๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:51:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวปที่เปลี่ยนไป  (อ่าน 172416 ครั้ง)
over60
Full Member

คะแนน 59

« เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 05:10:10 PM »

ผมเข้ามาเวปนี้ประมาณหนึ่งปีแล้ว  หลังจากที่หลานๆซื้อคอมพิวเตอร์มาให้และสอนให้ใช้งาน  แรกๆผมว่าที่นี่เป็นเวปความรู้เรื่องอาวุธปืนที่ดีมาก  การแสดงความเห็นใดๆก็เป็นไปแบบสุภาพและมีประโยชน์มาก  แต่ระยะหลังพบว่ามีการแสดงความเห็นออกนอกกรอบมากขึ้น  เช่นมีคนโพสท์ว่าถูกตำรวจจับพกปืน  แทนที่สมาชิกจะให้ความเห็นเฉพาะกรณีนั้นๆว่า  ผิดถูกอย่างไรแก้ไขได้อย่างไร  หรือให้เป็นกรณีศึกษา  แต่ระยะหลังมานี้มักจะมีความเห็นทำนองเหวี่ยงแหเช่น  ตำรวจมันก็อย่างนี้ละ  ทีผู้ร้ายไม่ไปจับ  จับแต่คนดี  ผมจึงอยากขอร้องว่าหากเราจะแสดงความเห็น  ขอให้เป็นความเห็นในกรณีนั้นๆโดยเฉพาะ  เหมือนเมื่อครั้งผมเข้ามาหาความรู้ใหม่ๆจะดีกว่าไหมครับ   ผิดถูกประการใดผมขออภัยท่านสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ไหว้

(แก้ไขคำผิดที่หัวข้อกระทู้จาก "ปเลี่ยน" เป็น "เปลี่ยน"  ....... RO 02)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2010, 08:27:38 AM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า
over60
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 05:11:28 PM »

ขอแก้ไข  เปลี่ยน  ไม่ใช่ปเลี่ยน ครับ ไหว้
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 05:43:12 PM »

เห็นด้วยอย่างแรงครับ+1 เยี่ยม
binlaart @ รักในหลวงด้วยคนครับ
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 05:47:11 PM »

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 05:51:45 PM »

ถ้าว่ากันตามตัวบท กฎหมาย
ก็หมายถึงว่า อาวุธปืน ต้องอยู่ที่บ้าน
ไม่ใช่พกติดตัว
เพราะไม่มีเหตุจำเป็นเร่งด่วน
นอกจากจะมีเหตุการณ์ หรือ สถานการณ์ ที่แปรเปลี่ยนไป

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
FMJ
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 06:05:39 PM »

ผมเข้ามาเวปนี้ประมาณหนึ่งปีแล้ว  หลังจากที่หลานๆซื้อคอมพิวเตอร์มาให้และสอนให้ใช้งาน  แรกๆผมว่าที่นี่เป็นเวปความรู้เรื่องอาวุธปืนที่ดีมาก  การแสดงความเห็นใดๆก็เป็นไปแบบสุภาพและมีประโยชน์มาก  แต่ระยะหลังพบว่ามีการแสดงความเห็นออกนอกกรอบมากขึ้น  เช่นมีคนโพสท์ว่าถูกตำรวจจับพกปืน  แทนที่สมาชิกจะให้ความเห็นเฉพาะกรณีนั้นๆว่า  ผิดถูกอย่างไรแก้ไขได้อย่างไร  หรือให้เป็นกรณีศึกษา  แต่ระยะหลังมานี้มักจะมีความเห็นทำนองเหวี่ยงแหเช่น  ตำรวจมันก็อย่างนี้ละ  ทีผู้ร้ายไม่ไปจับ  จับแต่คนดี  ผมจึงอยากขอร้องว่าหากเราจะแสดงความเห็น  ขอให้เป็นความเห็นในกรณีนั้นๆโดยเฉพาะ  เหมือนเมื่อครั้งผมเข้ามาหาความรู้ใหม่ๆจะดีกว่าไหมครับ   ผิดถูกประการใดผมขออภัยท่านสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ไหว้

