๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 06:24:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GSG-5 เป็นอย่างไรบ้างครับขอผู้รู้ช่วยวิจารณ์ให้หน่อย  (อ่าน 6654 ครั้ง)
assault
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:08:50 AM »

อยากให้ผู้รู้วิจารณ์ GSG-5 หน่อยครับ ว่าเป็นอย่างไรบ้างและมีการรวมกลุ่มกันมั๊ย พบปัญหาตรงไหนบ้างครับ อยากรู้ตรงที่ควรจะใช้กระสุนแบบไหนดี เพราะมีให้เลือกเยอะมากจนเลือกไม่ถูกครับ ขอบคุณมากครับ
 (ปืนผมที่แต่งแล้วยิงไปสองนัดเอง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2010, 11:13:50 AM โดย assault » บันทึกการเข้า
Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 03:14:38 PM »

ลองดูที่นี่ประกอบการพิจารณานะครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=69744.0

mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 09:52:02 PM »

เคยใช้ลูกแรงสูง CCI ครับ ยิงดีไม่มีปัญหา เสียงได้ใจดีด้วย (ดังประมาณ.38ได้)

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
assault
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 10:42:41 PM »

ที่ร้านเขาแถมให้ลูก Armscore หัวแดงมากับปืนครับยิงก็เสียงดังดี (ยิงไปสองนัดเอง) แต่ว่ามีข่าวว่ายิงกับปืนสั้น .22แล้วระเบิดคาลำกล้องเลยชักปอดๆ
แต่อ่านหลายท่านที่เขียนรายงานว่า CCI สว่นใหญ่เป็นไปในทางที่ดี  จึงไม่แน่ใจว่า
ใช้ลูก Armscore แล้วมันจะมีปัญหาหรือเปล่า ใครเคยยิง GSG-5 ด้วย  Armscore รายงานหน่อยครับว่าเป็นอย่างไร
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 11:41:47 PM »

สำหรับ GSG เท่าเคยยิงๆมา ลูกอาร์มสกอร์หัวดำบ่อยครั้งที่จะป้อนแล้วติดขัดเพราะหัวกระสุนบางนัดใหญ่ผิดปกติครับ...

ลูกหัวแดงอาร์มสกอร์ค่อนข้างจะดีกว่าครับนานๆจะติดสักที...

ลูก CCI ทั้งหัวดำหัวแดงไม่เคยติดขัด...

เป็นปืนที่ยิงสนุก แต่กลุ่มไม่ถึงกับดีมากครับ... Cheesy
SOROT VIP
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 11:49:37 PM »

มาแอบดูด้วยคนครับ
assault
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 10:58:14 AM »

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับ เขียนมาอีกครับอยากอ่าน
noibmw
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 07:26:33 PM »

เรียนท่านว่าผมมีเพื่อนที่ใช้ตัวนี้แต่เขายิงวันละเป็นร้อยๆนัดหรือมากกว่านั้นเวลามาซ้อมที่สนามยิงปืน ผลปรากฎว่ามีชิ้นส่วนที่หักเป็นชิ้นส่วนที่ทำให้ปืนยิงไม่ได้ และหาอะไหล่ไม่ได้ ต้องใช้วิธีให้โรงกลึงๆชิ้นส่วนที่ว่านั้น จำไม่ผิดโดนค่าชิ้นส่วนดังกล่าวความยาวประมาณ2นิ้วกว้างซัก1-2เซนติเมตรไป2500-3000บาท ท่านก็อย่าใช้สมบุกสมบันมากนัก
youngnoi7474
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 841

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 08:12:14 PM »

เรียนท่านว่าผมมีเพื่อนที่ใช้ตัวนี้แต่เขายิงวันละเป็นร้อยๆนัดหรือมากกว่านั้นเวลามาซ้อมที่สนามยิงปืน ผลปรากฎว่ามีชิ้นส่วนที่หักเป็นชิ้นส่วนที่ทำให้ปืนยิงไม่ได้ และหาอะไหล่ไม่ได้ ต้องใช้วิธีให้โรงกลึงๆชิ้นส่วนที่ว่านั้น จำไม่ผิดโดนค่าชิ้นส่วนดังกล่าวความยาวประมาณ2นิ้วกว้างซัก1-2เซนติเมตรไป2500-3000บาท ท่านก็อย่าใช้สมบุกสมบันมากนัก
                   ผมพบที่สนามฟาร์มจระเข้ครับ อาการเดียวกับที่ท่าน noibmw เล่าไว้เลย สงสัยว่าจะเป็นตัวเดียวกันหรือเปล่าก็ไม่รู้(เจ้าของปืนท่านนั้นส่วนมากยิงที่ที่สนามราชนาวีและสนามฟาร์มจระเข้ครับ)
assault
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 11:38:51 PM »

