๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 10:48:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงผ่าน........ นอกจอ.....อิอิ  (อ่าน 13194 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 07:52:47 PM »

เจ้าตาลถ้าเป็นคนก็น่าจะเป็นวัยกลางคนแล้ว วงจรชีวิตหมาอายุ 15 ปี ถ้าเป็นคนก็น่าจะ ย่างๆ 50 แล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 07:54:20 PM »

เรื่องไอ้ตาล  คงต้องซื้อของกินเล่นของหมา ตามห้าง เจอมันก็พยายามเอาให้กิน จนมันยอมกินจากมือ  แสดงว่ามันไว้ใจ แต่ดูแล้วมันก็อายุยังไม่มาก ถ้ามันแก่กว่านี้อาการอาจจะหาย ถ้ามันเห่า เราก็พยายามเสียงดังๆ แสดงอำนาจ  ถือไม้ตีพื้นดังๆ ก็ได้ ให้มันเข้าใจว่าเราคือผู้ที่มีอำนาจสูงสุด (จ่าฝูง)  หมามันไม่กลัวคนที่ให้อาหาร แต่มันจะกลัวคนที่มันคิดว่าเป็นจ่าฝูง อาจเป็นคนเลี้ยงเดิม

ขอบคุณครับ........เรื่องไอ้ตาลนี้ผมคุ้นเคยกับมันแล้ว  

เวลาผมขี่มอไซค์ไปซื้อของหน้าปากซอย  มันจะต้องกระโจนใส่แล้ววิ่งนำหน้าไปนอกบ้าน  วิ่งไปซัก ๒๐ กว่าเมตรมันก็หยุด  แล้ววิ่งกลับไปยื่นรอผมหน้าบ้าน คิก คิก เยี่ยม

(นั่งพิมพ์อยู่นี่มันก็มาร้อง  ขอออกไปนอกบ้านอีกแล้วเดี๋ยวต้องเดินไปเปิดประตูให้มันออกไปขับถ่ายซะหน่อย.... Grin

เยี่ยม ไหว้
tum1997 รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 10:54:21 PM »

ผมเคยได้ยินเเม่เล่าให้ฟังว่าถ้าเรากินอะไรแล้วกัดครึ่งนึงแบ่งให้หมากินมันจะเชื่องครับ

แต่...เฮ้อ...ผมไม่น่าเล่าให้เมียฟังเลย ทุกวันนี้ผมยังต้องกินต่อจากเธอครึ่งนึง เศร้า..... เศร้า
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 12:56:08 AM »

ที่บ้านเฟิร์นก็งูเยอะเหมือนกันเลยครับพี่เสือ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 10:32:04 AM »

ผมเคยได้ยินเเม่เล่าให้ฟังว่าถ้าเรากินอะไรแล้วกัดครึ่งนึงแบ่งให้หมากินมันจะเชื่องครับ

แต่...เฮ้อ...ผมไม่น่าเล่าให้เมียฟังเลย ทุกวันนี้ผมยังต้องกินต่อจากเธอครึ่งนึง เศร้า..... เศร้า

555  เหมือนผมเลย ผู้หญิงนี่ไม่ไหวเสียของ กินอะไรก็กินนิดเดียว ลำบากสามีอยุ่เรื่อย  ก็เสียดายของ(กิน)น่ะ แล้วมาว่าเราไอ้อ้วน
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:15:44 AM »

แหม่...เสียดาย  น่าตกใส่คอนังพร้อม ตอนกินเหล้าครับ.... คิก คิก

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:38:28 AM »

Grin   555 ไอ้เหลือมนั่นเอง..........................  ตกใจก็ตกใจ กลัวก็กลัว  แต่ก็ไม่เท่าไหร่เพราะรู้ว่ามันช้า  งูแบบนี้ไม่มีพิษร้ายแต่มันก็เป็นอันตรายแก่ชีวิตและสัตว์เลี้ยงได้

