๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 03:24:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวปที่เปลี่ยนไป  (อ่าน 251397 ครั้ง)
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #90 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 03:56:21 PM »

ตั้งแต่สมัครเมื่อ ตุลาคม 31, 2007
ช่วงแรกได้ปรึกษาพูดคุยสนทนาปัญหาสารพัด ตามประสาพี่สอนน้อง
สิ่งใดดีก็ชมเชย สิ่งใดล่อแหลมก็ตักเตือนกัน เป็นไปอย่างบรรยากาศมิตรภาพ

แต่พอคนเริ่มมากขึ้น วัฒนธรรมดีกลับกลายเปลี่ยนแปลงไปมาก
คนบางคนเริ่มวาจาส่อเสียด คนใหม่เริ่มยกตนข่มท่าน พี่ๆบ้างท่านเริ่มห่างหาย

ช่วงหลังอ่านดูมีแต่ส่อเสียด ไม่อ่านไม่เข้าไปปีกว่า เพิ่งเห็นกระทู้กระตุ้นสิ่งดีให้เกิดขึ้นครับ  ไหว้

+1 ครับ  ไหว้
......ตามนี้เลย โดยเฉพาะประเภทยกตนข่มท่านมีมาก เพราะเค้าอาจจะไม่รู้ว่าคนที่สนทนาด้วยหลายท่านเป็นผู้ใหญ่มากถึง มากๆ ก็มี............

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
dekfolkรักชาติ
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #91 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 03:11:46 PM »

เห็นด้วยครับ
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #92 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 12:04:39 PM »

ผมสังเกตว่า ผู้หลงใหลวัฒนธรรม"แฟนบอย" ชักเริ่มมีมาในเว็บนี้

พวก"แฟนบอย"นี้จะเป็นผู้ที่หลงใหลในบางสิ่ง และพร้อมจะสร้างความเป็นศัตรู ชวนทะเลาะ ใช้วาจาก้าวร้าว "เถียง" มากกว่า "ใช้เหตุผลแย้ง" รวมทั้งพยายามกวนโทสะ ผู้ที่ไม่เห็นด้วยตามเว็บบอร์ดต่างๆ รวมทั้งจะมองสิ่งอื่นที่เป็นคู่แข่งกับสิ่งที่ตัวเองหลงใหล เป็นศัตรู รวมทั้งผู้ที่ชื่นชอบสิ่งอื่นที่ว่านั้น หรือในกรณีขั้นรุนแรง จะนับรวมคนที่ไม่ได้เชิดชูสิ่งที่ตัวเองหลงใหล เป็นศัตรูไปด้วย แม้จะแสดงความคิดเห็นอย่างเป็นกลาง

ใครอ่านเว็บในช่วงหนึ่งอาทิตย์ที่ผ่านมาก็คงได้เห็น ที่สมาชิกบางใหม่บางท่าน ประพฤติตัวเช่นนี้ ล่วงละเมิดผู้ใหญ่ที่มีน้ำใจ ผู้ที่คอยช่วยตอบปัญหาของสมาชิกทุกท่านโดยที่ไม่รู้จักหน้าค่าตากันมาก่อนอย่างไม่มีเหน็ดเหนื่อย

แม้กระทั่งคำถามพื้นๆ อย่าง "จะซื้อปืน ต้องทำอะไรบ้าง" ผู้ใหญ่เหล่านี้ท่านก็ยังมีน้ำใจมาตอบ เป็นครั้งที่หลายร้อยแล้วกระมัง ทั้งๆที่กระทู้ปักหมุดก็มีอยู่

ผมเองก็เป็นคนใหม่ เห็นคนใหม่ด้วยกันทำแบบนี้ แล้วรู้สึกละอายแทน

ใครที่มีพฤติกรรมแบบนี้ อย่านำมาแพร่ที่นี่ให้แปดเปื้อนเลยครับ สังคมที่นี่เป็นวัฒนธรรมความมีน้ำใจ ให้เกียรติกัน ช่วยเหลือกัน เขารักกันเขาถึงอยู่รวมกันและช่วยเหลือกัน

ถ้าชอบการต่อสู้ เชิญไปสนามมวยครับ...

ถ้าข้อความไม่เหมาะสม ผมต้องกราบขออภัยทุกท่านด้วยครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #93 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 09:43:03 PM »

อ่านความเห็นของท่าน Rath72 รักในหลวง แล้วคิดถึงพวก"ฮูลิแกน" ครับ... คิก คิก
TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 10:57:23 AM »

อยากกลับไปเหมือนตอนที่เริมมีบอร์ดใหม่ๆ คนน้อยๆ พูดภาษาเดียวกัน คิดเหมือนๆกัน เดี๋ยวนี้ผมเลือที่จะแสดงความเห็นน้อย เพราะกลัวโดนพวกบ้าๆพาลใส่ ได้แต่อ่าน เดี๋ยวเจอจะหงุดหงิดใจ คิดถึงยุกแรกๆ เวลาคุยกันเหมือนนั่งล้อมวงแล้วมีพี่ๆมานั่งเล่าประสปการณ์ เหมือนแค้มปิ้งรอบกองไฟก็ไม่ปาน คิดถึงครับ
boon_tae
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

โชคดี...ที่มีวันนี้ ไม่รู้...พรุ่งนีจะมีหรือเปล่า

« ตอบ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 01:38:55 PM »

