เอาเป็นว่า เชียร์ ให้ซื้อนะ ถ้าหลบท่าน ผบ.ทบ.ได้
คิดดูซิ กำลังของ .22 ดับบลิวเอ็มอาร์เนี่ย ....... ความคม  ความไกล  กำลังของมัน  ถึงจะเป็นรองเจ้าคอขวด ที่ใส่กับทราโว่  แต่มันก็แรง และคม เอาการนะครับ   น่าจะยิงได้ไกลที่เดียว      ........ เพราะเจ้าทราโว่ เราซื้อไม่ได้ เขาไม่ขาย   
มีเจ้าตัวนี้ ติดกล้องเสียหน่อย มันก็ปืนซุ่มยิง ดีๆ นี่เอง  ยิงซ้ำได้ด้วย ไม่ต้องมาเสียเวลาขึ้นลำ ท่าานเห็นด้วยไหมล่ะ
กระสุนก็หาได้ตามตลาดท้ั่วไป ราคาก็พอจะซือได้   ใครเล่นเจ้าปืนที่ใส่คอขวด ทราโว่   แค่ค่าลูก ก็สำลักแล้วครับ
ฤดูนี้ จะไปขอฟรี่ๆ ก็ไม่มีใครอยากให้เสียด้วย
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 11:07:15 PM »

แพงไปครับ  เดินหาหน่อยครับ ไม่เกินสามหมื่นห้าของแถมครบมีหลายร้านครับ  ไหว้
puntakarn
คนนครศรีธรรมราช...รักนายหลวงครับ
Full Member

คะแนน 32

ไม่เอาคนเผาบ้านเผาเมือง...

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 01:00:12 AM »

ผมเคยจับแต่ .22 lr 512 ครับผมว่าน้ำหนักปืนไม่ค่อยดีครับผมว่าปืนเบาไปหน่อยน่าจะเล่นแบบลูกเลื่อนมากกว่า
AO.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 07:46:54 AM »

แพงไปครับ  เดินหาหน่อยครับ ไม่เกินสามหมื่นห้าของแถมครบมีหลายร้านครับ  ไหว้

. ใช่แล้ว ราคา ไม่เกิน สามหมื่นห้าพัน   ถ้าเป็น 455 ลูกเลื่อน แม็กนั่ม ก็ ไม่เกิน สามหมื่นถ้วน น่ะครับ.. ถ้าเกินนี้ ไม่ต้องซื้อ ค่อย ๆเดินหา.
.22 แม็กนั่ม = .22WMR.  คืออันเดียวกัน.
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:42:15 PM »

แนะนำให้ขัดครับ ถ้าอยากได้ ถ้าบ่นมากก็บอกว่า ไปเล่นปืนเดี๋ยวก็เล่นน้องปืนเสียนี่   งอน งอน
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:37:45 AM »

แนะนำให้ขัดครับ ถ้าอยากได้ ถ้าบ่นมากก็บอกว่า ไปเล่นปืนเดี๋ยวก็เล่นน้องปืนเสียนี่   งอน งอน

ถ้าแม่บ้านว่ากลับ เดี๋ยวให้...ลูกปืน     ด้วยนี้น่ากลัวนะครับ  พูดแซวเล่นครับขอโทษด้วย

ผมใช้วิธี เพื่อนฝากไว้ มีพี่ๆ หลายคนซื้อปืน และซื้อทองให้แม่บ้านด้วยครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:03:21 AM »

แนะนำให้ขัดครับ ถ้าอยากได้ ถ้าบ่นมากก็บอกว่า ไปเล่นปืนเดี๋ยวก็เล่นน้องปืนเสียนี่   งอน งอน

ถ้าแม่บ้านว่ากลับ เดี๋ยวให้...ลูกปืน     ด้วยนี้น่ากลัวนะครับ  พูดแซวเล่นครับขอโทษด้วย

ผมใช้วิธี เพื่อนฝากไว้ มีพี่ๆ หลายคนซื้อปืน และซื้อทองให้แม่บ้านด้วยครับ
ซื้อปืนใหม่ก็ย่อมอยากเอาไปนอนกอด ลูบ คลำเป็นธรรมดาครับ หลงรัก ไอ้จะเอาไปฝากเพื่อน น่ากลัวกว่าให้เมียเห็นครับ ยอมให้บ่นสักหน่อย อ๋อย ไม่เกินอาทิตย์ก็ลืมครับ ยังไงก็ต้องเอาเข้าบ้านอยู่ดี ยิ้มีเลศนัย รู้ช้าจะโดนว่าไว้ใจเพื่อนมากกว่าเมียอีก หนักเข้าไปอีก ยี๊
เวลาจะขอ ป.3 ก็พูดให้ฟังบ่อยๆสิครับ เดี๋ยวก็ชิน พอไปซื้อ ก็พาไปด้วย พร้อมกับซื้อของฝากที่เจ้าหล่อนปฏิเสธไม่ได้ครับ คิก คิก
jad1911
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:30:17 AM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2010, 05:59:44 PM โดย คนตัวดำ » บันทึกการเข้า
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 11:33:01 AM »

. ใช่แล้ว ราคา ไม่เกิน สามหมื่นห้าพัน   ถ้าเป็น 455 ลูกเลื่อน แม็กนั่ม ก็ ไม่เกิน สามหมื่นถ้วน น่ะครับ.. ถ้าเกินนี้ ไม่ต้องซื้อ ค่อย ๆเดินหา.
.22 แม็กนั่ม = .22WMR.  คืออันเดียวกัน.

รบกวนขอชื่อร้านด้วยครับ  กำลังหาพอดี       ไหว้ ไหว้ ไหว้
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 03:07:12 PM »

กำลังอยากอยู่เหมือนกันครับ  อยากทราบว่า ถ้าเกิดเบื่อ  .22 Magnum  จะแลกอะไหล่กับเพื่อน ที่เบื่อ LR แต่อยากได้ แม็กนั่ม จะสามารถทำได้หรือเปล่าครับ ผมหมายถึง อะไหล่ (ลำกล้อง , ลูกเลื่อน) มันสับเปลี่ยนกันได้หรือเปล่า  ไหว้
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 02:18:06 PM »

ไม่ทราบว่าท่านHungryCAT ได้ขัดใจเมียไปหรือยัง หากสมาชิกท่านใดรับมาแล้วบ้างครับ รบกวนช่วยลงหน้าทดสอบหน่อยครับ ล่าสุดเท่าที่รู้ราคาประมาณ  33K.  ไหว้
หน้า: [1] 2
  พิมพ์