๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 11:50:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปตำรวจฝึกซ้อมด้วยปืนBB gunครับ  (อ่าน 2496 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 04:40:47 PM »

ตำรวจถูกยิงหลังทีเดียว สี่นาย
ผมว่ามีประโยชน์ดี โรงพักไหนสนใจยินดีให้ความร่วมมือครับ อิอิอิ มันส์แน่นอน ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 05:59:35 PM »

ถ้าเป็นปฎิบัติการณ์จริงตำรวจ คงตายเรียบ
ไม่มีใครระวังหลังเลย  เป็นบทเรียนที่แลกด้วยชีวิต เศร้า
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 06:33:01 PM »

น่าสนใจมากครับ ขอบคุน
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 08:23:31 PM »

นับเป็นการฝึกที่น่าสนับสนุนมากครับ อย่างน้อย สิ่งที่ได้ก็คือทักษะในการใช้ปืน ให้เกิดประสิทธิภาพ

สำหรับเจ้าหน้าที่ครับ ส่วนตัวผมว่ายิง "ปืนบีบี" เท่ากับการยิง "ปืนจริง" ด้วยครับ ได้ประโยชน์ไม่ต่างกัน แม้แต่

ผมเอง ก็ยิงบีบีฝึกสมาธิที่บ้าน ยิงทำกลุ่มด้วย GLOCK 26 BB GUN ระยะประมาณ 5.5 ม. หรือประมาณ 6 หลา

ก็พึ่งพออาศัยได้ดีครับ  เยี่ยม  ไหว้
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 01:47:52 PM »

เห็นคลิปแล้วนึกถึง ยุทธการ "ยุทธตู้เย็น"

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 02:38:44 PM »

Swat Training

พูดยากครับของอย่างนี้อยู่ที่แบบแผนการฝึกของผู้มีอำนาจด้วยละครับ ว่ามีนโยบายในการฝึกกำลังพลแค่ไหน จะโทษตำรวจชั้นผู้น้อยก็ไม่ถูก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
safety not compromise - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 09:02:42 AM »

ต้องเข้าใจวัตถุประสงค์ของการฝึกครับเขาฝึกยุทธวิธี
ไปเป็นทีมเคลื่อนที่ผ่านในโถงทางเดินในสิ่งปลูกสร้าง
ฝึกว่าใครต้องทำอะไรมีหน้าที่อย่างไรไม่ได้เกี่ยวกับ
การใช้BBมาฝึกเพื่อซ้อมความแม่นยำและสมาธิแต่อย่างใด
ต่อให้ไม่มีครูฝึกออกมายิงจะปรับทีมนี้ตกเลยก็ได้ Wink

WE  DO  BAD  THINGS
TO  BAD  PEOPLE    Cool

สรรพสิ่ง  ทั้งหลายในโลก  ล้วนมีวาระของมันเอง
กุหลาบ  จะเบ่งบานแย้มกลีบก็เมื่อถึงวาระที่พร้อมแล้วเท่านั้น

ผู้รู้ย่อมเห็นเอง

UNSUNG HEROES

We  Support  Our Troops
หน้า: [1]
  พิมพ์