บวกไปอีก1  เยี่ยม

อย่าให้ใครมาเป็นผู้นำทางความคิด โดยที่เราไม่คิดตามด้วยสติและเหตุผล
kb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 06:07:02 PM »

ผมว่าเวปไม่ใด้เปลี่ยนไปหรอกครับเพียงแต่คนเปลี่ยนไปหรือเพิ่มมากขึ้นการออกความเห็นก็หลากหลายมากขึ้นอย่างที่ จขกท ว่าแหละครับ เลืือกจำแต่สิ่งที่ดีๆครับ ด้วยความเคารพ จขกทครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 06:58:55 PM »

ผมเข้ามาเวปนี้ประมาณหนึ่งปีแล้ว  หลังจากที่หลานๆซื้อคอมพิวเตอร์มาให้และสอนให้ใช้งาน  แรกๆผมว่าที่นี่เป็นเวปความรู้เรื่องอาวุธปืนที่ดีมาก  การแสดงความเห็นใดๆก็เป็นไปแบบสุภาพและมีประโยชน์มาก  แต่ระยะหลังพบว่ามีการแสดงความเห็นออกนอกกรอบมากขึ้น  เช่นมีคนโพสท์ว่าถูกตำรวจจับพกปืน  แทนที่สมาชิกจะให้ความเห็นเฉพาะกรณีนั้นๆว่า  ผิดถูกอย่างไรแก้ไขได้อย่างไร  หรือให้เป็นกรณีศึกษา  แต่ระยะหลังมานี้มักจะมีความเห็นทำนองเหวี่ยงแหเช่น  ตำรวจมันก็อย่างนี้ละ  ทีผู้ร้ายไม่ไปจับ  จับแต่คนดี  ผมจึงอยากขอร้องว่าหากเราจะแสดงความเห็น  ขอให้เป็นความเห็นในกรณีนั้นๆโดยเฉพาะ  เหมือนเมื่อครั้งผมเข้ามาหาความรู้ใหม่ๆจะดีกว่าไหมครับ   ผิดถูกประการใดผมขออภัยท่านสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ไหว้

สมาชิกรุ่นก่อตั้งส่วนใหญ่ก็รู้สึกแบบนี้เช่นเดียวกันครับ
จึงได้มีการขอให้ทำบอร์ดเฉพาะผู้ที่ยืนยันตัวตน  อย่างชัดเจน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 08:34:46 PM »

+1 ครับ
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 08:37:11 PM »

ไหว้ ไหว้เห็นด้วยครับ

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
speed (LO)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 08:51:51 PM »

โดนใจมากๆ
artice
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 10:06:32 PM »

จริงแหะ..............+1 เยี่ยม
over60
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 10:19:35 PM »

เรียนด้วยความเคารพทุกท่าน  ผมไม่ได้เปิดประเด็นเพื่อเหตุผลอื่น  ผมอยากเห็นเวปไซท์ที่มีประโยชน์ต่อคนชมจริงๆ  คนแก่มีเวลาว่างอย่างผม  ไปเวปโน้นเวปนี้  เห็นบางเวปเอาแต่ด่าคนที่ไม่เห็นด้วยแล้วท้อใจและรู้สึกเสื่อม  จึงไม่อยากให้เวปนี้เป็นอย่างนั้นเท่านั้นเองครับ ไหว้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 10:25:15 PM »

มากคนมากความคิด โพสเอามันส์ตามความรู้สึกตัวเองโดยไม่คิดหน้าคิดหลังก้เยอะครับ... Smiley

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 11:08:30 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งกับพี่ over60 ครับ...

+1 ครับ... ไหว้
หน้า: [1] 2 3 4 ... 12
  พิมพ์