๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 10:04:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบ .22LR สไตล์ m4 - RUGER,SIG-522,SMITH MP-15 สปริงไกหน้า 2  (อ่าน 32790 ครั้ง)
preecha2858
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว
Full Member

คะแนน 9

จงอย่ากลัวใคร นอกจากตัวเอง

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 10:55:18 AM »

สรุป จากที่คุยกับเพื่อนในก๊วนได้ความว่า

S&W MP 15 22

ตัวปืนเบาที่สุด ลำกล้องหนาดี ยิงแม่นดีมาก แค่กลัวหนูกับไฟเท่านั้นแหละครับเพราะเจ้าโพลิเมอร์นี่แหละ
ไม่ค่อยเลือกลูก ไกแข็งมากที่สุด(น่าจะแต่งได้) อุปกรณ์ปรับ-แต่งได้ง่าย
ราคามีทั้งถูกทั้งแพงเลือกได้เยอะครับ
ลูกอีเลย์มีงับปลอกบ้างแต่กลุ่มดีสุด  ราคาตอนนี้ประมาณ 43,000 up ตามคารมปาก

Ruger SR 22

ตัวปืนหนักที่สุด ลำกล้องแฮมเมอร์ฟอร์จแม่นยำดีเหมือน กับตัวบน
ไกดีที่สุด ไม่เลือกกระสุน ทำงานได้ชัวร์สุด อุปกรณ์ตกแต่งก็บานอีกแหละ ราคาตอนนี้ดีสุดด้วย 43,000 พร้อมแต่งไก

Sig Sauer 522

ตัวปืนเปลือกหนาไปหน่อย ลำกล้องบางสุด ยิงแม่น ชอบกระสุนแรงๆ หน่อย
ถ้าได้กระสุนแรง แม่นน่าดูเหมือนกัน ไกหนืดๆ ลากยาวๆ จับจังหวะได้ก็คุมได้ดี แต่เบากว่าสมิท
กล่องมากับปืนแน่นหนาดีครับ มีที่ครอบรางมาให้พร้อม พับพานท้ายเพื่อความสะดวกได้อีก
ราคาหนักสุด เลือกเอาตามความชอบครับ ตอนนี้ประมาณ 53,000 บวก-ลบ

ขอขอบคุณเพื่อนๆที่แชร์ความรู้ให้กันทั้ง ครูดำ คุณorion คุณwatch คุณdr.j
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

สวัสดิการเหรอครับ

มีส้นเท้าเป็นจุดยืน มีปืนเป็นเพื่อนตาย
bechau
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 10:56:29 PM »

สนใจซื้อกล้อง leupold mark4 CQ/T
ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่ และหาซื้อได้ที่ไหนครับ

เพิ่งสั่ง SIG 522 ไป กำลังหาอุปกรณ์แต่ง รบกวนแนะนำด้วยครับ
ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:13:25 PM »

สนใจซื้อกล้อง leupold mark4 CQ/T
ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่ และหาซื้อได้ที่ไหนครับ

เพิ่งสั่ง SIG 522 ไป กำลังหาอุปกรณ์แต่ง รบกวนแนะนำด้วยครับ

ราคา 32000 บ. สนใจโทรมาครับ

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์