๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:00:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@เอามาให้ทายกันอีกครับ @@ ชื่อผู้ชนะ + คลิปเด็ด..???  (อ่าน 14975 ครั้ง)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 12:08:08 PM »

วันนี้ของจากphiladelphia เดินทางมาถึงแล้วครับ ขอบคุณอาจารย์ธนาสิทธิ์มากครับ ไหว้

มีเหล็กสปริงติดมาด้วย1อัน มันคืออะไรครับอาจารย์

ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 12:47:14 PM »

วันนี้ของจากphiladelphia เดินทางมาถึงแล้วครับ ขอบคุณอาจารย์ธนาสิทธิ์มากครับ ไหว้

มีเหล็กสปริงติดมาด้วย1อัน มันคืออะไรครับอาจารย์

...ไชโยๆๆ...เย็นวันนี้ไปฉลองชัย 2 รายการ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ขอรับ หลงรัก
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 02:43:51 PM »

สงสัย อ. เอามาให้ทายอีกมั้ง ว่ามันคืออะไร

งั้นผมทายก่อนเลยครับว่า มันคือ เหล็กไหล ไหลลงกล่องเองโดย อ. ไม่ได้ตั้งใจ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
YUT_CRUCIFY
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 12:58:02 PM »

มีแต่ปืนสวยๆทั้งนั้นเลยครับ ผมไม่รู้จักสักอันเลย

ท่านที่ชนะทายถูกเก่งๆทั้งนั้นเลยครับ

ยินดีด้วยครับ
Eagle-43
อยากมีหลายกระบอก แต่ก็ไม่มีเวลายิง~
Jr. Member
**

คะแนน 6

"ความอยาก" ไม่เคยสิ้นสุด...

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 01:36:49 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน  หลงรัก  น้ำลายหก

เพิ่งได้เปิดมาดูกระทู้นี้
เห็นรูปแล้วจะเป็นลมครับ หายใจไม่ทั่วท้อง กิเลส และความริษยา ประดังเข้ามา...

เป็นบุญตาครับ

ไหว้

ดร.ธนาสิทธิ์
Full Member

คะแนน 117

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 09:40:54 AM »

ผมขอเรียกว่า “เหล็กหล่น” ก็แล้วกัน เพราะผมเผลอทำหล่นลงไปในกล่อง  ที่จริงเป็นเคเบิ้ลสลิงที่ใช้สำหรับเรือบังคับวิทยุของผม  เวลาซื้อมาจะเป็นเส้นยาว ๆ ต้องมาตัดเอาตามขนาด จะซื้อสำเร็จก็ได้แต่ราคาแพง สู้เอามาตัดทำเองและโดยเฉพาะถ้ามีหลายลำหลายขนาดทำแบบนี้ถูกกว่ามาก  สมัยก่อนใช้บัดกรีตัวสายสลิงเข้ากับก้านใบพัดดังรูป เดี๋ยวนี้มีน้ำยาติดแบบกาวน้ำสบายกว่ามาก สลิงมีหลายขนาดขึ้นอยู่กับขนาดเรือ และมี 2 แบบคือหมุนซ้ายกับหมุนขวา ต้องซื้อให้ถูก สายสลิงนั้นมีข้อดีกว่าเหล็กแท่งตรง ๆ คือ สามารถติดตั้งแบบงอได้ โดยสอดใส่ท่อทองเหลือง (ดังรูป) บางทีก็มีการสอดไส้ท่อไนล่อนด้วย ว่ากันว่าลดความเสียดทาน เท่าที่เล่นมาความเร็วสูงสุดผมทำได้ 73 ไมล์/ชม. หรือ 116.8 กม/ชม. ใช้แบตเตอรี่นะครับ
แรกเริ่มเล่นฮ.บังคับ ต่อมาก็เล่นไปหมดยกเว้นเรือ เพราะต้องหาที่เล่นให้เหมาะใจ เรือลำแรกใช้เวลาทำอยู่ร่วมเดือน เป็นไฟเบอร์กลาสทั้งลำ ติดเครื่องยนต์ข้างนอก เล่นครั้งแรก เสียงเครื่องดังสนั่น แต่เรือกลับอยู่กับที่ ตีน้ำฟองกระจายอยู่อย่างนั้น... มารู้ตอนหลังว่าเขาเรียกอาการแบบนี้ว่า cavitation คือ ใบพัดตีอากาศผสมน้ำ จึงไม่มีแรงขับ ใช้เวลาปรับทั้งระดับสูง/ต่ำ เอียงหน้า/หลัง ของเครื่องยนต์ และขนาดกับชนิดของใบพัดอยู่ราว 3 สัปดาห์จึงได้เรื่อง สรุปคือดูง่าย ๆ แต่มันมีอะไรแอบแฝงลึกซึ้งมากมาย จนมาตอนหลัง มองดูผิวน้ำ ก็รู้เลยว่าต้องใช้ใบพัดแบบไหน, ปรับระดับใบพัดเท่าไหร่, วางตำแหน่งแบตเตอรี่ตรงไหน ถึงจะได้ความเร็วสูงสุด โดยที่เรือไม่คว่ำเสียก่อน....

http://s7.photobucket.com/albums/y271/tanasit/RC%20Boat/?action=view&current=P1070513-A.mp4

ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 10:24:15 AM »

สุดยอดเลย อาจารย์ ครับ จะเหินแล้ว..เหาะ...
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 11:16:05 AM »

TAKE_OFF .... ตกใจ ตกใจ

ผมรักในหลวง...ครับ
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 03:45:44 PM »

ลำนี้เรื่อหรือเครื่องบินสะเทิ้นน้ำสะเทิ้นบกครับอาจารย์ Cheesy

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 03:50:00 PM »

ซู๊ดยอด จริงๆ

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 03:56:27 PM »

การแต่งเรือและการบังคับสุดยอดเลยครับอาจารย์

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์