๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 10:55:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวปที่เปลี่ยนไป  (อ่าน 251377 ครั้ง)
aroon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 11:49:00 AM »

คนอวดฉลาดในนี้ คือคนโง่สำหรับผมครับ
เห็นด้วยกะจขกท
     เห็นด้วยครับ
soponko
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2010, 08:54:17 PM »

เห็นด้วยอย่างแรง กับคุณลุง over 60
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 12:14:09 PM »

เห็นด้วยกับคุณลุงเจ้าของกระทู้ครับ   ไหว้... บางครั้งคุณพ่อผม (อายุ 64 ปี ) มาเที่ยวบ้านผมในขณะที่ผมเข้าเวป อวป.อยู่   คุณพ่อยังมานั่งอ่าน

หลายกระทู้แล้วอมยิ้ม (กลุ่มเพื่อนรุ่นพี่,รุ่นน้อง แม้แต่แฟนกับลูกสาวผมก็เคยนั่งอ่าน เวป. อวป ด้วยครับ )

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 10:46:18 AM »

ผมเข้ามาเวปนี้ประมาณหนึ่งปีแล้ว  หลังจากที่หลานๆซื้อคอมพิวเตอร์มาให้และสอนให้ใช้งาน  แรกๆผมว่าที่นี่เป็นเวปความรู้เรื่องอาวุธปืนที่ดีมาก  การแสดงความเห็นใดๆก็เป็นไปแบบสุภาพและมีประโยชน์มาก  แต่ระยะหลังพบว่ามีการแสดงความเห็นออกนอกกรอบมากขึ้น  เช่นมีคนโพสท์ว่าถูกตำรวจจับพกปืน  แทนที่สมาชิกจะให้ความเห็นเฉพาะกรณีนั้นๆว่า  ผิดถูกอย่างไรแก้ไขได้อย่างไร  หรือให้เป็นกรณีศึกษา  แต่ระยะหลังมานี้มักจะมีความเห็นทำนองเหวี่ยงแหเช่น  ตำรวจมันก็อย่างนี้ละ  ทีผู้ร้ายไม่ไปจับ  จับแต่คนดี  ผมจึงอยากขอร้องว่าหากเราจะแสดงความเห็น  ขอให้เป็นความเห็นในกรณีนั้นๆโดยเฉพาะ  เหมือนเมื่อครั้งผมเข้ามาหาความรู้ใหม่ๆจะดีกว่าไหมครับ   ผิดถูกประการใดผมขออภัยท่านสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ไหว้
(แก้ไขคำผิดที่หัวข้อกระทู้จาก "ปเลี่ยน" เป็น "เปลี่ยน"  ....... RO 02)

เปลี่ยนไปหลายเติบ(มาก) โดยเฉพาะหน้าขายของ เมื่อก่อนจำได้เคยมีคนเอาเครื่องตัดหญ้าเก่ามาลงขาย โหงานนั้นโดนต่อว่าต่อขานเสียยกใหญ่ ผมว่าอีกหน่อยใครเอาปืนเข้ามาขายก็จะโดนอย่างเดียวกัน ครับ  Grin Grin Grin

Jacki
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 02:10:59 PM »

ผมสมาชิกใหม่หมาดๆ   สนใจเรื่องปืนเลยเข้ามาศึกษาดูครับ....
urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 11:12:22 PM »

ขอเข้ามาอ่านกับ +1 ละกัน ครับ

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูดครับ

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 12:49:34 PM »

ต้องบอกว่าผมเห็นเป็นเรื่องปรกติที่สมาชิกเยอะ ความคิด การกระทำก็หลากหลาย ไม่ใช่เว็บพึ่งเป็น เป็นมานานแล้ว ทุกอย่างเปลี่ยนแปลงตามการเวลา

แต่ถ้าจะทำให้ดีขึ้นเห็นด้วย ทุกประการ  Grin Grin Grin แต่ก็ยอมรับทุกความคิดเห็นที่แตกต่าง เพราะเว็บนี้สาธารณะ บังคับกันไม่ได้ ได้แต่ขอร้อง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
khammod
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 12:36:36 PM »

