๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 03:27:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ลองไม่รู้ ไปลองแล้วจึงรู้  (อ่าน 9444 ครั้ง)
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 02:18:35 PM »

ไม่ลองไม่รู้ คุณมีสิทธิ์ มีความคิดเป็นของตนเองได้
พานท้าย ทั้ง 3 ชิ้นนี้ ประดับอยู่ กับปืน 3 กระบอกที่ เป็นรุ่นเดียวกัน ราคาเท่ากัน
ถ้าท่านจะเลือกซื้อ ท่านจะเลือก กระบอกไหน
โปรดเลือก และ ให้ความเห็น ว่าทำไมจึงเลือก
ไม่ต้องกลัวว่าจะให้ความคิดเห็น ผิด
ข้าชอบของข้า ชิ้นนี้ ซะอย่าง ใครจะทำไม

1

2

3

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 08:13:09 PM โดย FABBRI » บันทึกการเข้า

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 02:32:10 PM »

ฮะแอ้ม....ผมมาก่อนเลือกก่อนซะเลย 
ถ้าเอาใจชอบ  ผมเอาตัวแรกครับ เพราะว่ามันดูยุ่งๆดี ดูแล้วเหมือนเฟอร์นิเจอร์ในบ้าน หรือ คอนโซลรถ มากกว่าของใช้นอกบ้าน เยี่ยม

แต่เอานิสัยใจคอสไตล์มะกันอย่างกระผม  ผมว่าลายที่สองน่าจะดูเหมาะกับผมมากกว่า... คือดูหยาบ  แต่ เข้ม  ยิ้มีเลศนัย

ความจริงคือ อย่าว่าแต่ปืนที่ไม้นี้จะได้ประดับอยู่เลย  ราคาไม้นี้ก็คงไม่มีปัญญา เศร้า
FABBRI
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 09:00:11 PM »

อ้าวเร่เข้ามา เร่เข้ามา

สองมือล้วงกระเป๋า สองเท้าก้าวเข้ามา

มีหมวกปีกกว้าง ปิดบังฐานะ ก็ใสเข้ามา

ลูบไล้เร้าโลมแต่ตา อย่าลูบคลำ บีบๆคลึงๆ เป็นเด็ดขาด

มีเช่นนั้นจะเสียผี

ค่าเสียผีไม่แพง

แค่รถกระป๋อง ไปจ่ายตลาด คันเดียว

เมื่อลูบไล้ แล้ว ก็อย่าลืม วิจารณ์ด้วย

นะคราบจะบอกให้  :A :A :A

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 06:27:25 AM »

ผมชอบแบบที่3 ครับ
แต่รักพี่ เสียดายน้อง สวยไปหมด.......
. น้ำลายหก   น้ำลายหก   น้ำลายหก

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
ladiesman
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 08:16:04 PM »

ชอบทั้งหมดเลยครับแต่ถ้าต้องเลือก ขอเลือกเบอร์ 3 ครับ เยี่ยม
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 01:36:08 AM »

ผมไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับไม้เลยครับ...

ดังนั้นผมบอกได้อย่างเต็มปากว่าผมไม่รู้เลยว่าทั้งสามชิ้นเป็นไม้อะไร...

ราคาถูกแพงหรือมีคุณสมบัติต่างกันอย่างไร...

อันไหนมาจากอิตาลี่ ตุรกี ออสเตรเลีย หรือ ปทุมธานี...ฮา... คิก คิก

ผมขอเลือกโดยอาศัยอารมณ์และความรู้สึกล้วนๆนะครับ...

อันแรก ผมมองว่าลายเหมือนวงน้ำที่กระเพื่อมออกเป็นวงๆ...

สวยงามดี บางทีอาจมองให้คล้ายๆวงเป้าตาวัวก็ไม่เลว...

แต่ผมไม่เลือกครับ...ฮา... คิก คิก

อันที่สอง ลายเหมือนเปลวไฟที่กำลังลุกกรรโชกแรง...

แลดูร้อนแรงดี เหมาะกับคนมีไฟครับ...

แต่ผมแก่แล้ว ไฟมอดไปหลายปีแล้ว...ฮา... ขำก๊าก

อันที่สาม ผมดูแล้วคิดถึงสายลมที่กำลังพัดครับ...

เหมือนสายลมหนาวที่พัดผ่านทุ่งหญ้า...

