๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 02:05:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองไซก้ายิงมีข้อเสียอย่างไรบ้าง...  (อ่าน 22420 ครั้ง)
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 06:55:12 PM »

มันขัดลำบ่อยมากครับ น้อยครั้งที่เจอยิงจะไม่ขัดเลย เลยเลือก Benelli M4 เก็บไว้ Saiga ขาย

ของผมรันอินด้วยลูก 100 เม็ด ยังไม่ติดขัดเลยแฮะ แสดงว่าผมคงเป็นส่วนน้อยแฮะ 

เป็นผมขาย m4 ซื้อไซก้ารุ่นใหม่ แล้วซื้อแม็กมาตุน + กระสุนบานเบอะ  Grin

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 08:18:11 PM »

มันขัดลำบ่อยมากครับ น้อยครั้งที่เจอยิงจะไม่ขัดเลย เลยเลือก Benelli M4 เก็บไว้ Saiga ขาย

ของผมรันอินด้วยลูก 100 เม็ด ยังไม่ติดขัดเลยแฮะ แสดงว่าผมคงเป็นส่วนน้อยแฮะ 

เป็นผมขาย m4 ซื้อไซก้ารุ่นใหม่ แล้วซื้อแม็กมาตุน + กระสุนบานเบอะ  Grin

อย่าเพิ่งซื้อแม็กเยอะไปครับ  กำลังจะมีแม็กแถวคู่ออกมาขาย ก็ของนาย Mike แหละ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 10:32:08 PM »

คุณปูนิ่มน่าจะโน้มลำตัวส่วนบนไปด้านหน้าอีกหน่อยนะครับ  แบบนี้ยังได้กล่องเดียว กลับบ้านมียกแขนไม่ขึ้นนะครับ  อย่างที่พี่ยอดว่าด้วยครับ เกร็งตัวรับแรงต้าน  เจ็บตัวครับ  สบายๆผลงานลูกซองน่าจะดีขึ้นนะครับ  ไหว้ Cheesy
เคยบอกไปแล้ว  นี่ถ้าเป็นนักเรียนที่ให้ผมสอน  โดนยึดพื้นไปแล้ว 555

ยึดพื้นท่าเตรียม...

หนึ่งฉ็องฉามหนึ่ง  หนึ่งฉ็องฉามฉ็อง... คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 11:11:35 PM »

อย่าเพิ่งซื้อแม็กเยอะไปครับ  กำลังจะมีแม็กแถวคู่ออกมาขาย ก็ของนาย Mike แหละ
แม็กแถวคู่  น้ำลายหก

แบบนี้ใส่ 15 นัดถึง 20 นัดได้สิพี่ คิก คิก
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 11:39:39 PM »

Shocked

เจ้าของเดียวกับแม็กดรัมใช่ไหมครับพี่  น้ำลายหก

นายคนนี้ช่างประดิษฐ์จริงๆ น่าชวนมาอยู่ประเทศไทยบ้างนะครับ แหะๆ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
HungryCAT
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 12:18:52 AM »

ยิง มา ทั้งลูก โดด  ลูก   70  ลูก  9

ลูก หนึ่ง แรง    สองแรง

ไม่เห็นว่า  ปืน จะขัดลำ ตรงไหน

แต่ต้อง ปรับ ตัวปรับแกส ให้ถูกตำแหน่ง  ปรับผิด  มีคาบปลอก ต้องงัดออก 

ปัญหาที่พบคือ    น้ำหนักของตัวปืน ครับ   ผมว่า มันหนักไปหน่อย  ยิ่งถ้าใส่อุปกรณ์เยอะๆ  ยิ่งหนัก   

และปัญหา เหมือน คนอื่นๆคือ  .....  เปลืองลูกมากๆ 

อีกเรื่องหนึ่งคือ   ต้องระวัง ตัวลูกสูบแกส ขึ้นสนิมครับ  ต้องถอดมาทำความสะอาดด้วยครับ
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 01:09:09 AM »

ข้อเสียคือ ทำให้ผู้หญิงมีกล้ามได้ครับ

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 07:06:47 AM »

