๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 07:54:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใบ ป.3 จะหมดแล้ว ช่วยทีครับ เบิกปืนไม่ได้ทำไงดี  (อ่าน 3002 ครั้ง)
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 10:11:17 PM »

ไม่ต้องครับ เพราะขนาดที่เราขอไปนั้นได้รับอนุญาตจากนายทะเบียนไปแล้ว เพียงแต่ใบอนุญาตหมดอายุ ค่าธรรมเนียมก็6บาทเหมือนเดิม Grin หลงรัก ไหว้ไป
ขอถามคุณพยาจงอางครับ ต่อใบ ป.3 นี่ถ้าเกินมา3ปีจะต่อได้หรือไม่ครับคือเรื่องของเรื่องคือขี้เกียจขอใหม่น่ะครับ

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
prakan
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 09:26:57 AM »

ขอบคุณทุกความเห็นที่ให้ความกระจ่างครับ
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 02:06:57 PM »

ตามระเบียบ ไม่มีการต่ออายุใบ ป.3 ครับ ต้องขอใหม่อย่างเดียว

แต่จะพิจารณาง่ายขึ้นเพราะของเดิมที่อนุญาตไปแล้วนั้น ผู้รับอนุญาตยังไม่ได้ซื้อ อวป. ตามที่ได้รับอนุญาตครับ

ดูจากภาพถ่าย ป. 3 ของท่าน พณาจงอาง..รักในหลวง จะเห็นว่าในใบไหม่ไม่ได้บอกว่าเป็นการต่ออายุแต่ประการใด

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
shooter 1
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 10:27:52 AM »

ตามระเบียบ ไม่มีการต่ออายุใบ ป.3 ครับ ต้องขอใหม่อย่างเดียว

แต่จะพิจารณาง่ายขึ้นเพราะของเดิมที่อนุญาตไปแล้วนั้น ผู้รับอนุญาตยังไม่ได้ซื้อ อวป. ตามที่ได้รับอนุญาตครับ

ดูจากภาพถ่าย ป. 3 ของท่าน พณาจงอาง..รักในหลวง จะเห็นว่าในใบไหม่ไม่ได้บอกว่าเป็นการต่ออายุแต่ประการใด
ใช่แล่วครับ ใบ ป.3 หมดอายุ สามารถขอใหม่ได้ แต่การพิจารณาจะง่ายขึ้น
RSR
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 12:22:13 PM »

ผมไปรับมาหลายกระบอกแล้วครับ อาทิตย์ที่แล้วก็ไปรับ .357 มา

ตัวแทนร้านนั่งกันอยู่เต็มแลยครับ ชั้นล่าง มี 2 จุด 4 ร้าน ชั้นบน อีก 4-5 ร้านได้

การเบิกจ่ายปืนไม่มีปัญหาแน่ๆ ครับ จะมีก็ที่ร้านที่สั่ง เค้ายังไม่ได้รับปืนจากผู้ผลิตมากกว่า

ของผมร้านราชา จอง Glock ไป เค้าแจ้งว่าปืนไม่เข้าแน่ๆ ให้เราเปลี่ยนไปเอารุ่นอื่นได้ครับ  เศร้า
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์