๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 08:59:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ลำกล้องปืน GLOCK  (อ่าน 13033 ครั้ง)
ppongpat
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 09:19:56 AM »

1.ผมได้อ่านจากหนังสือ และจากข้อมูลในกระทู้ต่างๆ  ถ้าเข้าใจไม่ผิด เกลียวลำกล้องปืน GLOCK ลักษณะเป็นสันนูน ไม่เป็นเหลี่ยม
เข้าใจว่า เกลี่ยวไม่คม  เรียนถามท่านผู้รู้ สันเกลียวแบบ GLOCK ยังใช้เป็นข้อพิสูจน์ได้หรือไม่ ว่ากระสุนยิงจากปืนกระบอกไหน
2.ได้ยินหลายครั้งว่า GLOCK ยิงลูกตะกั่วไม่ได้  ตาม SPEC โรงงานมีข้อห้ามมั้ยครับ

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 11:19:48 AM »

เรื่องยิงลูกตะกั่วไม่ได้นี่เถียงขาดใจเลยครับ ยิงมาไม่รู้กี่กล่องแล้ว

ไม่ก็ลองไปถามนักกีฬา IPSC ก็ได้ครับ หลายคนใช้กล๊อคก็ยิงลูกตะกั่วกันทั้งนั้น

ส่วนขอแรก ผมว่าใช้ได้ครับ ยิ่งเกรียวไม่เหมือนชาวบ้านเค้ายิ่งทำให้ตรวจง่ายครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 11:26:37 AM »

ลำกล้องหกเหลี่ยมบิดเข็มปลายรูปเพชรตามตัวง่ายดี  เยี่ยม
zajang
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 01:36:16 PM »

เรื่องยิงลูกตะกั่วไม่ได้นี่ขอเถียงนะครับเพราะผมก็ใช้ glock 19 od green อยู่ ก็ยิงแต่ลูกซ้อม

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 01:43:14 PM »

เรื่องลูกหัวตะกั่วยิงไม่ได้เถียงด้วยคนครับ  ของผมจะครบ 30,000 นัดแล้วครับ พิสูจน์ได้ที่สนามยิงปืนหาดใหญ่ครับ
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 02:52:51 PM »

1.ผมได้อ่านจากหนังสือ และจากข้อมูลในกระทู้ต่างๆ  ถ้าเข้าใจไม่ผิด เกลียวลำกล้องปืน GLOCK ลักษณะเป็นสันนูน ไม่เป็นเหลี่ยม
เข้าใจว่า เกลี่ยวไม่คม  เรียนถามท่านผู้รู้ สันเกลียวแบบ GLOCK ยังใช้เป็นข้อพิสูจน์ได้หรือไม่ ว่ากระสุนยิงจากปืนกระบอกไหน
2.ได้ยินหลายครั้งว่า GLOCK ยิงลูกตะกั่วไม่ได้  ตาม SPEC โรงงานมีข้อห้ามมั้ยครับ

๑. ยังคงสามารถใช้พิสูจน์สันเกลียวได้ครับ และที่สำคัญยังเป็นจุดให้สังเกตได้อีกว่ายิงมาจาก

ปืนกล็อก หรือปืนยี่ห้ออื่นบางรุ่นที่ใช้สันเกลียวแบบสันนูน  ( โพลิโกนัล )  ซึ่งน่าจะมีน้อยกว่าลำกล้อง

ที่ใช้สันเกลียวแบบสันเหลี่ยม  ( แลนด์แอนด์กรูฟ )

๒. ยิงลูกตะกั่วได้ครับแต่ต้องหมั่นทำความสะอาดบ่อยขึ้นอีกนิดเพราะไม่เช่นนั้นอาจทำให้เกิด

อาการลำกล้องบวมหรือเคบูมได้ครับ  และเมื่อยิงด้วยลูกกระกั่วเหมือนกันลำกล้องแบบแลนด์แอนด์กรูฟ

จะให้ความแม่นยำมากกว่าแบบโพลิโกนัลเล็กน้อย  แต่ถ้าเป็นลูกหัวทองแดงความแม่นยำไม่แตกต่างกัน

ครับ

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
ต.โต้ง !
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 03:02:00 PM »

ขอถามต่ออีกนิดครับ ลูกซ้อม 135 เกรนทั่วไปใช้ป้องกันตัวพอไหวไม๊ครับ ระยะ 10-15 เมตร มันจะทะลุหรือฝังในครับ  ไหว้

อย่ามองคนเพียงแค่กายภายนอก !
noibmw
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 03:32:09 PM »

มีอีกอย่างที่รู้ว่ายิงจากปืนกล็อก ท่านลองเอาปลอกกระสุนปืนที่ยิงจากปืนกล็อกมาดู ท่านจะเห็น รอยที่เข็มแทงชะนวนกระแทก จะเป็นจุดบุ๋ม
แล้วมีขีดออกด้านข้างทั้งสองข้างของรอยบุ๋ม เอกลักษณ์เด่นของเขาล่ะ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 03:40:00 PM »

ขอถามต่ออีกนิดครับ ลูกซ้อม 135 เกรนทั่วไปใช้ป้องกันตัวพอไหวไม๊ครับ ระยะ 10-15 เมตร มันจะทะลุหรือฝังในครับ  ไหว้

ถ้าผ่านการลองยิงกับปืนของเราแล้วว่าทำงานได้ดีไม่มีติดขัด  ไม่มีปัญหาครับ  โดนเข้าไปถ้าที่สำคัญก็เตรียมนิมนต์พระได้เลย  คนยิงก็เตรียมสู้คดี  ส่วนทะลุหรือไม่  มีปัจจัยหลายอย่างครับ  ทั้งความยาวลำกล้องปืน  สรีระคนโดนยิง  บริเวณที่โดนกระสุน   Cool

""
INFANTY * รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

มว.ลาดตระเวน ฉก.ยะลา ๑๓

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 02:48:44 PM »

ขออนุญาติถามนะครับ   ถ้าเป็นลำกล้องแต่งของกล๊อก (อย่างในรูป) จะใส่ในปืนสไตเออร์ ได้หรือเปล่าครับ

และหากใส่ไม่ได้ มีลำกล้องสไตเออร์ขายหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ... ไหว้

"หลับตาเถิดนะขอให้เธอหลับดี
คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 08:09:29 PM »

ลุฃูกของ BL 135 gr วิ่งพันนิดๆเชียวนะ อวบอูมอีกต่างหากยิงโจรเสร็จแล้ววางแผนสู้คดีดีๆล่ะ ตายแน่
INFANTY * รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

มว.ลาดตระเวน ฉก.ยะลา ๑๓

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 11:09:54 AM »

up ครับ  อยากได้คำตอบ...อิอิอิ

"หลับตาเถิดนะขอให้เธอหลับดี
คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 11:18:22 AM »

ลำกล้องของสไตเออร์ มีขายครับแบบมีเกลียวปลายด้วย
www.steyrarms.com

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 02:51:11 PM »

ตกลงว่าซื้อลำกล้องได้ต้องขอ ป.3 เพิ่มอีกใบมั้ยครับ

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 11:08:18 AM »

กระสุน9mm ที่ว่า วัดแรงปะทะแล้วยังแรงกว่า .38 sep LRN เกือบ10%

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
หน้า: [1] 2
  พิมพ์