๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:34:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ถ้าต้องเลือก เลือกอะไรดีครับ ข้อดีข้อด้อยของแต่ละตัว
Glock 19 - 2 (50%)
Ruger SR9 - 2 (50%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 4

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ ขอคำแนะนำเรื่องปืนขนาด 9 มม ถ้าต้องเลือก  (อ่าน 12166 ครั้ง)
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 03:47:42 PM »

ผมไม่ชอบปืนสมิธ ฯ ก็ตรงที่ราคาแรงเกินไปนี่แหละครับ  โดนชก  สวยกว่ากล็อกก็จริงแต่ราคาขนาดนี้  ตัดสินใจที่กล็อกเลยครับ  Smiley

""
• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 06:33:03 PM »

ผมไม่ชอบปืนสมิธ ฯ ก็ตรงที่ราคาแรงเกินไปนี่แหละครับ  โดนชก  สวยกว่ากล็อกก็จริงแต่ราคาขนาดนี้  ตัดสินใจที่กล็อกเลยครับ  Smiley

ผมว่า S&W  ถ้ามีของเข้ามา และเข้ามาต่อเนื่อง ราคาก็น่าจะลงมานะครับพี่
แต่นี่ไม่ทราบว่าเกิดปัญหาอะไรขึ้นที่ไม่ยอมส่งออกของมาขายในไทย
ผมว่า ตลาดปืนในเมืองไทย กำลังซื้อก็ไม่ได้ด้อยไปกว่าที่อื่นเลยครับ
ทั้งๆ ที่ราคาแพงกว่าราคาจริงตั้งสี่เท่า เห็นเอาเข้ามาวางหน้าร้านไหนเมื่อไหร่
ไม่นานก็หมด ถามหากันให้ว่อนเลยทีเดียว

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 06:38:45 PM »

ใช้สองตัวนี้คู่กันครับ

CZ ทุกรุ่น ยอดเยี่ยมที่สุดแล้วครับ ยอมรับจริงๆ
ผมยิงครั้งแรกใช้ CZ 75 B, ตอนอบรมใช้ CZ 75 D Compact ตัวลดนก และปัจจุบันที่ใช้อยู่ CZ SP-01 Shadow ของเค้าดีจริงๆ ครับ

ตอนแรกก็คิดจะเอา CZ ตัวคอมแพคมาใช้คู่กันเหมือนในรูปนี่ล่ะครับ
แต่คิดไปคิดมา เปิดโลกกว้าง รับเอาคอมแพคค่ายอื่นมาเล่นบ้างจะดีกว่า
เลยมองหาโพลีเมอร์ดีๆ ซักตัว

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
SIDI
Jr. Member
**

คะแนน 8

พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 08:19:32 PM »

Glock  19 ครับของเล่นเยอะ ยิงดีแม่นด้วยครับ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 01:18:14 AM »

CZ ทุกรุ่น ยอดเยี่ยมที่สุดแล้วครับ ยอมรับจริงๆ
ผมยิงครั้งแรกใช้ CZ 75 B, ตอนอบรมใช้ CZ 75 D Compact ตัวลดนก และปัจจุบันที่ใช้อยู่ CZ SP-01 Shadow ของเค้าดีจริงๆ ครับ

ตอนแรกก็คิดจะเอา CZ ตัวคอมแพคมาใช้คู่กันเหมือนในรูปนี่ล่ะครับ
แต่คิดไปคิดมา เปิดโลกกว้าง รับเอาคอมแพคค่ายอื่นมาเล่นบ้างจะดีกว่า

ผมยังไม่มีโพลีเมอร์  ถ้าจะเล่นผมเล็ง HK USP ไว้ครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 03:45:15 AM »

ผมยังไม่มีโพลีเมอร์  ถ้าจะเล่นผมเล็ง HK USP ไว้ครับ

ปืนดีครับ ลองดูเลยครับ ผมไปลอง ด้ามมันใหญ่ไปนิด แล้วรู้สึกขัดๆ ตรงเซฟ เลยขอผ่าน แต่ เอชเค ชื่อชั้น ไม่เป็นรองใครเหมือนกันครับ

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 11:09:37 AM »

ชอบทนๆ เบาๆ ไม่ต้องรักษาอะไรมาก ก็ กล็อก ครับ
แต่สวย และมีนกนอก ผมชอบ usp ครับ
Phoenixs
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 11:35:54 AM »

มาโหวต Glock19 ครับ
ไม่มี แต่ชอบเป็นการส่วนตัวครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 04:22:57 AM »

สงสัยต้องรบกวนพี่ๆ อีกครั้งแล้วครับ
ไปสัมผัส Ruger SR9 มา จับถนัดมือดีมากเลยครับ
ขอคำชี้แนะ ข้อวิจารณ์อีกครั้งด้วยครับ S&W M&P9 สงสัยของจะไม่เข้ายาวแล้วล่ะครับ

คงมีตัวเลือกสองตัวเลือกคือ Glock 19 กับ Ruger SR9 แล้วล่ะครับ

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์