๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:42:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวปที่เปลี่ยนไป  (อ่าน 172410 ครั้ง)
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 11:13:10 PM »

รับทราบและเห็นด้วยครับ

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
tre
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 01:02:54 AM »

เห็นด้วยครับ Grin
ผมเริ่มเฉยๆแล้วครับกับพวกแบบนี้ Grin
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 05:37:25 AM »

คนมากขึ้น ความเห็นก็มีหลากหลาย
แต่ผมก็เห็นด้วย กับ จขกท. นะครับ
santi.smith
จงทำดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

จงทำดี

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 07:12:55 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ ไหว้ ความหลากหลายและความแตกต่างทั้งวัยวุฒิ วุฒิภาวะ หน้าที่การงาน และฐานะทางสังคมทำให้มีสีสันแต่เมื่อเริ่มออกนอกลู่นอกทางกับไปก็ต้องมีพี่พี่มาคอยสะกิดคอยตักเตือนให้อยู่ในกรอบที่ดีที่งาม ขอชื่นชมในคำตักเตือน และเห็นด้วยกับพี่พี่ทุกท่าน ด้วยความเคารพ ไหว้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 08:16:41 AM »

มันเป็นธรรมดาครับในที่ๆมีผู้คนหลากหลายมากมาย   มันก็ต้องมีคนที่ออกนอกลู่นอกทางอยู่บ้างละครับ แต่มันก็เป็นคนแค่ส่วนน้อย  พวกเราก็ต้องช่วยกันครับช่วยกันประคองให้เว็ปฯของเรากลับเข้าที่เข้าทางให้มากที่สุดครับ...
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 08:28:30 AM »

เห็นด้วย ครับ ไหว้

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 08:28:44 AM »

ผมเข้ามาเวปนี้ประมาณหนึ่งปีแล้ว  หลังจากที่หลานๆซื้อคอมพิวเตอร์มาให้และสอนให้ใช้งาน  แรกๆผมว่าที่นี่เป็นเวปความรู้เรื่องอาวุธปืนที่ดีมาก  การแสดงความเห็นใดๆก็เป็นไปแบบสุภาพและมีประโยชน์มาก  แต่ระยะหลังพบว่ามีการแสดงความเห็นออกนอกกรอบมากขึ้น  เช่นมีคนโพสท์ว่าถูกตำรวจจับพกปืน  แทนที่สมาชิกจะให้ความเห็นเฉพาะกรณีนั้นๆว่า  ผิดถูกอย่างไรแก้ไขได้อย่างไร  หรือให้เป็นกรณีศึกษา  แต่ระยะหลังมานี้มักจะมีความเห็นทำนองเหวี่ยงแหเช่น  ตำรวจมันก็อย่างนี้ละ  ทีผู้ร้ายไม่ไปจับ  จับแต่คนดี  ผมจึงอยากขอร้องว่าหากเราจะแสดงความเห็น  ขอให้เป็นความเห็นในกรณีนั้นๆโดยเฉพาะ  เหมือนเมื่อครั้งผมเข้ามาหาความรู้ใหม่ๆจะดีกว่าไหมครับ   ผิดถูกประการใดผมขออภัยท่านสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ไหว้

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  เยี่ยม

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
phongmms
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:04:33 AM »

เห็นด้วยครับ  ผู้มีอาวุธปืนวุฒิภาวะก็จะต้องมีมากขึ้นครับ
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:29:43 AM »

