๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 10:04:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงผ่าน........ นอกจอ.....อิอิ  (อ่าน 13187 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:50:53 PM »

นี้ครับไอ้ตาล  สุนัขที่เจ้าของบ้านเดิม(ที่ผมเช่าอยู่)   เขาไม่ได้เอาไปด้วย

อ่านตรงนี้แล้วสะอึกสำหรับคนรักหมาแบบผม  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ครับผม.......ไอ้ตาลตัวนี้ดุครับ   หวงของใครจะมาหยิบจับอะไรในบ้านไม่ได้เลย มันจะกัดทันที  (แม้กระทั่งผมเอง) Grin

เจ้าของเดิมอาจเลี้ยงไม่ถูกวิธีครับ  

เป็นไปได้ครับพี่ แต่ดุๆงี้ก็ดีอย่างถ้าเราคุมเค้าได้เฝ้าบ้านดีนักแล   อิอิรอรูปๆๆลุ้นๆๆตัวอะไรน้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:57:34 PM »

Wink  ตอนเช้าไปดูหน้างาน(ก่อสร้าง) เสร็จแล้วก็ไป Up & Down  เสร็จกลับมาก็บ่ายโมง    นั่งเล่นคอมฯอยู่ในบ้านก็ได้ยิน"ไอ้ตาล" เห่าอีกแล้ว  มันเห่าตรงต้นมะม่วงใกล้บ่อปลา

ทีแรกก็นึกว่ามันเห่าหนูหรือกระรอก  ตามประสาหมาหวงของ  แต่สังเกตุมันอยู่สักพักก็เลยดูไปดูดีกว่า ว่ามันเห่าอะไรกันแน่  ตกใจ

มองไปจุดที่มันเห่า สายตาปะทะกับสิ่งที่กลัวที่สุด แขยงที่สุด.... ตกใจ  มันขดตัวอยู่บนต้นมะม่วง ตัวใหญ่ใช้ได้เลย  เห็นแล้วขนลุกซู่ ตกใจ

ลายสวยใช้ได้เลย........อึ่ยส์

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:58:47 PM »

หลงรักสวัสดีครับพี่เสือ  มารอดูด้วยคนครับ อิ อิ

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 08:59:48 PM »

ตัวโตแบบนี้ต้องลูกซอง   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:01:06 PM »

โห โอ้วแม่จ้าว....................กินหมาสบายๆจากรูป    ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:06:00 PM »

ตามมาดู ครับ Grin Shocked Shocked
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:06:59 PM »

ตามมาดู ครับ Grin Shocked Shocked
กริ๊ด(หัว)งูมา...................

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:07:18 PM »

โอ้วววววววว  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

กลัวงูเหมือนกันครับ ค่ำๆกลับเข้าบ้าน ไฟฉายในมือต้องส่องตามทางเดินก่อน เสียว....งูแถวบ้านก็เยอะครับ  ตกใจหน้าซีด

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:07:58 PM »

กริ๊ด(หัว)งูมา...................
ไม่มีหรอก  คิก คิก คิก คิก
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:12:58 PM »

Grin   555 ไอ้เหลือมนั่นเอง..........................  ตกใจก็ตกใจ กลัวก็กลัว  แต่ก็ไม่เท่าไหร่เพราะรู้ว่ามันช้า  งูแบบนี้ไม่มีพิษร้ายแต่มันก็เป็นอันตรายแก่ชีวิตและสัตว์เลี้ยงได้

สมองสั่งงานเลย  เราต้องเรียกหน่วยกู้ภัยให้มาจัดการ  เพราะเคยดูเรื่องจริงผ่านจอ....555  ก็โทรฯเรียกกู้ภัยนนทบุรีมาจัดการ

ประมาณ ๕ นาที ไม่ถึง ๑๐ นาที  หน่วยกู้ภัยก็มาถึง............ เยี่ยม  ยอดเยี่ยมมากครับต้องยกนิ้วให้ ทำงานมีประสบการณ์  มีขั้นตอน รู้นิสัยงู เยี่ยม

ห่วงคล้องคอดึงมันออกมา   แต่ตัวมันรัดกับต้นไม้ไว้

เจ้าหน้าที่เยี่ยมมาก   อีกคนบอกว่าอย่าดึง"เดี๋ยวมันตาย"    เยี่ยม  คือตัวมันรัดแน่นกับต้นไม้ถ้าดึงมาคอมันขาดแน่

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:16:37 PM »

ใหญ่มากครับ........... กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว อย่างหลอนเจอไซด์นี้

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:16:47 PM »

Wink เจ้าหน้าที่มากัน ๒ คน  มีคนคล้องคองูได้แล้ว   อีกคนฟันกิ่งไม้ที่มันรัดอยู่(เพื่อเซฟชิวิตงู)  เยี่ยมมาก เยี่ยม

เจ้าหน้าที่เสื้อขาว เดินเข้าไปฟันกิ่งไม้

มันรัดไว้แน่นไม่ยอมปล่อย

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:17:41 PM »

โอ๋ย...รอลุ้นเหนื่อยกว่าอ่านอีกครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:24:30 PM »

Wink  เจ้าหน้าที่ทำงานดีทุกอย่างยกเว้น  ถุงเอามาใส่งูมันเล็กไป  ตกใจ

ผมไปเอาเลื่อยเพื่อตัดต้นไม้  คนงานก่อสร้างบ้านผมตามมาช่วย (เสื้อกล้ามขาว)

นายพร คนงานก่อสร้าง  (เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องทิป กางเกงยีนส์ซัก ๑ ตัว)  Grin

อย่างที่บอก เจ้าหน้าที่ทำงานดีทุกอย่าง  เสียอย่างเดียวถุงใส่งูที่เอามามันเล็กไปหน่อย....... งูมันหลุดออกมาได้  ตกใจ  ช่วงนี้ทั้งเสียว ทั้งฮา  งูหลุดไทยมุงวงกระจาย  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2010, 09:45:31 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 09:26:36 PM »

เมื่อสักครู่ใหญ่ผมก้ไปไล่งูเห่าออกจากบ้าน...

หลังบ้านเป็นที่รกร้างครับ มีรอยแตกที่รั้วคอนกรีต ผมเดินไปปิดปั๊มลม ดีที่เห็นงูมันชูคอก่อน ตกใจ ตกใจเลยเอาปูนฉาบรอยแตกร้าว ไม่แน่ใจว่าจะป้องกันได้อีกนานใหม เศร้า

รักเธอ....ประเทศไทย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์