๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 01:55:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Anschutz 1451 ผลักลูกเลื่อนลงแล้วลั่นเอง..  (อ่าน 1318 ครั้ง)
natchapon-surat
"จริงใจ..ไม่ลอ กอ"
Full Member

คะแนน 38

« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 10:00:45 AM »

ลูกกรดอันซูสต์ 1451 เพิ่งซื้อต่อมาจากคนรู้จัก ยังไม่ได้โอนปืนปี 46 ทดลองยิงดูหมดไปกล่องกว่า ๆ เริ่มมีปัญหา คือผลักลูกเลื่อนป้อนกระสุนเข้ารังเพลิง ตอนผลักก้านลูกเลื่อนลง

เพื่อล็อค ก็ลั่นเองทุกนัด แต่ถ้าค่อย ๆ ผลักก้านลูกเลื่อนลง (ต้องค่อย ๆ จริง ๆ ) บางนัดก็ไม่ลั่น..โทรไปถาม ม.ฮะกีมี ต้องพาปืนขึ้นไปดูที่กรุงเทพ ผมไม่กล้าพาไปเพราะยังไม่ได้โอน

ผมไม่มีความรู้เรื่องซ่อมปืนหรือกลไกพายในของปืนเลย..ซื้อมาก็ยิง ๆ อย่างเดียว..สมช.ท่านใดพอจะทราบหรือพอจะเดาสาเหตุหรืออาการนี้ได้บ้างครับ.. ขอบคุณล่วงหน้าครับ..

ไหว้ ไหว้ ไหว้
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 10:17:36 AM »

น่าจะเกี่ยวกับชุดสั่นไกครับ...

ลองปรับ สกรูปรับเซียร์ ....A ให้จับหนาอีกนิด..

และทำความสะอาดตัวจับเข็ม B กับร่องจับที่ลูกเลื่อนด้วย...

Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 10:22:30 AM »

น่าจะเกี่ยวกับชุดสั่นไกครับ...

ลองปรับ สกรูปรับเซียร์ ....A ให้จับหนาอีกนิด..

และทำความสะอาดตัวจับเข็ม B กับร่องจับที่ลูกเลื่อนด้วย...
ต้องถอดออกมาก่อน หรือว่าปรับได้เลยครับ..ถ้าถอดออกมาผมกลัวว่าใส่กลับ..น็อตเหลือแน่.. ไหว้
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 10:30:33 AM »

หงายท้องปืนแล้วถอดน๊อตตัวใหญ่ๆออก...ระวัง หาไขควงกว้างๆขนาดเหมาะสม เดี๋ยวหัวจะเยิน..
มีกี่ตัว ถ้าไม่แน่ใจถอดมันออกให้หมด ถ่ายรูปไว้ด้วยว่า ตัวไหนอยูตรงไหน...
เสร็จแล้วดึงแยกร่างไม้กับเหล็ก ตลับชุดลั่นไกจะติดอยู่ที่ปืน ไม่ต้องถอด แค่นี้ก็ปรับได้แล้วครับ..

เสร็จแล้วก็ได้ล้างใต้ท้องด้วยเลย...

อย่าลืมถอดแม๊ก กับลูกเลื่อนก่อนนะครับ...

Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 10:41:14 AM »

หงายท้องปืนแล้วถอดน๊อตตัวใหญ่ๆออก...ระวัง หาไขควงกว้างๆขนาดเหมาะสม เดี๋ยวหัวจะเยิน..
มีกี่ตัว ถ้าไม่แน่ใจถอดมันออกให้หมด ถ่ายรูปไว้ด้วยว่า ตัวไหนอยูตรงไหน...
เสร็จแล้วดึงแยกร่างไม้กับเหล็ก ตลับชุดลั่นไกจะติดอยู่ที่ปืน ไม่ต้องถอด แค่นี้ก็ปรับได้แล้วครับ..

เสร็จแล้วก็ได้ล้างใต้ท้องด้วยเลย...

อย่าลืมถอดแม๊ก กับลูกเลื่อนก่อนนะครับ...ขอขอบคุณมาก ๆ ครับ เดี๋ยวกลับบ้านตอนเย็นจะลองดู ได้ผลอย่างไรจะมาบอกครับ..+1 ให้ท่านครับ..ขอบคุณจริง ๆ นึกว่าต้องฝ่าดงด่าน
ตำรวจขึ้นไปกรุงเทพซะแล้ว.. ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์