Grinนานาจิตตัง..เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ Grin

โปงลางเลิศล้ำ วัฒธรรมภูไท
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #83 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 07:34:39 AM »

ไม่ค่อยได้แวะเวียนมาเท่าใดนัก แต่ขออนุญาตเห็นด้วยและ +1 ครับ

Pragmatism
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #84 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 11:39:22 AM »

ตั้งแต่สมัครเมื่อ ตุลาคม 31, 2007
ช่วงแรกได้ปรึกษาพูดคุยสนทนาปัญหาสารพัด ตามประสาพี่สอนน้อง
สิ่งใดดีก็ชมเชย สิ่งใดล่อแหลมก็ตักเตือนกัน เป็นไปอย่างบรรยากาศมิตรภาพ

แต่พอคนเริ่มมากขึ้น วัฒนธรรมดีกลับกลายเปลี่ยนแปลงไปมาก
คนบางคนเริ่มวาจาส่อเสียด คนใหม่เริ่มยกตนข่มท่าน พี่ๆบ้างท่านเริ่มห่างหาย

ช่วงหลังอ่านดูมีแต่ส่อเสียด ไม่อ่านไม่เข้าไปปีกว่า เพิ่งเห็นกระทู้กระตุ้นสิ่งดีให้เกิดขึ้นครับ  ไหว้

+1 ครับ  ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #85 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 03:39:50 PM »

สำหรับผม ... ในชีวิตคนเรา บางครั้งก็ "เลือก" ไม่ได้หรอกครับ ว่าจะอยากหรือไม่อยาก พบเจออะไร

การพบเจอหลายสิ่งหลายอย่าง ทั้งดีเลว ... ก็ช่วยสร้างภูมิคุ้มกัน และ เป็นประสบการณ์ให้เราปรับใช้

ในชีวิตภายภาคหน้าต่อไป ...

..... สิ่งที่เราเลือกได้แน่นอน ไม่มีใครบังคับได้คือการเลือก "เก็บ" ... จะเก็บสิ่งดี หรือสิ่งไม่ดีไปใช้

... ไม่มีใครสั่งเราได้ นอกจากตัวเรา

... ผมเองกลับ "ชอบ" การแสดงความคิดเห็น ไม่ว่าในแง่มุมไหน ... เพราะทำให้ได้ "รู้จัก"

เจ้าของความเห็นนั้นมากยิ่งขึ้น ... ใครเด็ก ใครผู้ใหญ่ ใครของจริง ใครของปลอม

... แล้วค่อย "เลือก" ที่จะพิจารณาต่อไป ^_^

ไร้คำกล่าว............................................
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 11:06:40 PM »

ถ้าคิดว่าไม่เหมาะสม ก็ไม่ควรไปต่อปากต่อคำซะก็แล้ว
RUGER SR9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

สิบฟ้าบันดาล ไม่เท่าหนึ่งตนทำเอง

« ตอบ #87 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 04:30:43 PM »

ความรู้ ความรู้สึก ความคิดเห็น
อ่านเพื่อรู้ และตัดสินใจ
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นที่มีประโยชน์
สุดยอดครับ

...เพียงเชื่อมั่น ไม่ละอายในสิ่งที่กระทำ ผู้นั้นย่อมไม่แพ้...
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #88 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 04:56:30 PM »

พักนี้ กระทู้ปรัชญาแบบตัดแปะ

มีบ่อยครับ  Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #89 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 02:24:21 PM »

พักนี้ กระทู้ปรัชญาแบบตัดแปะ

มีบ่อยครับ  Grin
ผมไม่เกี่ยวนะครับ....

แต่ผมว่าการถกเถียง  แต่ไม่ทะเลาะ  ดูจะทำให้เกิดความคุ้นเคยดีครับ

ผมไม่มีไร....  คุยได้ก็คุย คุยไม่ได้  ก็อ่านเฉยๆ....

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 12
  พิมพ์