ผมชอบอันนี้ครับ เข้ากับบรรยากาศดี... เยี่ยม
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 10:10:12 AM »

แต่ผมแก่แล้ว ไฟมอดไปหลายปีแล้ว...ฮา... ขำก๊าก

อันที่สาม ผมดูแล้วคิดถึงสายลมที่กำลังพัดครับ...

เหมือนสายลมหนาวที่พัดผ่านทุ่งหญ้า...

ผมชอบอันนี้ครับ เข้ากับบรรยากาศดี... เยี่ยม
คุณหมอครับ  เขาเลือกไม่ทำพานท้ายกัน  ไม่ใช่ไม้ไกล้ฝั่งน่ะครับ  อิ อิ  คิก คิก
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 11:51:03 AM »

ชอบ 3 L ครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
FABBRI
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 07:16:57 PM »

หลังจากที่ลงรูปและมีคำถาม ก็มีหลายท่านได้ตอบมา
พานท้าย หมายเลข 1 นั้นดูสวยมาก แต่ เสี้ยนไม้ แตกแยกไม่เป็นไปในแนวทางเดียวกัน ต่างคนต่างอยู่ เมื่อมีแรงถีบจากการยิงก็จะทำให้ไม่มีการรวมพลังในการตั้งรับ ทำให้ ผู้ยิงจะได้รับการถีบอย่างไม่ปราณี แล้วยังทำให้ปืนสะบัดสะบิ้ง  ไร้ทิศทาง การยิงนัดที่สองจึงลำบากมากในการที่จะถูกเป้า

พานท้ายหมายเลข 2  นั้น ดูดีดูสวย พอควร แนวเสี้ยนไม่ก็ใช้ได้ สามารถรวมกันเราอยู่สู้ศึกได้ รองรับแรงถีบได้ดีทำให้ควบคุมการยิงนัดที่สองได้ไม่ยากนัก แต่ อายุของไม้ไม่มากเท่าที่ควร สังเกตได้จากสีของเนื้อไม้

พานท้าย หมายเลข 3  ก็ดูดีเหมือน หมายเลข 2 แต่มีจุดที่น่าสงสัย เท่านั้น

แล้ว พบกันในเรื่อง แปลกๆใหม่ๆ เร็วๆนี้ 

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 03:49:05 PM »

ขอบพระคุณสำหรับความรู้ครับพี่  ไหว้ แสดงว่าผมชอบไม้ที่ถีบผมหนักๆแบบสาวล่ำ
ladiesman
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 07:22:35 PM »

ยังติดตามอยู่นะครับ ไหว้
FABBRI
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 08:14:22 PM »

สืบเนื่องจากกระทู้ Young Blood& Old Blood

http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=6465.0

ในครานั้นมัวแต่ตื่นเต้นพูดคุยกับGreg Chan อดีตโค๊ต ทีมชาติชุดโอลิมปิค 2000 ของ ออสเตเลีย และ Sergei Yaubleuski ช่างประจำทีม รวมถึงทำพานท้าย ให้นักกีฬาชุดโอลิมปิค

ในครานี้ค่อยมีเวลาและนั่งดูเขาทำและถ่ายภาพมาให้ท่านได้ศึกษากัน

หลังจากที่นาย Greg ได้ดูเราประทับปืนอยู่หลายรอบ ปรับแต่งระดับความสูงและการบิดของพานท้าย เพื่อให้เข้ากับร่องไหล่และแก้ม ตลอดจนความยาวของพานท้าย ตามสรีระและรูปแบบการประทับปืนของนักยิงปืนจนเป็นที่น่าพอใจ ก็จะนำปืนไปวัด
5804

5807

เมื่อได้ขนาดตามต้องการแล้ว นาย Greg ก็ตามนาย Sergei มาสุมหัวคุยกันอีกครั้งเพื่อให้มั่นใจว่ามีความเข้าใจที่ตรงกัน
5820

5829

และเพื่อกันลืมก็ลงลายมือไว้เป็นหลักฐาน
Stock

เรามาดูกันว่าเครื่องมือที่ใช้วัดสัดส่วนนั้นมันหน้าตาอย่างไร
5920

จุดนี้เอาไว้เสียบเข้ารูปากลำเพื่อให้มั่นคงไม่ลื่นไหลไถลไปมา หยุดการดิ้นกระเส่า
5919

จุดนี้เมื่อหงายปืนและปลายลำถูกเสียบด้วยเดือยทั้งประตูบนและประตูล่างแล้ว บริเวณสันสะพานกลางลำก็จะถูกขันรัดด้วยขาหนีบให้แน่น
5916