มีการเขียนกันเหมือนกันครับเรื่องอาการชุดนอ๊ตต่างๆของปืนรุ่นแรกๆ ที่ต้องหาเปลี่ยนใหม่ทั้งชุด และยังต้องใช้กาวล๊อคไทด์ หยอดอีกด้วย ในอเมริกามีขายชุดนอ๊ตใหม่ด้วย สำหรับเปลี่ยนเพราะมันเป็นจุดอ่อนของรุ่นแรกๆ แต่ของผมเป็นรุ่น Version3แล้ว (ตัวล๊อคสลักเป็นทองเหลืองแล้ว) แต่อาการที่ว่าชิ้นส่วนหักผมไม่แน่ใจว่าเกิดจากอาการน๊อตหลวม โดยไม่แก้ไขหรือไม่ ผมถึงอยากทราบครับว่ามีใครเกิดปัญหาอะไรบ้างจะได้เอามาแชร์กัน คุยกันและแก้ไขกัน ปืนรุ่นนี้มันสวย แต่มีปัญหาฟ้องร้องกันระหว่าบริษัทผู้ผลิต GSG-5 กับ HK ผู้ผลิต MP-5 ตัวจริงครับ เพราะไป Clone เขามาซะเกือบเหมือน แล้วแพ้คดีด้วย และมีข่าวยุติการผลิต (อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจ) แต่ได้ข่าวว่าอะหลั่ยยังผลิตและขายได้อยู่ และข่าวที่ยืนยันคือรุ่นลำกล้องยาว 16 นิ้ว (ที่มีปลอกเหมือน Sirencer) มีปัญหาบริษัทในอเมริกาเรียกคืน นำไปซ่อมให้ฟรี (ข้อมูลจากเนทต่างประเทศ) ผมยังไม่ได้เปลี่ยนน๊อตและหยอดกาวเลย แต่เคยเห็นมีผู้ใช้ในไทยเคยโพสต์วิธีทำอยากพบตัวจังครับว่า ทำไมต้องทำและทำแล้วเป็นอย่างไรครับ
noibmw
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 07:13:05 PM »

ถ้าคุณหมายถึงเจ้าของปืนรูปร่างสูงใหญ่ หน้าตาออกเป็นแขก ก็คือคนเดียวกัน ผมขอไม่เอ่ยชื่อพี่เขานะครับ
                   ผมพบที่สนามฟาร์มจระเข้ครับ อาการเดียวกับที่ท่าน noibmw เล่าไว้เลย สงสัยว่าจะเป็นตัวเดียวกันหรือเปล่าก็ไม่รู้(เจ้าของปืนท่านนั้นส่วนมากยิงที่ที่สนามราชนาวีและสนามฟาร์มจระเข้ครับ)
noibmw
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 07:18:08 PM »

อ้างถึงyoungnoi7474
ถาท่านหมายถ฿งเจ้าของปืนgsgที่รูปร่างสูงใหญ่ หน้าเป็นแขกๆ  ยิ้มง่าย รายเดียวกันครับ ผมขออนุญาตไม่เอ่ยชื่อพี่เขานะครับ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 07:31:33 PM »

วิจารณ์ อย่างเดียว เมื่อไหร่ ราคาจะลง

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
youngnoi7474
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 841

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 07:41:20 PM »

อ้างถึงyoungnoi7474
ถาท่านหมายถ฿งเจ้าของปืนgsgที่รูปร่างสูงใหญ่ หน้าเป็นแขกๆ  ยิ้มง่าย รายเดียวกันครับ ผมขออนุญาตไม่เอ่ยชื่อพี่เขานะครับ
                 ใช่แล้วครับท่านnoibmw  คนเดียวกันแน่ๆครับ (เรามีเพื่อนคนเดียวกันครับ) ยินดีที่ได้รู้จักท่านnoibmwครับ  ไหว้
assault
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 10:54:43 PM »

แล้วผมจะสอบถามเพื่อนของพี่ทั้งสอง ที่เป็นเจ้าของ GSG-5 กระบอกนั้นได้มั๊ยครับ อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรครับ แล้วซ่อมได้ดีมั๊ย ตอนนี้ใช้ได้ปกติหรือเปล่าครับ รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์