๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:03:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แม็กกาซีนโพลิเมอร์ 452 ของจริง หรือ ของเลียนแบบ กันแน่  (อ่าน 1435 ครั้ง)
ballbearing
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 11:48:17 PM »

วันนี้ เอาแม็กกาซีน 452 แบบ10นัด ออกมาใช้ ตัวนี้ซื้อเพิ่มมา ตัวที่แถมให้เป็นแบบ 5 นัด
พลาสติกทั้งคู่ครับ

เรื่องมีอยู่ว่า
ตัวที่ 10 นัดมีปัญหา ดันเข้าฝืดนิดๆ เลยออกแรงเยอะหน่อย ตูดแม็ก เลื่อนหลุดเลยครับ
สปริงพุ่งพรวดออกมา ดีที่ตกใกล้ๆ ระวังกันด้วยนะครับ

พอเอามาเทียบกันอย่างละเอียด พบว่า ตัว 10 นัด พลาสติก เหมือนเป็นเกรดต่ำ นิ่มกว่า งานหยาบกว่า
สันนิษฐาน ว่า จะเป็นของเลียนแบบครับ เพราะตูดแม็ก น่าจะออกจากแม่พิมพ์ตัวเดียวกัน เพราะ สามารถ
ใช้ ร่วมกันได้ แต่ดันไม่เหทือนกัน หรือ ผมเจอแม็ก CZ จีนเข้าให้ หรือ พี่ไทยเราทำเองครับ

เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใด มีทั้ง สองตัว ช่วยเทียบกัน ให้หน่อย ครับ
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 09:15:54 AM »

แม็กพลาสติก ไม่ได้ยินว่ามีปลอมนะครับ แต่แม็กเหล็ก เห็นว่ามี ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า แต่แม็กเหล็กก็แข็งแรงกว่าครับ ไม่มั่นใจ เอาแม็กเหล็กมาใช้ก็ได้ แต่ถ้าเป็นแม็กยาว จะมีปัญหาชอบงัดบ่อแม็กแตก ระวังด้วยนะครับ
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 09:39:22 AM »

มีรูปไห้ดูไหมครับ   ตัวที่ติดมากับปืน 10   นัดพลาสติก  ของผมก็ไช้ดีน่ะครับ งานเรียบร้อยดี  แต่  5  นัดพลาสติก ที่ซื้อต่างหาก ดูไม่ได้เหมือนกันครับ

ไม่รู้ว่าปลอมหรือเปล่า เศร้า
son_hear
Newbie
*

คะแนน 5

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2010, 10:13:00 AM »

เป็นแนวทาง
ของเดิมๆ แบบพลาสติก ๕ นัด ติดปืนตั้งแต่ปี ๕๐ ครับ   Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2010, 10:16:42 AM โดย son_hear » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์