เห็นแค่คุณปูนิ่มยิง แต่ไม่เคยเห็นคุณปูใส่แม็กฯ
เวลาใส่แม็กเปล่า กับแม็กที่มีลูกเต็มจะไม่เหมือนกันครับ
ลูกที่อยู่ปากแม็ก จะไปดันลูกเลื่อนด้านบนต้องออกแรงค่อนข้างพอควร 
ผมเคยลองกับปืนเพื่อน วุ่นอยู่พักหนึ่ง กว่าจะจับจุดได้
คุณปูนิ่มพอมีปัญหากับการใส่แม็กหรือเปล่าครับ อันนี้ไม่นับที่แขวนลูกเลื่อนไว้ก่อนแล้วค่อยใส่แม็กนะ
เพราะมันง่ายกว่าเหมือนใส่แม็กเปล่า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 07:49:30 AM »

เห็นแค่คุณปูนิ่มยิง แต่ไม่เคยเห็นคุณปูใส่แม็กฯ
เวลาใส่แม็กเปล่า กับแม็กที่มีลูกเต็มจะไม่เหมือนกันครับ
ลูกที่อยู่ปากแม็ก จะไปดันลูกเลื่อนด้านบนต้องออกแรงค่อนข้างพอควร 
ผมเคยลองกับปืนเพื่อน วุ่นอยู่พักหนึ่ง กว่าจะจับจุดได้
คุณปูนิ่มพอมีปัญหากับการใส่แม็กหรือเปล่าครับ อันนี้ไม่นับที่แขวนลูกเลื่อนไว้ก่อนแล้วค่อยใส่แม็กนะ
เพราะมันง่ายกว่าเหมือนใส่แม็กเปล่า

อ่า . . . เวลาใส่แม็กฯ ตอนแรกดูยุ่งยากมากเลย   แต่พอรู้ว่าต้องค้างลูกเลื่อนก่อนแล้วค่อยใส่แม็กฯ ก็พอได้ค่ะ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 08:39:18 AM »

งั้นก็ผ่านครับ ไม่มีอะไรแล้ว ที่เหลือก็การดูแลปืนอย่างเพื่อนว่า

อ้อ...อีกอย่างข้อเสียของลูกซองใช้แม็กก็คือ เวลายิงไปจะโหลดกระสุนไปเหมือนปืนใช้หลอดกระสุนไม่ได้
ต้องเปลี่ยนแม็กอย่างเดียว จะเปลี่ยนตอนไหน ตอนยังเหลือ2-3นัด หรือรอให้นัดสุดท้ายเข้ารังเพลิงก่อน
แล้วค่อยใส่แม็กที่2 แต่เวลานั้นจะค้างสไลด์ไม่ได้ ไม่งั้นต้องดีดนัดที่ว่าออกเพื่อค้างลูกเลื่อน

สรุป ง่ายที่สุดคือรอลูกหมด ลูกเลื่อนค้างแล้วใส่แม็กใหม่
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นหากบริหารเป็นๆ ลูกซองไซก้าก็สามารถยิงได้ไวไม่แพ้ปืนใช้หลอดกระสุนครับ
เฮียตัง ร้านเบลดส์ แอนด์กันส์ เป็นคนหนึ่งที่ใช้ไซก้าล่าถ้วยรางวัลชนะปืนใช้หลอดกระสุนครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 11:14:26 AM »

งั้นก็ผ่านครับ ไม่มีอะไรแล้ว ที่เหลือก็การดูแลปืนอย่างเพื่อนว่า

อ้อ...อีกอย่างข้อเสียของลูกซองใช้แม็กก็คือ เวลายิงไปจะโหลดกระสุนไปเหมือนปืนใช้หลอดกระสุนไม่ได้
ต้องเปลี่ยนแม็กอย่างเดียว จะเปลี่ยนตอนไหน ตอนยังเหลือ2-3นัด หรือรอให้นัดสุดท้ายเข้ารังเพลิงก่อน
แล้วค่อยใส่แม็กที่2 แต่เวลานั้นจะค้างสไลด์ไม่ได้ ไม่งั้นต้องดีดนัดที่ว่าออกเพื่อค้างลูกเลื่อน