สมองสั่งงานเลย  เราต้องเรียกหน่วยกู้ภัยให้มาจัดการ  เพราะเคยดูเรื่องจริงผ่านจอ....555  ก็โทรฯเรียกกู้ภัยนนทบุรีมาจัดการ

ประมาณ ๕ นาที ไม่ถึง ๑๐ นาที  หน่วยกู้ภัยก็มาถึง............ เยี่ยม  ยอดเยี่ยมมากครับต้องยกนิ้วให้ ทำงานมีประสบการณ์  มีขั้นตอน รู้นิสัยงู เยี่ยม
ห่วงคล้องคอดึงมันออกมา   แต่ตัวมันรัดกับต้นไม้ไว้
เจ้าหน้าที่เยี่ยมมาก   อีกคนบอกว่าอย่าดึง"เดี๋ยวมันตาย"    เยี่ยม  คือตัวมันรัดแน่นกับต้นไม้ถ้าดึงมาคอมันขาดแน่

คือเรื่องของเรื่องเขาจะเอาคอพันกับกิ่งไม้แล้วเอาหัวไปขัดกับกิ่งไม้ ง่ามไม้ครับ ไม่ยอมปล่อยแล้วขัดกันไว้ด้วย
ยิ่งดึงยิ่งแน่น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:45:33 AM »

Grin   555 ไอ้เหลือมนั่นเอง..........................  ตกใจก็ตกใจ กลัวก็กลัว  แต่ก็ไม่เท่าไหร่เพราะรู้ว่ามันช้า  งูแบบนี้ไม่มีพิษร้ายแต่มันก็เป็นอันตรายแก่ชีวิตและสัตว์เลี้ยงได้

สมองสั่งงานเลย  เราต้องเรียกหน่วยกู้ภัยให้มาจัดการ  เพราะเคยดูเรื่องจริงผ่านจอ....555  ก็โทรฯเรียกกู้ภัยนนทบุรีมาจัดการ

ประมาณ ๕ นาที ไม่ถึง ๑๐ นาที  หน่วยกู้ภัยก็มาถึง............ เยี่ยม  ยอดเยี่ยมมากครับต้องยกนิ้วให้ ทำงานมีประสบการณ์  มีขั้นตอน รู้นิสัยงู เยี่ยม
ห่วงคล้องคอดึงมันออกมา   แต่ตัวมันรัดกับต้นไม้ไว้
เจ้าหน้าที่เยี่ยมมาก   อีกคนบอกว่าอย่าดึง"เดี๋ยวมันตาย"    เยี่ยม  คือตัวมันรัดแน่นกับต้นไม้ถ้าดึงมาคอมันขาดแน่

คือเรื่องของเรื่องเขาจะเอาคอพันกับกิ่งไม้แล้วเอาหัวไปขัดกับกิ่งไม้ ง่ามไม้ครับ ไม่ยอมปล่อยแล้วขัดกันไว้ด้วย
ยิ่งดึงยิ่งแน่น

ลายสวย...

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:47:19 AM »

ถ้าเป็นน้ากวาง คงจับไปใส่ตู้หรือไม่ก็โทรตามน้าแป๋งกับน้อจอย.........อิอิ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:50:48 AM »

ถ้าเป็นน้ากวาง คงจับไปใส่ตู้หรือไม่ก็โทรตามน้าแป๋งกับน้อจอย.........อิอิ

ตัวนี้ดุกว่างูหลามหน่อยครับพี่  แต่ไม่เหม็นคาวเหมือนงูหลาม งูหลามนี่จับทีเหม็นคาวติดมือไปทั้งวัน  อ๋อย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 12:55:56 PM »

งูตากวางเล็กกว่างูพี่เสือเยอะเลย...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 04:12:30 PM »

ตัวนี้ดุกว่างูหลามหน่อยครับพี่  แต่ไม่เหม็นคาวเหมือนงูหลาม งูหลามนี่จับทีเหม็นคาวติดมือไปทั้งวัน  อ๋อย

โห....ขอผ่านเลยครับแบบนี้ กิ๊วก๊าว

แต่เหลือมดุ กว่าถูกต้องใช่ไหมครับ

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์