๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:43:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวปที่เปลี่ยนไป  (อ่าน 172414 ครั้ง)
MO
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #150 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 07:53:09 AM »

เป็นมาห้าปีแล้วครับรู้สึกเดียวกับเจ้าของกระทู้ครับ
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:05:32 AM »

อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา หรือกฏไตรลักษณ์ที่พระพุทธเจ้าทรงค้นพบ  
ความไม่เข้าใจธรรมะ หรือ ธรรมชาติ ทำให้เป็นทุกข์

ทุกสรรพสิ่งย่อมเปลี่ยนแปลง เป็นทุกข์ ไม่มีตัวตน  ถ้าไปยึดติดก็เป็นทุกข์
บอร์ดก็เปลี่ยนคนก็เปลี่ยนจากหลายเหตุปัจจัย  อย่าเพ่งโทษเฉพาะสาเหตุใดสาเหตุหนึ่ง
คนย่อมมีธุระ เบื่อหน่าย  หลากหลาย เปลี่ยนแปลง  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 02:55:50 PM โดย ChongKo » บันทึกการเข้า
thunderbolt
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:46:59 AM »

ผมเข้ามาเวปนี้ประมาณหนึ่งปีแล้ว  หลังจากที่หลานๆซื้อคอมพิวเตอร์มาให้และสอนให้ใช้งาน  แรกๆผมว่าที่นี่เป็นเวปความรู้เรื่องอาวุธปืนที่ดีมาก  การแสดงความเห็นใดๆก็เป็นไปแบบสุภาพและมีประโยชน์มาก  แต่ระยะหลังพบว่ามีการแสดงความเห็นออกนอกกรอบมากขึ้น  เช่นมีคนโพสท์ว่าถูกตำรวจจับพกปืน  แทนที่สมาชิกจะให้ความเห็นเฉพาะกรณีนั้นๆว่า  ผิดถูกอย่างไรแก้ไขได้อย่างไร  หรือให้เป็นกรณีศึกษา  แต่ระยะหลังมานี้มักจะมีความเห็นทำนองเหวี่ยงแหเช่น  ตำรวจมันก็อย่างนี้ละ  ทีผู้ร้ายไม่ไปจับ  จับแต่คนดี  ผมจึงอยากขอร้องว่าหากเราจะแสดงความเห็น  ขอให้เป็นความเห็นในกรณีนั้นๆโดยเฉพาะ  เหมือนเมื่อครั้งผมเข้ามาหาความรู้ใหม่ๆจะดีกว่าไหมครับ   ผิดถูกประการใดผมขออภัยท่านสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ไหว้
เห็นด้วยกับท่าน จขกท.ครับ

(แก้ไขคำผิดที่หัวข้อกระทู้จาก "ปเลี่ยน" เป็น "เปลี่ยน"  ....... RO 02)

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #153 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 07:33:30 PM »

เรียนด้วยความเคารพทุกท่าน  ผมไม่ได้เปิดประเด็นเพื่อเหตุผลอื่น  ผมอยากเห็นเวปไซท์ที่มีประโยชน์ต่อคนชมจริงๆ  คนแก่มีเวลาว่างอย่างผม  ไปเวปโน้นเวปนี้  เห็นบางเวปเอาแต่ด่าคนที่ไม่เห็นด้วยแล้วท้อใจและรู้สึกเสื่อม  จึงไม่อยากให้เวปนี้เป็นอย่างนั้นเท่านั้นเองครับ ไหว้
เห็นด้วยอย่างยิ่ง นั่นสิครับ การด่ากันไปด่ากันมา ไม่เห็นสร้างสรรเลย

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
DeMi-God
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #154 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 03:41:20 PM »

เห็นด้วยครับ ผมก็พึ่งโผล่จากรู เพราะเบื่อที่เห็นแต่ส.ม.ชโพต์สด่า.เสียดสี.กะแหนะกะแหน ใส่กัน(พบมากในหน้าการเมือง)
ตาเยื้อน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #155 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 06:28:31 PM »

อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา หรือกฏไตรลักษณ์ที่พระพุทธเจ้าทรงค้นพบ 
ความไม่เข้าใจธรรมะ หรือ ธรรมชาติ ทำให้เป็นทุกข์

