๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:38:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซ้อม 9 ไทยอาร์มใช้ป้องกันตัวพอได้นะครับ  (อ่าน 8705 ครั้ง)
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 08:07:53 PM »

ผมคิดว่าถ้าจำเป็นก็ใช้ป้องกันตัวได้นะครับ   รีคอยล์ค่อนข้างนิ้ม   แต่ในเรื่องของอำนาจหยุดยั้งจะมีมากน้อยเพียงใด   ควรเลือกใช้ลูกจริง  หัวรู  น่าจะดีกว่าในเรื่องของอำนาจหยุดยั้ง  ตามที่ได้ออกแบบมา  ลองคิดดูเล่นๆนะครับหลายๆคนมี  9 mmลูกเต็มบ้านหลานเต็มแม็ก  แต่ยัยยังต้องการที่จะมี  .40  หรือ  .45  มิใช่ที่อำนาจหยุดยั้งหรอกหรือครับ  (อันอื่นเป็นส่วนรองลงมา)
แต่เท่าที่ยิงด้วยลูกซ้อม  ไทยอาร์ม  9mm  ผมว่ากลุ่มกระสุนไม่น่าเกลียดนะครับ  แลที่สำคัญยังไม่เคยติดขัดสักที   ราคาที่ผมซื้อที่สนาม  อยู่ที่  800  บาท  กล่องสีขาว-น้ำเงิน  ซึ่งราคาก็ต่างจากลูกจริงถึง  2-3-4เท่าตามยี่ห้อชนิดกระสุน   แต่ยังไงผมสนับ หัวรูไว้ก่อนครับ

คิดก่อนเล็ง
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 03:49:00 AM »

... + 1 ครับ ... ทุกวันนี้ ... ทั้งลูกจริง ลูกซ้อม ทั้ง 9 ทั้ง 11 หายากหรือเกินครับ ... เศร้า   เศร้า  เศร้า  เศร้า
ตอนนี้ ลูกบุญธรรม หรือลูกจริงอะไรก็ได้... Angry
แต่ถ้าปืนเป็นหมัน หาลูกไม่ได้เหมือนตายทั้งเป็น...ตายคู่ทั้งปืนและคน ใช่มั้ยครับ คิก คิก

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 05:17:17 AM »

ลูกซ้อมก็ทำได้อย่างที่เห็นพอใช้ป้องกันตัวได้ยามคับขัน(ลูกจริงหมดหาไม่มี)แต่จริงๆแล้วใช้ลูกจริงดีกว่ามั่นใจมากกว่ามากครับ
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 06:59:01 AM »

... + 1 ครับ ... ทุกวันนี้ ... ทั้งลูกจริง ลูกซ้อม ทั้ง 9 ทั้ง 11 หายากหรือเกินครับ ... เศร้า   เศร้า  เศร้า  เศร้า
ตอนนี้ ลูกบุญธรรม หรือลูกจริงอะไรก็ได้... Angry
แต่ถ้าปืนเป็นหมัน หาลูกไม่ได้เหมือนตายทั้งเป็น...ตายคู่ทั้งปืนและคน ใช่มั้ยครับ คิก คิก

หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน   ไหว้ ถูกต้องเลยครับท่านพี่ .... ตอนนี้ ลูกซ้อมกล่องละ 750 ลูกจริงไทยทำ 1,500 ก็จำใจต้องซื้อครับ
ลูกนอก ... ถ้าไม่อยากได้จริงๆ คงไม่มีปัญญาเอามาเก็บไว้แน่นอนครับ .... แล้วทางพี่ดิโอลดิ์ ....
เป็นอย่างไรบ้างครับ .. แถวๆ ประจวบฯ .. พอหาได้สะดวกมั้ยครับ ... เห็นว่าแถวๆ เพชรบุรีสนามใหม่
ลูกมารองรับสมาชิกมากมาย ... ผมว่า ผ่านไปต้องแวะไปสมัครสมาชิกเสียหน่อยครับ   หลงรัก   หลงรัก   หลงรัก  ::014
::
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 08:12:48 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน   ไหว้ ถูกต้องเลยครับท่านพี่ .... ตอนนี้ ลูกซ้อมกล่องละ 750 ลูกจริงไทยทำ 1,500 ก็จำใจต้องซื้อครับ
ลูกนอก ... ถ้าไม่อยากได้จริงๆ คงไม่มีปัญญาเอามาเก็บไว้แน่นอนครับ .... แล้วทางพี่ดิโอลดิ์ ....
เป็นอย่างไรบ้างครับ .. แถวๆ ประจวบฯ .. พอหาได้สะดวกมั้ยครับ ... เห็นว่าแถวๆ เพชรบุรีสนามใหม่
ลูกมารองรับสมาชิกมากมาย ... ผมว่า ผ่านไปต้องแวะไปสมัครสมาชิกเสียหน่อยครับ   หลงรัก   หลงรัก   หลงรัก  ::014

เข้า กทม ก็ซื้อตุนไว้สิครับ ลูกไทยหัวรูก็ได้ ยิงให้ เร็ว + แม่น ก็ดีกว่า ลูกดี ๆ แพง ๆ แต่ยิงไม่ถูก

ปล.ผมไปเอา 85B มาใช้แล้ว O.K. ดี เหมาะกับเป็นปืนสำรองดีครับ

oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 04:35:06 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน   ไหว้ ถูกต้องเลยครับท่านพี่ .... ตอนนี้ ลูกซ้อมกล่องละ 750 ลูกจริงไทยทำ 1,500 ก็จำใจต้องซื้อครับ
ลูกมารองรับสมาชิกมากมาย ... ผมว่า ผ่านไปต้องแวะไปสมัครสมาชิกเสียหน่อยครับ   หลงรัก   หลงรัก   หลงรัก  ::014

เข้า กทม ก็ซื้อตุนไว้สิครับ ลูกไทยหัวรูก็ได้ ยิงให้ เร็ว + แม่น ก็ดีกว่า ลูกดี ๆ แพง ๆ แต่ยิงไม่ถูก

ปล.ผมไปเอา 85B มาใช้แล้ว O.K. ดี เหมาะกับเป็นปืนสำรองดีครับ
ตอนนี้ลูกไทยหัวรู ก็หายาก เหมือนกันนะครับ .... ผมไม่เข้าใจจริงๆ ว่า เวลาอ่านหนังสือปืนทั่วๆ ไป
แล้วเห็นโฆษณาขายกระสุนยี่ห้อนั้น ยี่ห้อนี้ ... เค้าลงให้ใครเป็นผู้บริโภคกันแน่นะครับ .. หาซื้อไม่ได้เลย
   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์