เมื่อทุกอย่างเข้าที่เข้าทางแล้วก็จัดการวัด Drop at comb  Drop at Heel
5923

ไอ้นี่ก็เอาไว้วัดการบิดเบี่ยงเบนของส้นพานท้ายที่จะให้มันถีบเราเต็มๆตีนสู่ร่องไหล่ไม่ใช่บางส่วน Cast at Heel Cast Toe  รวมถึงร่องแก้ม ไม่ใช่ได้พานท้ายแล้วต้องไปถอนฟันหรือกรอฟันทิ้งให้เข้ากับพานท้าย Cast at Comb
5913

นี่ก็เป็นเครื่องมือที่ต้องใช้ถากๆถูๆ ถูกจัดวางไว้ให้เป็นที่เป็นทาง เมื่อเลิกงานก็จัดการเก็บหรือแขวนให้เข้าที่
จากนั้นนาย Greg ก็ไปนั่งซดกาแฟ เดินเล่นทั่วที่ทำงาน รับปืนที่ลูกค้านำมาซ่อมบ้างคุยกับลูกค้าใหม่บ้าง ส่วนนาย Sergei ก็เริ่มงานโดยการเอาดุ้นไม้ที่คัดเลือกอย่างดีทั้งลายไม้ลายเสี้ยนและน้ำหนัก โดยบริเวณคอปืนได้ใช้เครื่องCNC กัดเซาะให้เข้ากับโครงปืนซึ่งจะได้งานเข้าไม้ที่เข้ากับโครงปืนได้อย่างสนิทแนบแน่นมากกว่าการเข้าด้วยมือ
เอาเริ่มลงมือได้แล้ว Sergei อย่ามัวแต่ฝอย
5842

5850

5856

5860

5810

5813

5865

5866

5871

5892

5895

5905

5909

ก็เป็นอันว่า เริ่มงานเมื่อเวลา 10โมงเช้า จวบจนบัดนี้ก็เข้าไป 4โมงเย็นแล้ว มีเวลา พักเที่ยง กับมาม่าต้มยำกุ้งแค่ 20นาทีเท่านั้น ทุกอย่างก็ใกล้ความเป็นจริง เตรียมตัว ไปทดสอบ ยิงที่สนามได้ในวันต่อไป
6200

เมื่อเอาเทปที่พันบริเวณคอปืนออก เพื่อประกอบเข้ากับปืน นาย Sergei ก็อุทานออกมาอย่างแรงว่า
6363

โอ้พระเจ้า ช่วย กล้วยของนายเดวิดวิ่งหนีไปแล้ว มันเกิดอะไรขึ้น ทำไมทำไม เป็นไปได้อย่างไร
6159

ตัวใครตัวมัน หนีสุดชีวิตดีกว่า
5944

5931

5940

5941

ใช่แล้ว หักครับ หัก คอหัก คามือเลย เป็นอันจบเห่ เก็บกวาดห้องทำงานได้ แล้ว พรุ่งนี้เริ่ม นับ 1 ใหม่
ไม้ชิ้นนี้เป็นไม้เกรดสูงส่งตรงมาจากโรงงานBeretta Italy ผ่านผู้เชี่ยวชาญ มาหลายทอด กว่าจะมาถึงBeretta Aus และก็ผ่านมือผ่านตา นาย Greg นาย Sergie  โดยเฉพาะเราด้วย มัวแต่ตื่นเต้น ที่ลายไม้ สีไม้ และการหลาวพานท้าย จึงลืมที่จะดูเสี้ยนไม้ตรงคอปืน จะไปโทษใครก็ไม่ได้
5935

5932

มาเริ่มกันใหม่กับไม้ชิ้นใหม่
6212

และมันก็เสร็จสมบูรณ์ในที่สุดของเช้าอีกหนึ่งวัน มีการขัดแต่งและทดลองจับและกำดูว่า ด้ามเข้ากับอุ้มมือไหมใหญ่เล็กเกินไปหรือไม่
6119

แม่หนูจะไปดู จะไปดู
6153

เอาไปก็ไปตามไปดู ให้รู้แจ้งเห็นจริงว่า นาย 2 คนนี้ทำได้ เจ๋งแค่ไหน
6241

6246

ไม่ต้องบอก แค่ดูหน้า คนทำก็รู้แล้ว
6250

6222

ไอ้หยา นายแน่จริงๆ  ไม้แก่ก็พอดัดได้ แต่ ป้องกันการหักไม่ได้

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ladiesman
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 08:12:45 PM »

