๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:45:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงผ่าน........ นอกจอ.....อิอิ  (อ่าน 13162 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:02:16 PM »

Grin   สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน..........ช่วงนี้ฝนตกบ่อยแทบทุกวันก็คงจะทราบกันดี  บางคนได้รับผลกระทบ บ้านน้ำท่วมบ้าง  บางบ้านทำมาค้าขายไม่ได้
บางคนก็ไม่มีที่อยู่อาศัย ฯลฯ แล้วแต่ว่าใครจะเจอปัญหาแบบไหน  ไม่เว้นแต่กระทั่งสัตว์เลี้ยง หมู หมา กา ไก่  ได้รับผลกระทบหมด
ไม่เว้นแม้แต่สัตว์ไม่ได้รับเชิญ  หรือไม่ได้เลี้ยงก็ต้องพลอยหนีน้ำขึ้นไปอยู่บนต้นไม้  ตกใจ

Wink  เมื่อคืนเวลาประมาณตี๒ ฝนไม่ตก แต่ "ไอ้ตาล" (สุนัขที่เลี้ยงไว้) มันเห่ากระโชกเป็นเวลานานพอควร  ผมก็ตื่นขึ้นจากที่นอนแง้มดูผ่านผ้าม่านที่หน้าต่างบนชั้น๒ ซึ่งเป็นห้องนอน  ก็พยายามเพ่งสายตาว่า ไอ้ตาลมันเห่าอะไร ซึ่งก็ไม่ค่อยเห็นชัดนักเนื่องจากเป็นเวลาตี ๒ แล้ว  มีไฟถนนส่องเข้ามาบริเวณรั้วบ้านนิดหน่อย   ผมจึงตัดสินใจลงมาดูข้างล่างเองดีกว่าเพื่อความชัวร์   แต่ไม่ลืมสะพายกระเป๋า"โดเรมอน"  ซึ่งผมจะวางไว้อยู่ข้างหัวนอนด้วยทุกคืน   กระเป๋าใบนี้จะเป็นกระเป๋าประจำตัวก็ว่าได้เพราะในนั้นจะมีเอกสารต่างๆ ใบแจ้งหนี้ค่าน้ำ  ค่าไฟ  ค่าโทรศัพท์ ค่างวดรถ สมุดบัญชีธนาคาร ฯลฯ  มันคล้ายกระเป๋าเอกสารแต่มันเป็นกระเป๋าสะพายซึ่งก็ต้องมีเพื่อนคู่กายอยู่ในนั้นด้วยคือ G19 พร้อมกระสุน๑ แม็ก

ก่อนลงจากห้องนอนก็รูดซิปกระเป๋าดึงเจ้าG19 ขึ้นลำเตรียมไว้ (เวลาเหลือเฟือ)  ก็เดินลงมาชั้นล่าง(แต่อยู่ภายในตัวบ้าน)  ก็มองสำรวจดูรอบๆบ้าน และตรงที่ไอ้เจ้าตาลเห่า  ก็ไม่เห็นมีอะไร (ในใจก็นึกว่าคงเป็นหนูมั้ง)  เพราะเห็นหนูมันวิ่งเล่นประจำประกอบกับอาทิตย์ก่อน ไอ้เจ้าตาลก็เพิ่งกัดหนูตายไป ๑ตัว  ใจก็คิดว่าคงเป็นหนูมั้ง........เมื่อสำรวจดูเรียบร้อยแล้วไม่เห็นคนร้ายหรือพวกขโมยก็ขึ้นนอนปกติ   แต่ไอ้ตาลมันก็ยังคงเห่าอยู่บ้าง ในใจก็รำคาญนิดหน่อยแต่ก็ช่างมัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2010, 10:01:14 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:08:02 PM »

น่าจะมีภาคสองต่อ??ใช่ไหมครับพี่

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:12:04 PM »

น่าจะมีภาคสองต่อ??ใช่ไหมครับพี่

รอภาพประกอบแป๊บนะครับ .........   เข้ามาแซวกันได้ครับ   Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:14:55 PM »

อุ๊ยตื่นเต้นๆๆ  Grin Grin Grin Grin คร้าบพี่ รออยู่นะคร้าบบบบบบบ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:27:06 PM »

ตัวแลน    ยิ้มีเลศนัย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:28:11 PM »

