๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 09:42:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ Pro Carry II กับ Pro TLE ครับผม  (อ่าน 868 ครั้ง)
ton4965
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 03:27:51 PM »

ขอคำแนะนำระหว่างสองรุ่นนี้ครับผม
Pro Carry II  เบากว่า ไม่ทราบว่าแรงรีคอยเป็นอย่างไรบ้างครับ
Pro TLE II  ตอนนี้เอนมาทางนี้หน่อยๆครับ ไม่ทราบว่าน้ำหนักเกือบกิโลมีผลในการพกมากไหมครับ
ในกรณีของ จนท.ตำรวจ  แล้วทั้งสองรุ่นนี้ขึ้นสนิมง่ายไหมครับ หรือมีน้ำยากันสนิมดีๆที่กันอย่างได้ผลบ้างไหมครับ
ขอบคุณทุกท่านมากครับ
ton4965
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 10:17:29 PM »

อัพครับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 02:32:24 AM »

ถ้าท่านเป็นตำรวจ ท่านลองคิดดูนะครับว่าต้องเหน็บเอวทั้งวัน ทั้งปืน ทั้งกระสุน ทั้งอุปกรณ์อื่นอีก

รวมแล้วก็หลายกิโลอยู่ ลองดูพวกปืนโครง Polymer

อย่าง Glock ไม่ก็ Smith&Wesson M&P ดีกว่าไหมครับ เบากว่าลูกดกกว่า

แต่ถ้าอยากได้ 1911 จริงๆ ลองดูรุ่น Pro Carry HD II ครับ Stainless ทั้งกระบอก ดูแลง่าย

ปืนทุกกระบอกถ้าดูแลดีๆสนิมไม่ขึ้นแน่นอนครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
หน้า: [1]
  พิมพ์