ขอบคุณครับที่นำมาแบ่งปัน
FABBRI
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 10:27:52 AM »

:<>ขอเรียนถามท่านอ.Fabbriและท่านอ.ลูกซองสั้น เพื่อเป็นความรู้ว่า
1.ปืนแฝดO/U ของBarettaนั้นด้วยราคาค่าตัวเป็นแสนแล้วก็ไม่ได้แปลว่าจะเป็นปืนที่เหมาะกับคนๆนั้น เพราะสาเหตุไม่ได้อยู่ที่ระบบกลไกของปืน แต่สาเหตุอยู่ที่พานท้านปืน(รูปร่างพานท้าย+ลายเสี้ยนไม้)ซึ่งไม่เหมาะกับสรีระแต่ละคน หรือมีปัจจัยใดบ้างครับ
2.ของเดิมๆกับปรับแต่งพานท้ายใหม่ จะทำให้ยิงดีขึ้น มากน้อยกี่%ครับ
3.ปืนราคาสูงแต่ผู้ผลิตก็ไม่ได้เลือกเสี้ยนไม้ที่เป็นระเบียบให้เราใช่ไหมครับ
ขอบคุณท่านอ.ทั้งสองมากครับ :<>

พานท้ายสำเร็จรูปจากโรงงาน อาจจะไม่พอดีกับร่างกายของคนทุกคน
โดยเฉพาะการยิงเป้าเคลื่อนที่ เมื่อเราหมุนตัวพานท้ายที่ไม่พอดีจะเลื่อนหลุดไปจากร่องไหล่
ขยับเพียงนิดเดียวแต่กลุ่มกระสุนที่ระยะไกลอาจจะเพี้ยนไปเป็นเมตร
การทำพานท้ายของตนเองจะได้พานท้ายที่เหมาะสมกับเจ้าของมากที่สุด
จะยิงโดนมากขึ้นแค่ไหน ก็ขึ้นอยู่กับว่า คนนั้นๆยิงพานท้ายมาตราฐานได้แย่แค่ไหน

กลไกของ Beretta ทำจากวัสดุที่แข็งแรง ทนทาน ผ่านการพิสูจน์ในสนามแข่งมาแล้วนานนับสิบปี
แม้นราคาจะสูงกว่าปืนจากโรงงานอื่น แต่ก็ได้รับความนิยมมากกว่า
ถ้าไม่ดีจริง คงไม่สามารถขายได้มาจนทุกวันนี้

ค่าแรงทำพานท้ายค่อนข้างสูง ช่างเหลาพานท้ายเอง ก็ไม่เชียร์ให้เหลาใส่ปืนรุ่นราคาถูกๆด้วยนะ
อีกประการหนึ่ง ถ้าปืนทั้งกระบอกราคาถูกๆแล้ว คงไม่มีเจ้าของปืนคนไหนจ่ายเงินแพงๆเพื่อปืนราคาถูกๆหรอกครับ
ค่าทำพานท้ายมันจะแพงกว่าค่าปืน ถ้าเป็นค่าแรงแกะลายสวยๆ ก็ว่าไปอีกอย่างนึง