Smiley  ตื่นเช้าก็ออกไปดูบ้าน(กำลังก่อสร้างอยู่)  ที่อยู่ปัจจุบันมาเช่าอยู่ชั่วคราวเนื่องจากรื้อหลังเก่าปลูกใหม่    บ้านหลังนี้เนื้อที่ ๑๒๕  ตรว.  มีต้นไม้ปลูกไว้ตามรั้วบ้าน ต้นมะม่วง มะเฟือง มะยม มะปราง ทับทิม กระดังงา ฯลฯ  และมีบ่อเลี้ยงปลา   เช้าๆนี่เป็นอะไรที่แสนสุขสรร  เพราะผมจะเอาอาหารปลาไปให้ปลา(บ่อปลาหมอ)  เจ้าของบ้านเดิมเลี้ยงไว้เป็นอาหารของไอ้ช่อนอเมซอน   ให้อาหารปลาก็จะมีพวกนกบินมากินข้าวที่เหลือจาก"ไอ้ตาล"    นกเขา นกเอี้ยง  นกพิราบ นกกระจอก   บนต้นไม้ก็จะมีพวกกระรอกมากินผลไม้  อ่อมีหนูด้วย  มันชอบแอบมากินอาหารของไอ้ตาล
เรียกว่าบ้านหลังนี้ อย่างกับสวนสัตว์  .....อิอิ Grin

นี้ครับไอ้ตาล  สุนัขที่เจ้าของบ้านเดิม(ที่ผมเช่าอยู่)   เขาไม่ได้เอาไปด้วย

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:31:09 PM »

หลอกให้อยากแล้วจากไป งอน

มาฉลองวันเกิดที่เชียงใหม่ดีมั้ยครับพี่วุฒิ ไหว้
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:31:29 PM »

ติดตามด้วยคนครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:33:24 PM »

นี้ครับไอ้ตาล  สุนัขที่เจ้าของบ้านเดิม(ที่ผมเช่าอยู่)   เขาไม่ได้เอาไปด้วย

อ่านตรงนี้แล้วสะอึกสำหรับคนรักหมาแบบผม  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:35:06 PM »

Smiley  อย่างที่บอกครับ  บ้านนี้อย่างกับสวนสัตว์เพราะสัตว์เยอะจริงๆ  นี่ยังไม่รวมในบ่อปลานะจะมีพวกอึ่งอ่าง  กบ และคางคก มันจะลงไปว่ายน้ำเล่น  มันว่ายท่ากบสวยงามมากครับ

เมื่อเดือนที่แล้วที่ซุ้มกระดังงาก็เจอ "เขียวหางไหม้"  ผมเป็นคนกลัวงูที่สุด  มันอยู่บนซุ้มจะเขี่ยลงมาก็กลัวมันจะตกใส่ตัวเรา  จะไล่มันไปข้างบ้านก็มีแต่เด็กและผู้หญิงกลัวมันไปกัดเด็ก   ผมก็ตัดสินใจไม่ยากครับ "จุดสองสอง"  เหมาะกับมัน  

คิดได้ก็ไปหยิบมาแล้วก็จัดการครับ............

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:38:22 PM »

เสือน้อยตัวนี้ ยังมีพิษสงเหมือนเดิมน่ะครับ หลงรักกี่นัดครับพี่ Grin
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:40:21 PM »

หลอกให้อยากแล้วจากไป งอน

มาฉลองวันเกิดที่เชียงใหม่ดีมั้ยครับพี่วุฒิ ไหว้

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดเอ๋    เชียงใหม่หน่ะได้ไปเจอกันแน่  แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้

ติดตามด้วยคนครับ  Grin

Grin   รอสักครู่  โหลดภาพประกอบอยู่

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:42:22 PM »

โหด................เอาเสือปราบงู ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:44:44 PM »

นี้ครับไอ้ตาล  สุนัขที่เจ้าของบ้านเดิม(ที่ผมเช่าอยู่)   เขาไม่ได้เอาไปด้วย

อ่านตรงนี้แล้วสะอึกสำหรับคนรักหมาแบบผม  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ครับผม.......ไอ้ตาลตัวนี้ดุครับ   หวงของใครจะมาหยิบจับอะไรในบ้านไม่ได้เลย มันจะกัดทันที  (แม้กระทั่งผมเอง) Grin

เจ้าของเดิมอาจเลี้ยงไม่ถูกวิธีครับ  

เสือน้อยตัวนี้ ยังมีพิษสงเหมือนเดิมน่ะครับ หลงรักกี่นัดครับพี่ Grin

อิอิ......เรื่องงูเขียวนี่ก็ฮา   เดี๋ยวค่อยเล่านะ  

เอาเรื่องนี้ก่อน

........................................................

สภาพโดยรอบของบ้านครับ จะมีต้นไม้แล้วก็บ่อปลา

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:47:21 PM »

โหด................เอาเสือปราบงู ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

คิก คิก   ครับ......เรื่องงูมีพิษ  สำหรับผมคิดง่ายครับ

หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์