ผมเข้ามาเวปนี้ประมาณหนึ่งปีแล้ว  หลังจากที่หลานๆซื้อคอมพิวเตอร์มาให้และสอนให้ใช้งาน  แรกๆผมว่าที่นี่เป็นเวปความรู้เรื่องอาวุธปืนที่ดีมาก  การแสดงความเห็นใดๆก็เป็นไปแบบสุภาพและมีประโยชน์มาก  แต่ระยะหลังพบว่ามีการแสดงความเห็นออกนอกกรอบมากขึ้น  เช่นมีคนโพสท์ว่าถูกตำรวจจับพกปืน  แทนที่สมาชิกจะให้ความเห็นเฉพาะกรณีนั้นๆว่า  ผิดถูกอย่างไรแก้ไขได้อย่างไร  หรือให้เป็นกรณีศึกษา  แต่ระยะหลังมานี้มักจะมีความเห็นทำนองเหวี่ยงแหเช่น  ตำรวจมันก็อย่างนี้ละ  ทีผู้ร้ายไม่ไปจับ  จับแต่คนดี  ผมจึงอยากขอร้องว่าหากเราจะแสดงความเห็น  ขอให้เป็นความเห็นในกรณีนั้นๆโดยเฉพาะ  เหมือนเมื่อครั้งผมเข้ามาหาความรู้ใหม่ๆจะดีกว่าไหมครับ   ผิดถูกประการใดผมขออภัยท่านสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ไหว้
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม +1

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 12:23:02 PM »

เห็นด้วยกับความคิดของท่านครับ

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
falcon28
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 12:33:21 PM »

เวปนี้ให้ความรู้กับผมมาก ทั้งช่วยแก้ปัญหาข้อขัดข้องของอาวุธปืนที่เกิดกับผม
มีท่านผู้มีความรู้ช่วยแนะนำหลายๆ ท่าน จะสังเกตว่าทุกท่านที่มีความรู้เกี่ยวกับอาวุธปืนจะไม่ตอบกระทู้แบบสะเปะสะปะ
เป็นตัวอย่างที่ดีมากครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 12:34:00 PM »

ผมเองหากจะโพสต์ในเรื่องที่เป็นสาระหรือกระทบบุคคลอื่นหรือกลุ่มบุคคลใดๆ
มักจะคิดหน้าคิดหลัง ระวังมากขึ้น เพราะที่นี่มีรุ่นพี่ๆที่เป้นตัวอย่างที่ดีให้แก่ผมมามาก
วันนี้คงเป็นหน้าที่ผม ที่จะเป็นตัวอย่างที่ดีให้กับคนรุ่นต่อไป
ดูแลกันรุ่นต่อรุ่น  วันหนึ่งเมื่อเวลาผ่านไป ผมอาจนั่งเปิดเวบเพื่อดูคนรุ่นหลังตอบคำถาม
ชี้แนะ ให้ความรู้ แสดงความคิดเห็น และนำสังคมชาวปืนไปในทางที่ถูกที่ควร
โดยที่ไม่จำเป็น ต้องโพสต์ใดๆ ก็อาจมีความสุขกับมันได้

การใช้เวบบอร์ดในการสนทนา เมื่อผมคิดโพสต์อะไรออกไป ระลึกเสมอว่าเรา
กำลังสื่อสารออกไป และสารที่เราสื่อจะมีผลต่อคนอ่านอีกนับหมื่นคนทั่วประเทศ  
หากใส่ใจสักนิด ดูแลสารที่ต้องการสื่อสักหน่อย เราสร้างสังคมที่ดีใด้ครับ

คำว่า"สังคมดีไม่มีขาย อยากได้ต้องสร้างเอง"
คุณทำได้ง่ายๆครับ แค่ทบทวนสารที่ต้องการสื่อ และถามตัวเองว่า สารนี้ให้อะไรแก่คนอ่านบ้าง

ขอบคุณสำหรับกระทู้นี้ครับ +1

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 01:05:23 PM »

เหมือนดูทีวีครับ เลือกบริโภคแต่สิ่งที่ดี คนหมู่มากหวังจะได้อย่างที่เราต้องการ ยากครับ ไหว้

ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 01:29:13 PM »

"""...ผมเฉยๆๆครับ..รับเฉพาะข้อมูลที่เป็นประโยชน์..พวกข้อมูลขยะโละทิ้งครับ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 01:39:32 PM »

ไหว้ เป็นการเตือนสติที่ดีครับ ของคุณครับที่เตือนสติ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 12
  พิมพ์