๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 08:48:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ cz 75d compact ลง ipsc บ้างครับ  (อ่าน 8713 ครั้ง)
santisng4
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 07:46:28 PM »

ผมอ่านในบอร์ดไม่เห็นมีใครใช้ cz 75d compact ลง ipsc เลย อยากทราบว่ามันเป็นอย่างไรครับ ดีหรือไม่ดี ?
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 08:37:55 PM »

ผมอ่านในบอร์ดไม่เห็นมีใครใช้ cz 75d compact ลง ipsc เลย อยากทราบว่ามันเป็นอย่างไรครับ ดีหรือไม่ดี ?

จะถามว่าดีหรือไม่ดีในแง่ไหนล่ะครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
santisng4
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 09:50:57 PM »

เอาทุกแบบที่วิจารณ์ได้ครับพี่ พอดีผมเป็นน้องใหม่ เห็นภาพในบอร์ดเวลามีภาพยิง ipsc มีแต่ปืนยี่ห้ออื่นไม่เห็นมี cz 75 d compact เลย  จึงอยากทราบว่ามันมีข้อดีข้อเสียอย่างไร  เพราะผมใช้ cz 75 d compact
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 10:33:38 PM »

คือ ปืน CZ 75 D เนี่ย ระบบจะเหมือนกับ ปืน CZ 75 ทั่วไปครับ ซึ่ง ไกเป็น double single ก็ถือว่าได้เปรียบปืน ไก Double ล้วน หรือ กึ่ง Double นิหน่อยครับ

แต่ข้อเสียคือ การเป็น Compact นี่ล่ะครับ เพราะว่า ทำให้ด้ามสั้นกว่าปกตินิดหน่อย ทำให้ไม่สามารถ Grip ได้เต็มมือ เลยทำให้เตะกว่าปืนขนาด full sized ครับ

We can either find the way or make one.
dopa
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 11:15:39 AM »

ขอบคุณครับพี่
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 01:49:07 PM »

เริ่มเล่นเอาปืนที่มีอยู่มาเล่นเลยครับ Grin Grin Grin ไม่จำเป็นต้องหาปืนใหม่

ถ้าเล่นแล้วชอบแล้วยังคิดว่าตันที่อุปกรณ์ค่อยหาใหม่ ไม่เล่นไม่รู้ว่าอยากได้แบบไหน หรือต้องใช้แบบไหน

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 07:32:09 PM »

สองท่านตอบแล้ว ผมตอบมั่ง

ปืนที่โตกว่า หนักกว่า เตะน้อยกว่า ควบคุมได้ง่ายกว่า

รุ่นคอมแพคท์ดี ออกจากโรงงาน จะมีข้อเสียเล็กน้อย คือ ถ้าไม่แต่งไกบ้าง ตอนยิงนัดแรกที่บังคับในแบบดับเบิ้ล ที่ไกหนักหน่อย คงต้องใช้ความพยายามนิดนึง ทำให้เสียเวลา

รุ่นคอมแพคท์ดี จุ ๑๔ นัด (ถ้าจำไม่ผิด) สามารถนำมาลงแข่งรุ่นโปรดักชั่น(ที่กำหนดจำนวนกระสุนในแมกที่ ๑๕ นัดเท่านั้น) ก็ไม่เสียเปรียบมากนัก  รุ่นนี้ น่าใช้ครับ เส้นรอบด้ามจับน้อยกว่ากล็อกทำให้คุมปืนได้ดีกว่าสำหรับคนมือเล็กหรือการยิงมือเดียว 
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 07:24:28 AM »

Grin Grin ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องความได้เปรียบเสียเปรียบก็เอามาเล่นได้เลยครับ   

ในรุ่น Compact  นักกีฬาเราก็มีใช้ Glock 19 ลงแข่งนะครับ

บางครั้งก็จะมี  Sub- Compact  Glock 26 มาแจมบ้าง

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 10:57:54 AM »

Grin Grin ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องความได้เปรียบเสียเปรียบก็เอามาเล่นได้เลยครับ  

ในรุ่น Compact  นักกีฬาเราก็มีใช้ Glock 19 ลงแข่งนะครับ

บางครั้งก็จะมี  Sub- Compact  Glock 26 มาแจมบ้าง

ถูกต้องครับ มาเล่นก่อนถึงจะรู้ว่าดีไม่ดี  compact เขายิงขึ้น Master ก็ได้มีพี่บริ๊นท์ไง

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 04:52:19 PM »

ถูกต้องครับ มาเล่นก่อนถึงจะรู้ว่าดีไม่ดี  compact เขายิงขึ้น Master ก็ได้มีพี่บริ๊นท์ไง

ความเสียเปรียบเท่ากับ 0 ไม่มีนัยสำคัญ  Grin
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 05:26:00 PM »

ความเสียเปรียบเท่ากับ 0 ไม่มีนัยสำคัญ  Grin

ความได้เปรียบเสียเปรีบของความยาวลำกล้องชัดเจนสุด Grin Grin Grin แต่สำหรับคนเริ่มเล่น มันไม่สำคัญ สำหรับนักกีฬาใหม่ๆมันสำคัญที่จะเล่นหรือยังเท่านั้น

ถ้าหาอะไรที่ดีที่สุดมันไม่มีใครตอบได้ มันแล้วแต่คนชอบ

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 06:43:43 PM »

ถ้าหาอะไรที่ดีที่สุดมันไม่มีใครตอบได้ มันแล้วแต่คนชอบ

แหม... นักปรัชญา

ถามเรื่องเมียบ้าง ดีๆ เหมือนใจหาได้ที่ไหนบ้าง อยากมีซักคน  Cheesy Wink
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 07:09:22 PM »

แหม... นักปรัชญา

ถามเรื่องเมียบ้าง ดีๆ เหมือนใจหาได้ที่ไหนบ้าง อยากมีซักคน  Cheesy Wink

ถามถูกคนเลยครับพี่   อยากให้พี่แกสอยให้เหมือนกัน  Grin

ย้อนกลับมาเรื่องปืน  เอาที่มีใช้ก่อนมาลงเลยครับ  ซองพกนอกแบบไหนก็ได้ยังไม่ต้อง Full option  เยี่ยม

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 07:17:01 PM »

ลองดู Compact P-07 ที่เฮียแองกัสโมครับ  แค่นี้ก็ยิงสะเด่าแล้ว

CZ Custom Shop CZ 75 SP-07

แต่สงสัยตัวนี้อาจจะใช้ แข่ง IPSC ไม่ได้ครับ สไลด์กับโครง คนละรุ่นกัน

รอให้พี่เล็ก NROI หรือ พี่ๆมาฟันธงดู  Wink Grin

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 08:29:17 PM »

ลองดู Compact P-07 ที่เฮียแองกัสโมครับ  แค่นี้ก็ยิงสะเด่าแล้ว

CZ Custom Shop CZ 75 SP-07

แต่สงสัยตัวนี้อาจจะใช้ แข่ง IPSC ไม่ได้ครับ สไลด์กับโครง คนละรุ่นกัน

รอให้พี่เล็ก NROI หรือ พี่ๆมาฟันธงดู  Wink Grin

ผมว่าถ้าลงใน Production List ก็แข่งได้เลย แต่อย่างน้อยแข่ง Standrad กับ Open ได้แน่

แต่คนที่สองมีบางจังหวะเซียล้มหรือเปล่า เห็นมันเบิ้ลออกไป แต่งมากไปเปล่า

หน้า: [1] 2
  พิมพ์