ก่อนอื่น อ. Fabbri  ขอแก้  อ. เป็น อา ก็แล้วกัน
ขอบคุณที่ถามคำถามครับ  ถ้าท่านได้อ่าน ที่ เวป อวป ก็จะมีคำตอบเหล่านี้อยู่ที่นั่น
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=17207.0
ขอบตอบ ครับ
1 . ใช่ครับ ปืน Beretta เป็นปืน โหล ที่ทำออกมาทีละหลายร้อยหลายพันกระบอก พานท้ายนั้น ก็เอาไม้ที่คัดเลือกพอประมาณ ( ไม้มาเป็นท่อนๆ ช่างคงไม่มีปัญญานั่งเลือกทีละอัน ว่าอันไหนดี อันไหนสวย อันไหนมีปํญหา ) ไปกัดเซาะด้วยเครื่อง CNC บริเวณคอปืน เพื่อให้เข้ากับปืนแต่ละรุ่น จากนั้น ก็ยัดใส่เครื่อง ปั่น ทำพานท้าย ทีละ 5-10 อัน  จึงไม่สามารถที่จะทำได้ทุกขนาดตามสรีระของลูกค้าแต่ละคนได้  พานท้าย Trap ของBeretta จะมี cast เหมือนกันหมด ความยาวจะมียางรอง หนาบางมาให้ 3 ขนาด ความสูงต่ำก็จะมี 3 ขนาด แม้นว่าจะมีแบบปรับได้ บางทีก็ไม่เข้ากับตัวเรานักเพราะการปรับก็อยู่ในวงจำกัด
2. การที่เราไปสั่งทำพานท้ายพิเศษ มิใช่ว่า จะทำให้ การยิงดีขึ้นผิดหูผิดตา แต่ มันเป็น การทำให้เรายิงได้คะแนน สม่ำเสมอ โดยการประทับและการยิงเป็นธรรมชาติ ของเราเอง มิต้องไปฝืนกับพานท้ายที่ไม่เข้ากับเรา เมื่อเผยอ หรือไม่ระวังก็จะทำให้การประทับผิดไป การยิงก็จะผิดไป และในการทำพานท้ายพิเศษ นั้นมีส่วนเติมเต็ม อีกเล็กน้อยเท่านั้น เช่น ยิงยังไงก็ได้ 20 +- 1-2 ก็อาจ ได้เพิ่มเป็น 23 24 25 อะไรทำนองนี้  มิใช่  เคยยิงได้  12-15 ตัว เมื่อทำพานท้ายแล้วจะทำให้ยิงได้ เกิน 20ขึ้นไป ย่อมเป็นไปไม่ได้ มันต้องอยู่ที่ทักษะ  ความสามารถ และการฝึกซ้อม ของเราด้วย
3.  ไม้นั้นเขาซื้อที่ละมากๆ  การคัดเลือก ก็จะมี บางระดับ เท่านั้น เมื่อเราไปซื้อปืนสำเร็จรูป ใครตาดีหรือโชคดีก็ได้ไม้ดีไป แต่ไม้คัดพิเศษ สำหรับ ปืนพิเศษหรือสั่งพิเศษนั้น มันจะต้องมีการประมูลตอไม้กัน แล้วจึงนำมาเลื่อย ได้ดีบ้างเสียบ้าง  มิใช่แต่ลายสวยแต่อย่างเดียว แต่ต้องมีเสี้ยนดีด้วย แต่ก็มีบ้างที่เขาเสียดายไม้สวยถึงแม้นเสี้ยนจะไม่ดีเขาก็ทำออกมา เพราะ ลูกค้าน้อยมากที่จะรู้เรื่องไม้ และ ส่วนใหญ่ที่ซื้อปืนไปก็ เอาไปดูเล่นหรือยิงบ้างเล็กน้อย ไม่ได้ยิงเป็นบ้าเป็นหลังเหมือนนักกีฬา จึงไม่ต้องคำนึงถึงการถีบการตบ เพราะยังไงมันก็เป็นพานท้ายที่ติดปืนมามิได้สั่งทำพิเศษ
        และไม้เป็นสิ่งที่ธรรมชาติสร้างมา เราไม่อาจรู้เข้าไปถึงภายในได้โดยดูด้วยสายตาแค่ภานนอก  เมื่อเราหลาวไปจนถึงจุดที่มีปัญหาแล้วจึงรู้ว่ามันมีอะไรภายใน

FABBRI
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2010, 09:25:33 PM »

6742

ประกาศ ประกาศ  WANTED  ต้องการ ของสวยๆงามๆๆ

6768

สวยขนาดนี้พอได้ไหม

6932

ก็พอได้นะไอ้หนุ่ม  แต่ คนเขาอยากดู Beretta SO 6 EELL ว่ะ

5880

5881

แบบนี้หรือ ที่ทุกท่านใฝ่หา อันเป็นความฝัน อันสูงสุด

6443

พ่อๆเร็วๆหน่อย จะรีบไปดูของสวยๆงามๆ ชักช้าไม่รู้จักอายชาวบ้าน

6338

Strawberry  แก้เลี่ยนสักหน่อยไหม ค่ะ

6738

ไม้แก่ก็ต้องดัดยากหน่อย แต่ถ้าเผาให้ร้อน แล้วนวดให้ดี จึงดัดได้ ดังใจ

6664

ความแก่ หาใช่อุปสรรคไม่  แต่อุปสรรค คือ ความท้อถอย

6524

เราจะบินบินไป บินไปค้นหาความฝัน

Dear father ((@))
Tribute to fly
Jonathan Livingston Seagull - Be
Lonely looking sky

หน้า: [1] 2
  พิมพ์