สรุป ง่ายที่สุดคือรอลูกหมด ลูกเลื่อนค้างแล้วใส่แม็กใหม่
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นหากบริหารเป็นๆ ลูกซองไซก้าก็สามารถยิงได้ไวไม่แพ้ปืนใช้หลอดกระสุนครับ
เฮียตัง ร้านเบลดส์ แอนด์กันส์ เป็นคนหนึ่งที่ใช้ไซก้าล่าถ้วยรางวัลชนะปืนใช้หลอดกระสุนครับ

จะได้ยินชาวลูกซองชนิดแม็กหลอด  บอกเสมอว่าลูกซองหลอดยิงไปก็โหลดลูกไป   มันก็จริงครับ   ถ้าสถานการณ์อำนวย  แต่ถ้าต้องยิงต่อเนื่องจนหมดท่อ  แล้วทีนี้จะทำยังไงครับ
ปืนลูกซองใช้แม็กกาซีนตลับ ( ฝรั่งเรียกว่า box magazine)  ก็ไม่ต่างกับปืนพกกึ่งออโต้ หรือไม่ต่างกับปืนไรเฟิลจู่โจม   ไม่เห็นผู้ใช้ปืนเหล่านั้นกังวลว่าบรรจุกระสุนไปเรื่อยๆไม่ได้    ยิงหมดแม็กก็เปลี่ยนแม็กใหม่ซิครับ
ไม่งั้นทุกวันนี้ตำรวจทหารก็คงยังใช้ปืนยาวคานเหวี่ยงกันอยู่เพราะมันบรรจุกระสุนไปได้เรื่อยๆเหมือนกันนี่ครับ อิอิ
แม็กแถวคู่  น้ำลายหก

แบบนี้ใส่ 15 นัดถึง 20 นัดได้สิพี่ คิก คิก

Shocked

เจ้าของเดียวกับแม็กดรัมใช่ไหมครับพี่  น้ำลายหก

นายคนนี้ช่างประดิษฐ์จริงๆ น่าชวนมาอยู่ประเทศไทยบ้างนะครับ แหะๆ
อ่ะ..อ่านเอาเอง อิอิ
http://forum.saiga-12.com/index.php?showtopic=44279
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2010, 11:24:55 AM โดย .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 11:16:57 AM »

ปืนรุ่นเก่ายิงนัดสุดท้ายแล้ว ลูกเลื่อนจะไม่ค้างนะครับ
ใส่แม็กเข้าปืนต้องฝึกหัดหน่อยครับ  ตรงนี้เป็นจุดอ่อนของไซก้า   แต่ถ้าใส่บ่อแม็กก็หมดปัญหา  ส่วนตัวผมไม่ชอบบ่อแม็กเพราะใช้ drum mags ไม่ได้ 5555
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 11:21:39 AM »

ชัดเจนครับพี่ ขอบคุณมากครับ
ขอ+1ครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 11:23:17 AM »

คุณปูนิ่มน่าจะโน้มลำตัวส่วนบนไปด้านหน้าอีกหน่อยนะครับ  แบบนี้ยังได้กล่องเดียว กลับบ้านมียกแขนไม่ขึ้นนะครับ  อย่างที่พี่ยอดว่าด้วยครับ เกร็งตัวรับแรงต้าน  เจ็บตัวครับ  สบายๆผลงานลูกซองน่าจะดีขึ้นนะครับ  ไหว้ Cheesy
เคยบอกไปแล้ว  นี่ถ้าเป็นนักเรียนที่ให้ผมสอน  โดนยึดพื้นไปแล้ว 555

หนึ่งฉ็องฉามหนึ่ง  หนึ่งฉ็องฉามฉ็อง... คิก คิก
ต้องให้อยู่ในท่าเตรียมยึดพื้นซัก 5 นาที  แล้วค่อยให้ลงสุดค้างไว้อีก 5 นาที  อิอิ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 12:03:45 PM »

ต้องให้อยู่ในท่าเตรียมยึดพื้นซัก 5 นาที  แล้วค่อยให้ลงสุดค้างไว้อีก 5 นาที  อิอิ

โดนชก โดนชก โดนชก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์