ผมสมาขิคใหม่   สมัครเข้ามาเพื่อหาความรู้เกี่ยวกับอาวุธปืน  ผมไม่ทราบว่าเก่าเป็นอย่างไร  แต่ก็เห้นต้วยครับ
air2519
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 09:19:57 PM »

หลงรัก
ค้วยคน +1 ครับ

อาวุธประจำกาย .22 Ruger .9มมGlock26 .357 สมิท686-4 .40Glock23 .45Glock21 .45Colt gold cup trophy
DeMi-God
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 01:42:03 AM »

T_T!
koh125
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:34:25 AM »

น่าเสียดายนะครับ   ถ้าไม่เเนะนำก็อย่าทับถมกันเลย บางท่านต้องการความรู้ต้องการคำปรึกษา..ไม่ต้องการรู้ว่าใครเก่งกว่ากัน***

สำนึกดี  สังคมดี
DeMi-God
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 08:34:56 PM »

ไม่ได้ไปทับถมใครครับที่ทำT_T! คือเศร้าที่เวปไม่เหมือนเดิมถ้ามันทำให้ท่านKoh125เข้าใจผิดก็ขออภัยนะครับ T_T!
koh125
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:08:49 AM »

ไม่ได้ไปทับถมใครครับที่ทำT_T! คือเศร้าที่เวปไม่เหมือนเดิมถ้ามันทำให้ท่านKoh125เข้าใจผิดก็ขออภัยนะครับ T_T!
               ไม่เป็นไรครับ ไหว้ผมก็ขออภัยด้วยเหมือนกันครับ...(มันเป็นความรู้สึกเล็กๆโดยส่วนตัวผมเองนะครับ)
           และขออภัยชาว อวป ทุกๆท่านด้วยนะครับ ไหว้     Wink

สำนึกดี  สังคมดี
somsakdee29
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #101 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 03:11:11 PM »

เปลี่ยนไปนะครับ

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #102 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 02:44:17 AM »

สมัยก่อนความเป็นเพื่อน ความเป็นพี่เป็นน้อง เป็นคนคอเดียวกันมีมาก คุยกันสนุก แซวกันบ้าง
ถกกัน ขัดกันบ้าง เอาข้อมูลที่มี ที่รู้ หรือหาข้อมูลต่างๆมาคุยกัน อ่านแล้วได้ความรู้ สนุกไม่เบื่อ
ช่วงนี้มันเหงาๆแปลกๆ อาจจะเป็นเพราะเริ่มจะอิ่มตัว ไม่รู้จะคุยเรื่องอะไรกันแล้ว
อดีตมันผ่านไปเร็วมาก ผมเองได้เพื่อนจากเว๊ปนี้มากมาย คนที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน เจอหน้ากันก็ไม่รู้ว่าเป็นใคร
แต่คุยกันแล้ว เหมือนรู้จักกันมา10-20ปี คนที่เคยขัดคอขัดใจก็มีบ้าง ก็ต้องกราบขออภัยหลายๆท่านด้วยครับ ไหว้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #103 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 12:33:57 AM »

โดยส่วนตัวแล้ว ผมนับถือเว็ปนี้มากๆ เป็นอาจารย์และแหล่งความรู้ สิ่งดีๆ ผมจะจดจำ ส่วนสิ่งไม่ดีต้องทำใจครับ แต่ละบุคคลไม่เหมืนกันครับ
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #104 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 04:23:16 PM »

สมัยก่อนความเป็นเพื่อน ความเป็นพี่เป็นน้อง เป็นคนคอเดียวกันมีมาก คุยกันสนุก แซวกันบ้าง
ถกกัน ขัดกันบ้าง เอาข้อมูลที่มี ที่รู้ หรือหาข้อมูลต่างๆมาคุยกัน อ่านแล้วได้ความรู้ สนุกไม่เบื่อ
ช่วงนี้มันเหงาๆแปลกๆ อาจจะเป็นเพราะเริ่มจะอิ่มตัว ไม่รู้จะคุยเรื่องอะไรกันแล้ว
อดีตมันผ่านไปเร็วมาก ผมเองได้เพื่อนจากเว๊ปนี้มากมาย คนที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน เจอหน้ากันก็ไม่รู้ว่าเป็นใคร
แต่คุยกันแล้ว เหมือนรู้จักกันมา10-20ปี คนที่เคยขัดคอขัดใจก็มีบ้าง ก็ต้องกราบขออภัยหลายๆท่านด้วยครับ ไหว้
+1 เลยครับ ท่าน boon   ไม่ได้พบท่านทาง Hi5 เลยครับ  เพราะไม่ได้เข้าไปนานแล้ว เปลี่ยนมาทาง FB แทน

บรรยากาศของเวปที่ผ่านมานานและกำลังจะจางไป เมื่อสังคมแห่งนี้  มีสมาชิกเพิ่มขึ้น และหลากวัฒนธรรมที่เข้ามาเจือปน..ย่อมทำให้สังคมเดิม ๆ เริ่มแตกต่างไปบ้าง...แต่เชื่อว่ายังดีกว่าอีกหลายเวปบอร์ดที่อยู่ในสังคมไซเบอร์

ขอให้สมาชิกเก่า ๆ เป็นหลักเพื่อให้สังคมอันดีแห่งนี้..ดำเนินต่อไป อย่าท้อถอยนะครับ...เพียงขอให้พัฒนาไปตามเวลา...และรักษาไว้ซึ่งสิ่งที่ควรถนอมไว้บ้าง..

เป็นกำลังใจให้ทุก ๆ ท่านครับ 

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์