ทุกสรรพสิ่งย่อมเปลี่ยนแปลง เป็นทุกข์ ไม่มีตัวตน  ถ้าไปยึดติดก็เป็นทุกข์
บอร์ดก็เปลี่ยนคนก็เปลี่ยนจากหลายเหตุปัจจัย  อย่าเพ่งโทษเฉพาะสาเหตุใดสาเหตุหนึ่ง
คนย่อมมีธุระ เบื่อหน่าย  หลากหลาย เปลี่ยนแปลง 

ถูกใจมากมายครับ

สู้กับปืน ต้องมีปืน ยืนกระหน่ำ
fireyen
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #156 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 08:48:25 PM »

เพราะซื้อปืน สก.เมื่อปี๔๘ จึงได้รู็จักและเป็นสมาชิกเวปนี้ ด้วยอยากได้ความรู้  แต่ได้เห็นโพสข้อความเชิงเสียดสีกระแนะกระแหนก็เลยดูอยู่หลังจอดีกว่า ผมว่าผู้คนในเวปนี้ส่วนมากเป็นข้าราชการ หรือไม่ก็ จนท.ของรัฐเป็นส่วนมาก (ไ่ม่งั้นจะซื้อปืนสวัสดิการได้หรือ)........................................................... ...

เห็นด้วยกับ จขกท.ครับ
fcpe33
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #157 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 09:45:35 PM »

ผมเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

kawaiihoras
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #158 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 12:55:48 PM »

ผมเด็กใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ 
MMC-11
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 2

« ตอบ #159 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 11:39:44 AM »

สวัสดีครับทุกท่านทุกคน ผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ตาม จขกท. บางครั้ง ที่อ่านดู บางท่านอยากรู้จริงๆ แต่บางท่านก็ตอบหรือพูดแนวๆ หยันซะอีก ประมาณว่า เป็นคำถามที่หน่อมแน้ม ทั้งที่คนถามเพิ่งจะเข้ามาหาความรู้ใหม่ แต่ก็เข้าใจที่คนตอบ อาจเบื่อตอบแล้ว ว่าตอบมาหลายครั้งแล้ว เลยเบื่อๆ แต่ให้เข้าใจคนที่เขาเข้ามาถามเถอะครับ ว่าเขาเพิ่งเข้ามาเรียนรู้ใหม่ครับ โปรดเข้าใจด้วย ด้วยครับ ขอให้ตอบแบบว่าด้วยใจ เผื่อแผ่ น้องๆ เปรียบดั่งครูอาจารย์สอนศิษย์ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
watchrapong(รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #160 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 11:58:05 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน ไม่ได้เข้ามานานมาก Smiley
ลมใต้ปีก
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #161 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 11:13:46 AM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ อย่านอกเรื่องกันเลยครับ..
chanin
จะทำความดี ตามรอยพ่อ จะเพียงและพอจากหัวใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #162 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 12:36:18 PM »

แรกๆตอนผม สนใจ อวป. เวปนี้เป็นเวปแรกที่ให้ข้อมูลพื้นฐานกับผม ในทุกๆเรื่องที่มีประโยชน์เกี่ยวกับ อวป. มีพี่ๆ น้องๆ คอยให้คำปรึกษา แนะนำ ชี้แนะ ให้มีและใช้ อวป. ได้และเป็น  แต่ก็เคยมีเหตุการ ที่ทำให้รู้สึกไม่ดี ก็มีบ้าง แต่ก็ไม่ได้เก็บมาใส่ใจ เพราะตอนนั้น ผมถามไปเพราะความไม่รู้ ยังอ่อนประสบการมากในตอนนั้น แต่ถึงกระนั้นก็ยังรักเวปนี้ครับ อยากให้เวปนี้ทำประโยชน์ให้คนรุ่นใหม่ที่มีใจรักและสนใจใน อวป. ให้ใช้ อวป.ให้เป็น และปลอดภัย ครับ ทุกสิ่งมีขึ้น และลง เป็นวัฏจักร ของมัน มีเกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป เสมอ
noprb99
Newbie
*

คะแนน -1

« ตอบ #163 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 03:59:54 PM »

ผมเด็กใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  ไหว้ ไหว้
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #164 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 10:46:56 PM »

เห็นด้วยกับท่านเจ้าของกระทู้อย่างยิ่งครับ และขอร้องให้สมาชิกทุกท่านให้ความร่วมมือช่วยกันทำให้เวปนี้เป็นเวทีของสุภาพชนครับ คงไม่เป็นการขอมากไปนะครับ
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12
  พิมพ์