ปืนยาว .22 magnum .357 magnum .44magnum อันไหนยิงไกลและเม่นกว่ากัน

<< < (2/4) > >>

naisomchai:
ไม่เอาทั้งหมดครับ...

เรื่องนี้พระเอกตายตอนจบอ่ะ... จ๊ากซ์...

submachine -รักในหลวง-:
.22แม็กนั่มออกแบบไว้ใช้สำหรับปืนยาว(Rifle)อยู่แล้วสามารถทำได้

.357แม็กนั่ม และ.44แม็กนั่ม สามารถเอื้อมถึงระยะ200เมตรได้สบาย ส่วนเรื่องความแม่นยำหวังผลเป้าหมายขนาดตัวหนูในระยะ200เมตร
เป็นรื่องเต็มกลืนครับ อย่าลืมว่ากระสุน2ขนาดนี้ ถูกออกแบบไว้สำหรับ ปืนสั้นนะครับ
ส่วนปืนยาวที่ออกแบบมารองรับกระสุน2ขนาดนี้ ทำด้วยเจตนาให้มีกระสุนขนาดเดียวใช้ได้ทั้ง ปืนสั้นปืนยาวครับ
ไม่ต้องขนกระสุนติดตัวไปหลายชนิดครับ

Zeus-รักในหลวง:
200 ม. เป้าเล็กขนาดนั้น ผมว่าตามพี่หมอครับ
คานเหวี่ยง 357 ผมพึ่งได้ยิงไกลสุดก็เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา 100 หลา ศูนย์เปิด ยิงเป้าขนาดคนพอได้ครับแต่ถ้าเล็กขนาดเจ้าของกระทู้ว่า ตาผมไม่คมขนาดนั้นครับ ;D

Prinya T:
ระยะ200เมตรเป้าไม่นิ่ง ไม่น่ายิงง่ายนะครับ อาจต้องหาจังหวะตอนมันนอนแบบลักหลับเอา

ครูดำ:
อ้างจาก: HungryCAT ที่ ตุลาคม 28, 2010, 11:22:01 PM

สมมติว่า ปี 2012 เกิดเหตุภัยพิบัติ    (ตามที่เขาลือกัน)
อาหารขาดแคลน อดอยาก หิวโหย

จำเป็นต้องใช้ปืน ล่าสัตว์เพื่อเป็นอาหาร เช่น   ดักยิงสุนัข และ แมว  หรือ  นก ตัวใหญ่ๆตามทุ่งนา    จากระยะไกลๆ 200 เมตร

(ประมาณว่า ...เหมือนในหนังฝาหรั่ง  BOOK of ELI  ..,,เป็ด ไก่  หมู วัว ควาย  คนอื่นเขาจับกินไปหมดแล้ว )

ใช้ปืนอะไรดี   ปืนยาว .22 magnum    ปืนยาว   .357 magnum    ปืนยาว  .44magnum

200 ม. .22 magnum แน่นอนกว่ามากครับ

ถ้าเลือกได้ .223 จะหอมหวานกว่ามากครับ   ::005::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว