๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 12:34:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านใดใช้ Auto 9 mm ของ Smith บ้างครับ? เป็นอย่างไรบ้าง?  (อ่าน 3547 ครั้ง)
kenny
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 09:03:33 AM »

ทราบว่ามีพี่ๆ เพื่อนๆ หลายท่านใช้ Auto 9 mm Smith อยู่
อยากทราบรุ่นที่ใช้และความพึงพอใจ + ความคิดเห็นด้วยครับ
กำลังพิจารณาจะซื้ออยู่ครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 09:16:41 AM »

ท่านvisith ช่วยกันทำมาหากินหน่อยครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2004, 09:24:55 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 09:17:39 AM »

This is my opinion na krub.  If I were to buy a 9 mm from S$W, I would opt for the smaller one, such as Chief 9 or 3913 or 3913 LS as they are small but very effective guns for th 9.   Unless you want to keep that at home mostly, then a 5913 or the one with Stainless Stell frame will do too krub.   
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 11:03:00 AM »

ทราบว่ามีพี่ๆ เพื่อนๆ หลายท่านใช้ Auto 9 mm Smith อยู่
อยากทราบรุ่นที่ใช้และความพึงพอใจ + ความคิดเห็นด้วยครับ
กำลังพิจารณาจะซื้ออยู่ครับ

Wink สนใจรุ่นไหนอยู่ น่าจะบอกมาด้วยนะครับ จะได้ให้ข้อมูลได้ถูก โดยส่วนตัวผมใช้ M.5906 รุ่นสุดท้ายก่อนจะมาเป็น TSW โดยภาพรวม ปืนตัวนี้ผมจับถนัดมือกว่า CZ75Comp (เป็น 2 ตัวเลือกสุดท้ายก่อนตัดสินใจซื้อ) ชอบรูปลักษณ์ และที่เป็นสเตนเลสเพราะคิดว่า น่าจะดูแลง่ายกว่าปืนเหล็ก ระบบความปลอดภัยมีให้เพียบจนเกินเหตุ (ว่าจะไปปลดตัวเซฟแม็กออก) ความแม่นยำ...ความที่ผมยิงปืนไม่ค่อยจะได้เรื่อง จะให้เกาะกลุ่มสวยๆยังลำบาก แต่กับเป้าหุ่นคนเล็ก ระยะ 15 ม.ยังอยู่ในเงาดำ พอปลอบใจตัวเองได้หน่อย  Grin  (ปืนดี คนยิงไม่ได้เรื่องเอง) ส่วนการดูแลรักษาก็ปกติทั่วไป มีเพียงตอนจะประกอบสไลด์กลับ ยุ่งยากหน่อยตรงที่ต้องกดชิ้นส่วนพวกตัวเตะปลอก ตัวปลดล็อคลง แรกๆทำเอาเหงื่อตกกว่าจะเข้าที่...อ้อ! ที่ไม่ชอบอีกอย่างคือตัวลดนกไปอยู่บนสไลด์ ทำให้ไม่สะดวกเท่าที่ควรครับ...
สรุปโดยภาพรวม  ไปลองสัมผัสตัวจริงก่อนครับ หากชอบยุให้ซื้อเลย หากเป็นตัว TSW เท่าที่ อ.ผณิศวร ทดสอบ ท่านบอกว่า "น้องๆ ปืน PC ครับ"... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 01:01:56 PM »

เคยแต่จับและยิง 3919 Lady Smith ของพี่ที่ไป meeting กันครับ

ตัวปืนแบนบาง โครงเป็นอัลลอยน้ำหนักเบาคล่องตัว ไกดับเบิลดีมากและแม่นดีครับ ขนาดก็ไม่เล็กเกินไปจนชักยิงเวลาฉุกเฉินยากอย่าง คาร์ MK9 ตัวสไลท์บางกว่าซิก 239 อีกและบางกว่ากล๊อก 19 อย่างรู้สึกได้

สรุปว่าน่าใช้มากครับถ้าราคาสมัยนี้ประมาณ 50,000 ละก็น่ามองทีเดียวสำหรับท่านที่อยากหาปืน 9 มม. พารา ไกดับเบิล/ซิงเกิล สำหรับพกพาที่เบาหน่อยและไม่ต้องการกระสุนดกนัก ถ้าดูการใช้งานเป็นหลักและถ้าราคาเป็นอย่างที่ผมว่าสมิทตัวนี้น่าซื้อกว่า ซิก 239 ด้วยซ้ำ Grin

ไม่ทราบตอนนี้ร้านตรงหัวมุมตรอกที่มีสมิทมากๆ ยังมีตัวนี้เหลือหรือเปล่าครับ? :Smiley

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 01:16:34 PM »

ท่านvisith ช่วยกันทำมาหากินหน่อยครับ Grin Grin Grin
...แหะๆๆ ช่วยได้นิดหน่อยครับ..(เดี๋ยวจะหาว่า อู้... Grin ) ไม่ทราบท่านผู้การ ไปใช้บริการสนาม ศรภ. เป็นประจำหรือเปล่าครับ คือจะไปขอคำชี้แนะเรื่องปืนๆ หน่อยนะครับ... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1]
  พิมพ์